• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

mrdragon88

bác vincent spam vô đối, mỗi câu 1 comment, bó tay
@hoabattu : bạn update qua gprs đi, 10 phút là xong
Posted via Mobile Device

cuong8712

cho mình hỏi máy mình có hỗ trợ n-gage, nhưng mình lỡ xóa mất cái chương trình n-gage đó rồi, vậy mình phải down lại ở đâu và cài game có gì đặc biệt ko hay chỉ cần copy file game vào thư mục n-gage trên thẻ nhớ. Máy mình đã hack và fw 4.13

vincentgreen54

cho mình hỏi máy mình có hỗ trợ n-gage, nhưng mình lỡ xóa mất cái chương trình n-gage đó rồi, vậy mình phải down lại ở đâu và cài game có gì đặc biệt ko hay chỉ cần copy file game vào thư mục n-gage trên thẻ nhớ. Máy mình đã hack và fw 4.13
ko sao đâu bạn ạ,bạn sang bên box game tìm bản ngage 1.20(1459) về mà cài,đừng dùng cái 1.20(1511).mình ko rõ cái 1459 này có cần hack mới cài đc ko,vì mình hack rồi mới cài.chắc là ko.nhưng bạn phải hack máy mới cài đc các game full.
Posted via Mobile Device

vincentgreen54

bác vincent spam vô đối, mỗi câu 1 comment, bó tay
@hoabattu : bạn update qua gprs đi, 10 phút là xong
Posted via Mobile Device
mình đang ôn thi nên bị cấm online bằng pc,toàn phải dùng di động,nên khi trả lời phải làm thế cho tiện.bạn thông cảm.
Posted via Mobile Device

cuong8712

ko sao đâu bạn ạ,bạn sang bên box game tìm bản ngage 1.20(1459) về mà cài,đừng dùng cái 1.20(1511).mình ko rõ cái 1459 này có cần hack mới cài đc ko,vì mình hack rồi mới cài.chắc là ko.nhưng bạn phải hack máy mới cài đc các game full.
Posted via Mobile Device

Để mình thử xem, mình nghe nói máy 5320 chơi game n gage thường ko full phải ko

vincentgreen54

đâu phải,trong các trò đáng chơi thì chỉ tiếc là star war,brother in arm,dirk dagger là ko chơi đc.(tron đó star war ko full).

vincentgreen54

may cái là game câu cá full bình thường.à,cả resident evil cũng full,cái này rất tuyệt.game one thì ko full,nhưng chơi rất ok.

hoabattuvn_tt

Bác nào cài Python cho con này chạy Ok hướng dẫn em với
Máy đã hack Phone. Mình cài Python 1.9.5 và Python Script Shell 3rd 1.9.5, trong My own có Icon của Python nhưng không chay được . Mình thử cài ứng dụng chạy trên nền Python nó vẫn đơ ra không Load vào được. Ai biết lõi này giúp mình đi thanks!

vincentgreen54

bác cài python 1.45 và megapymodulepack 2.01 vào bộ nhớ máy,sau đó cài các ứng dụng python vào bộ nhớ máy là chạy tốt.

bác có thể tham khảo thêm bản python đc mod lại để các ứng dụng cài vào thẻ vẫn chạy tốt.

Last edited by a moderator:

tux4892

bác nào dùng máy này xài đc cái fontchanger hôk. Em dùng flipfont nó hôk cho dùng font của mình mà dùng tiếng việt hôk chuyển hết font. Hướng dẫn mình cài fontchanger với
Posted via Mobile Device

vincentgreen54

Dùng bình thường bạn ạ,lưu ý cài python trước rồi mới cài fontchange,khi thay font thì nhớ openforall cái đã.
Chúc vui.

tux4892

Dùng bình thường bạn ạ,lưu ý cài python trước rồi mới cài fontchange,khi thay font thì nhớ openforall cái đã.
Chúc vui.

Mình làm như bạn nói nhưng khi đổi font nó chẳng chuyển cái font nào cả, cả font có sẵn cũng thế, copy vào other thì cn hôk thèm nhận có font trong đấy.

Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Mình làm như bạn nói nhưng khi đổi font nó chẳng chuyển cái font nào cả, cả font có sẵn cũng thế, copy vào other thì cn hôk thèm nhận có font trong đấy.

Posted via Mobile Device

Bật rompatcher trước khi chạy fontchanger bạn nhé:D Bạn làm đúng các bước chưa?? Mọi người đều làm thành công mà!

Chỉnh sửa cuối:

vincentgreen54

Posted via Mobile Device
copy font vao e /data /font2 bạn nhé,xóa cái font latin gì đó ở trong thư mục đó luôn,sau đó vào fontchange chọn option,main,changefont,font2.nhớ open for all trứớc khi vào fontchange nhé.

vincentgreen54

Posted via Mobile Device
nếu làm đúng nó sẽ hỏi restast hay ko,chọn có,đợi nó chạy cái restart xong rồi ... Tắt máy khởi động lại.^^
Posted via Mobile Device

tux4892

mình làm được rồi nhưng khi khởi động lại toàn đến chỗ nokia là đơ toàn nháy nháy. Phải rú thẻ ra mới khởi động được. Mình đã disable caps.
Posted via Mobile Device