• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

Bo0Bo0

Ui nhận xét của Sohoa thì mình đọc nhiều rồi cái mình quan tâm ở đây là máy ở ngoài đời đã qua sử dụng như thế nào mà.game Ngage liệu có chơi được ko?..
Như con 3110c lần trước quảng cáo nhận xét rõ hay về sau dùng lỗi hàng loạt đó..cái mình quan tâm là cái đó

tal0v3t

5320 giao diện đẹp khỏi chê...nhưng bề ngoài máy nhìn hơi cùi..do vỏ nhựa

Bo0Bo0

Ui có mỗi nhận xét đó thôi à..Huhu cả nhà mình ko ai dùng 5320 à,ai dùng lên tiếng đi nào,chúng ta cùng bàn luận nha

miu170687

cảm ơn bạn mình hack ok rồi
bạn biết cách cài game n-gage full ko chỉ cho mình với ?

patch vẫn ok mà ,mọi người vẫn xài đó thôi ???:-/ .Bác tải games ở đâu ???

Bác mới mua máy fải kô ,lúc mới mua zìa thường có 2 games N-Gage sẵn trong máy mà là bản Demo ,xoá mấy cái đó đi vào box Games s60v3 có phần games N-Gage đã Cr4ck3d tải về chép vào thẻ nhớ rồi chạy patch là full thôi .
*Phải cài TRK và Secman nữa nha .Còn kô bác chạy file cài đặt games nếu kô đượcc kết nối TRK với dt thì nó sẽ cho bạn Extract N-Gage file to PC ,copy file đó bỏ vào thẻ nhớ Folder N-Gage .Sau đó vào mục chơi games nó sẽ tự động cài đặt .
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26610

Chỉnh sửa cuối:

johnson

Nó không cài được Ngage đâu anh ạ. Có bản Ngage dành riêng cho nó nhưng chưa cr@cked.

Bạn thử cách hack với hellocarbie đi:| Tự tìm nhé mình không hướng dẫn lại nữa:)

Cai 5320 Express Music phải không? Tui hack xong chơi game ầm ầm, có vấn đề gì đâu. Bác Ko nhớ tui nói hum bữa không? tui là descertangle nè. Hầu như các dòng S603rd đều chơi game Ngage dc hết đóa

Bo0Bo0

Bạn hack bằng cách nào nói anh em cái..cách bạn kia đưa thử rồi nhưng ko thành công

johnson

5320 mình đã test thành công, hack game Ngage chạy ầm ầm, herher, hum bữa đã báo test thành công với bác Ko rùi mà. Tui descertangle nè, nhớ ko bác Ko

binhseu

hack 5320 dễ ẹc mà sao nhiều người cẫn ko biết nhỉ ? Mội tội cài khoản chơi game hơi cùi thôi!

Zenki

Super V.I.P
hack 5320 dễ ẹc mà sao nhiều người cẫn ko biết nhỉ ? Mội tội cài khoản chơi game hơi cùi thôi!

Có thể dễ đối với bạn nhưng lại khó khăn với người khác. Bởi vậy mới có diễn đàn cho chúng ta trao đổi kinh nghiệm với nhau. Nếu mà hack dễ ai cũng hack được thì đâu có ai cần tới Topic này nữa :)

MinhThang

Manager

Bạn có thể viết một bài giới thiệu cách Hack cho anh em được không? vì 5320 có nhiều người vẫn chưa tìm ra cách háck, bạn có thể chia sẻ ở đây.

binhseu

Em đã test thành công và mạn phép hướng dẫn cụ thể :

Lên n-gage.com, down bản hổ trợ ngage mới nhất dành riêng cho 5320 về, cài vào máy.

1 file Patch bất kì gần đây nhất của ngage. ( vì 1 số game gần đây cần bản patch mới nhất thì mới cho install)

Nên cài trước xplore 1.22

Cần có file installserver.exe ( nên lấy của OS 9.2 ),

Thêm cái HelloCarbide

Cuối cùng là file Secman.sis ( bác Kojiro đã up tại topic: thủ thuật cho hack phone bên box S60v3 Phần mềm )
......................................................................................................

- Copy 3 file trên vào thẻ. Cài HelloCarbide. Tiếp đó vào Xplore, chọn Menu/tools/Configuration, tick hết V vào 4 ô Show..
- Sau đó ấn phím Menu ( ko được Exit - vì sẽ ko hack được nữa ).
- Vào thư mục Application trong máy, tìm đến Hello Carbide, vào và chọn Menu1, nhấn Yes cho đến hết, chương trình sẽ Out ra ngoài desktop. Sau đó nhấn 1 lúc phím Menu ( cho hiện Task manager của đt ). Vào Xplore, tìm đến file intallserver.exe, move file này theo đường dẫn sau C:/sys/bin
- Sau đó restart lại máy ( cần lưu ý là 5320 ko thể sử dụng đươc tiện ích restart device trong Xplore ), nên tắt đi và khởi động lại.

- Tiếp đó cài Secman. Vào secman, options -> Install root certificate, chọn Overwrite. ( đừng động chạm bất cứ j đến secman nhé, để sau đi), Exit ra ngoài.

- Cài file patch của ngage vào.

==> Từ đây cài bạn có thể copgame = cách copy file.n-gage vào thư mục ngage trên bộ nhớ thẻ. Sau đó vào trình ngage, tiến hành cài và tận hưởng thôi.

( Lưu ý nhỏ là nếu đã cài game rồi mà bạn vào secman và để ON thì game sẽ lỗi và ko chơi được, do đó chỉ để OFF thôi, Công dụng của cái Secman này để khi nào 1 số thủ thuật cần chúng ta can thiệp vào file hệ thống thì mới để On, còn khi chơi game ngage thì để OFF đi ).

Nếu nhiều người test thành công thì cho lên chú ý hộ em nhé !

miu170687

Em đã test thành công và mạn phép hướng dẫn cụ thể :

Lên n-gage.com, down bản hổ trợ ngage mới nhất dành riêng cho 5320 về, cài vào máy.

1 file Patch bất kì gần đây nhất của ngage. ( vì 1 số game gần đây cần bản patch mới nhất thì mới cho install)

Bài này có khác gì bài của bác KJR đâu ???:-?? Tưởng cách mới chứ

Last edited by a moderator:

binhseu

Cái này là em test thành công trên 5320 nên mới mạn phép hd vậy, chứ kiểu nào của bác kojiro em mà chẳng học tập !

Bo0Bo0

Trời ơi thằng này nó lấy kinh nghiệm khi hack phone của em để post lên đây à(hehe bạn em mà)
Ai hack thử xem nói chung chưa biết thế nào đâu..ai hack được theo cách nào cho ý kiến nha

nhocnhoc1

ai xài 5320 ex rồi cho em hỏi con này có màn hình giao diện Ngage giống các dòng N81 N82 N95 .... ko vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
5320 EM không có giao diện 3D giống N81 đâu bạn. Tiền nào của ấy mà, N81 giá gấp rưỡi nên phải có đẳng cấp cao hơn. Nhưng bạn vẫn có thể cài theme N81 vào nhìn cũng pro 1 chút.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em mới mua máy N5320 EX,nghe nói giới thiệu nghe nhạc hay lắm,nhưng sao em thấy loa nó nhỏ quá với lại tai nghe kg có nút bấm chỉnh nhạc như N73 N70 hay N95...cho em hỏi có cách nào khắc phục làm cho loa ngoài nghe nhạc lớn hơn nữa kg?máy em vừa mới mua đc 1 tuần mà âm lượng loa ngoài nghe nhỏ lắm,kg biết tại phần cứng hay phần mềm vậy....giúp em với huhuhuhuhuhuhu...:(:)(:)((

Nhìn chung loa ngoài của 5320 như vậy là khá rồi đó, cũng không nhỏ lắm đâu. Tuy không lớn lắm nhưng khá trong trẻo.
Còn về tai nghe thì dễ thôi, bác cứ mua thêm 1 tai nghe HS 45 của N81 giá chỉ có khoảng 200.000 VND thôi là được mà. Với lại jack 3.5mm rất dễ kiếm tai nghe pro mà, mình đang xài Creative EP 630 đây. Bass nghe rất ấm và mạnh nữa.