• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 3250 - 3250XM.

binhjack

[Xin giúp] Độ hiển thị màu của màn hình máy Nokia 3250

Chẳng qua là hồi đó mình bất cẩn làm nứt màn hình zin của máy, sau khi mua lại cái màn hình khác ( 700k ) thì thấy độ hiển thị ảnh nó không có rõ màu. khi nhìn màn hình từ bên trái thì thấy rõ màu và sáng hơn khi nhìn màn hình từ bên phải ( tối, màu hiển thị cứ như là tấm phim chụp ảnh vậy )
Xin hỏi mọi người là độ hiển thị đó là do màn hình "rởm" hay do nguyên nhân nào khác, tiện thể cho giải pháp.
Thanks!

baeanhvaem

Hỏi về phím joytick

Tình hình là con 3250 của em,tự nhiên phím joytick nó kô gạt sang bên phải được(bên khác vẫn ok)hĩ.:((
Pác nào có thể chỉ dùm em cách khắ phục được kô ạ?mà tiện thể cho em hỏi luôn,nếu thay luôn phím joytick thì giá khoảng bao nhiêu ạ.hĩx.Khoản này em gà ưá,cứ sợ bị tiệm nó chém:D

ngoanrazor

Well-Known Member
Lúc mjh đi bảo hành máy thấy ng kế bên thay nút đó tới 150k lận. bn nên ra ngoài tiệm thay cho rẻ

ngoanrazor

Well-Known Member
mjh xài 5k8, mjh chỉ thấy ng kế bên thay thôi, joytick là nút gạt nhạc fải ko bn?

vuvantuan59

ngày xưa dùng N73 cũng từng bị có 2 cách thay hàng lô mất chừng 180k đổ lại (đắt vì phải thay cả bộ chứ không phải mỗi nút joytick ) thứ 2 là thay lá đồng dưới nút joytick (lá đồng này nhỏ lắm thợ lâu năm mớl làm được )

baeanhvaem

3250 thì hack bằng secman là ổn nhất.chỉ 1file cài đặt,kô cân sign nên tạm biêt lun cẻr và key.

3250XM123

giúp cài font tiếng việt cho 3250

mình đã cài x-plorer vào máy. nhưng trong mục recouce của ổ đĩa E không co foder font. mà mình thử tạo foder font lại không được. không biết tại sao. ai giúp minh với

ChipkoiBG

Cần giúp hack phone Nokia 3250

Anh em giúp mình hack con 3250 này thì mình không mua con N70 nữa!!!! Thank trước nghen!!!!

ChipkoiBG

Joytick thì phải đi thay thôi!!!!biết làm thế nào!!!dùng kái dòng này thì phải chấp nhận thôi!

kauchunho

Bạn nào chỉ cák hack 3250 fw v4.14 vs. Làm hoài k đc. Xài secman hay caps khi reset lại vào ấn lại. Ko auto chán.

hailong259

mình đã cài x-plorer vào máy. nhưng trong mục recouce của ổ đĩa E không co foder font. mà mình thử tạo foder font lại không được. không biết tại sao. ai giúp minh với

bạn phải hackphone mới có thể tạo đc :D