• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

jokebubu

Dùng navifirm để down đi bạn,có bản 6.203 nhưng của thằng Taiwan,mình up lên bản này thành công rùi!

bạn up lên 6. Oy à? Vậy bạn cho mình xin file multitap trog ổ Z của máy nhé!

Path: Z:\resource\multitap\pti*.rsc

thanks!

Lmd1901

Member
K hiểu sao gần đây máy m hay bị treo khi chạy mấy soft java và .sis cùg lúc wá. phải dùg jbaktasman tắt pm .sis đi thì pm java ko bị treo nửa. Đã format máy nhiều lần mà k đc. Có lúc đơ k làm j đc phải tháo pin hoặc restart mới hết xog lại bị. Có ai bít cách giải quyết k chỉ m vs.tks

djablo

Làm thế nào để tăng âm lượng cuộc gọi thoại ????

EM biết jup' em với có phần mềm nào để làm việc đó ko vậy ??? Khôi phục cài đặt gốc thì âm lượng cũng chỉ được 50 % thui :((

leetran72

Có cái path tăng âm gọi điện đấy. Mai mốt rảnh mình up lên cho. để trong đt mà ko bít nó nằm đâu mất rùi

djablo

EM dùng 5320 . Em format lại rùi... Do hỏng nút mà. Có lẽ thử của bác tuấn là OK . Vậy mà em ko nghĩ ra ..THank mỗi anh cái vì nhiệt tình giúp đỡ Nhưng bác LeeTran gửi cho em cái path nha... Nếu có cái đó dùng tiện hơn

Chỉnh sửa cuối:

djablo

hack bằng helloOX 2.03 đc ngay mà bạn thử đi. Cài đặt 1 fjle là ok mà

:-? :( bác gửi jup' em đi. .Em đang cần

Bo0Bo0

Gửi giờ bạn cũng ko làm được
sang topic ứng dụng xin file cer đi rồi sign cái Hello OX ở đó có hello OX đó

jokebubu

Help! Máy mình h cài ứng dụng không đc! Đã hack đàng hoàng! Mình cài ứng dụng .sis -> ok -> ok -> nhưng đến phần chọn vào thẻ or máy thì không hiện j cả! Phần cài đặt tự dưng thoát? Ai biết khác phục giúp vs!

jokebubu

UP một cái .......

---------------------

Cho mình hỏi tý, con 5320 của mình bị liệt Phím ( Phím số 6)! Nếu đem ra tiệm sửa thì mất nhiu tiền nhỉ? Lau chùi lại phím không nói làm gì nhé! Ở đây là mình nói thay IC, chip.. bla bla

vuvantuan59

UP một cái .......

---------------------

Cho mình hỏi tý, con 5320 của mình bị liệt Phím ( Phím số 6)! Nếu đem ra tiệm sửa thì mất nhiu tiền nhỉ? Lau chùi lại phím không nói làm gì nhé! Ở đây là mình nói thay IC, chip.. bla bla

mất khoảng 1.6T mua cái mới !liệt phím thì lột tấm phủ lên main lau đi ic chẳng liên quan gì kả !lấy bàn trải đánh đi !

jokebubu

Sửa xong òy! Hehe, Đem xuống hàng thứ 1 -> đã 0 sửa đc òy, tháo máy còn én bít, làm gẫy mấy cái chân bám của vỏ @@, may mình dễ tính bỏ qua!
Lên hàng 2, hàng này đối diện ngay nhà :D, đem vào cho thợ òy bla bla..nó bảo là để đó tí way lại lấy...! Chui qua quán net ngay bên cạnh ngồi, 2h sau way lại ..-> ok, sửa đc oy hahaha! 50k @@
tuy phím đã sửa đc nhưng bi h vỏ nó ọc ạch qúa! Chắc phải thay mất :(

w2k

Sửa xong òy! Hehe, Đem xuống hàng thứ 1 -> đã 0 sửa đc òy, tháo máy còn én bít, làm gẫy mấy cái chân bám của vỏ @@, may mình dễ tính bỏ qua!
Lên hàng 2, hàng này đối diện ngay nhà :D, đem vào cho thợ òy bla bla..nó bảo là để đó tí way lại lấy...! Chui qua quán net ngay bên cạnh ngồi, 2h sau way lại ..-> ok, sửa đc oy hahaha! 50k @@
tuy phím đã sửa đc nhưng bi h vỏ nó ọc ạch qúa! Chắc phải thay mất :(

gặp thợ cẩn thận thì mày còn ngon chứ thợ lởm thì bung bét máy, cầm chỉ muốn đập mua cái khác. 5320 vỏ khít nên tháo ko ngon thì chỉ để làm máy nghe nhạc thui.

hoabattuvn_tt

5320 thật ra tháo rất đơn giản, bạn chú ý đuôi điện thoại ngay cổng cắm cap USB nhìn vào có một điểm gờ bạn lấy nhíp hoạc các thanh cứng đẩy nó là bung. Nhìêu người không biết cứ nạy mãi không ra. Mỗi lần mình dán điện thoại là tự tháo lâu chùi sạch sẽ rồi mới đi dán.

vuvantuan59

tình hình máy con em mình dùng vỏ xước ,bong lên ở mặt trước giờ mình muốn thay vỏ thì giá cả như thế nào và chất lượng nữa nhỉ !
Thanks ?

Bo0Bo0

vỏ con này hồi trước mình mua là 250k chưa tính công
Giờ chắc phải 300k rồi ý-lâu chả để ý
mà nhà mình cho hỏi fw mới nhất của em này là bao nhiêu nhỉ-hỗ trợ tviet chưa