• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

mrdragon88

Con này có 3,5 củ mà sao cấu hình cao vậy ta:-? Liệu chất lượng có gì không nhỉ;;)

Cũng bình thường mà bác, con n78 có cả wifi và gps cũng có 4tr6 mà, mình thấy dùng em 5320 này cũng tốt mà, ko thấy có vấn đề gi, mỗi tội pin hơi yếu , ngày sạc 1 lần, hic

Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Cũng bình thường mà bác, con n78 có cả wifi và gps cũng có 4tr6 mà, mình thấy dùng em 5320 này cũng tốt mà, ko thấy có vấn đề gi, mỗi tội pin hơi yếu , ngày sạc 1 lần, hic

Posted via Mobile Device

Vậy sao;) Hóa ra mình dùng N81 bây h là kém rồi! Nhưng được cái N-gate chơi sướng, Pin khá trâu bò;)

mrdragon88

Vậy sao;) Hóa ra mình dùng N81 bây h là kém rồi! Nhưng được cái N-gate chơi sướng, Pin khá trâu bò;)

Kể ra thì cũng ko trâu bò bằng n78 đâu bác à, pin n81 có 1050 còn pin n78 là 1200, em kết con này quá, nó có đủ wifi và gps mà chỉ có 4tr6, có khi năm sau phải tậu 1 em về nghịch cho sướng

Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Chắc bạn còn lưu tin nhắn trong sim nên nó mới báo vậy.Bạn vào message / option / sim message xóa hết tin nhắn trong sim là hết

Thanks mình làm được rồi!

hoabattuvn_tt

Mình mua con 5320 v3.26 được hơn hai tháng ròi mày mò hoài không Hack được bạn nào hack được rồi giúp mình với. Nick yahoo của mình : thanhbinhdlu0301. Thanks!

mrdragon88

Mình mua con 5320 v3.26 được hơn hai tháng ròi mày mò hoài không Hack được bạn nào hack được rồi giúp mình với. Nick yahoo của mình : thanhbinhdlu0301. Thanks!

Bạn vào topic đọc hướng dẫn cho kỹ, nhưng mình có thể nói vắn tắt như thế này
1-xin file cert và sign file helloox 1.03
2-install file helloox 1.03 là có thể truy cập vào thư mục hệ thống
3-tạo folder patches trên thẻ nhớ và copy file patch installserver.rmp cho 5320 vào (Tìm trong forum), cuối cùng là vào rompatcher apply file vừa copy là có thể cài đc pm unsigned

Posted via Mobile Device

mrdragon88

Sao bạn lại dẫn link sang forum khác, muốn bị mod del bài à ?
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con này có 3,5 củ mà sao cấu hình cao vậy ta:-? Liệu chất lượng có gì không nhỉ;;)

Con này xài cũng được nhưng với mức giá đó thì cũng không rẻ đâu. Vì em nó không có WIFI, màn hình thì bé xíu, chụp hình xấu và nhất là pin yếu.Cấu hình cao mà xài pin dung lượng có 890 mah nên nghe nhạc mau hết pin lắm. Thêm 1 chai nữa sắm em E 63 hay N 78 có hơn không?

nicoleloa

Cho mình hỏi 1 tí.Mình nên sạc pin như thế nào?Để pin hết sạch hay còn 1 vạch?Khi đầy rồi thì rút ra ngay hay để ngâm thêm khoảng mấy tiếng?

dragon118

minh ko cai dc Rom patches va HelloOX1.03 lam sao ma hack dc ban may minh la con 5320 4.13 giup minh voi cac bac..............................

Nynk_102

minh ko cai dc Rom patches va HelloOX1.03 lam sao ma hack dc ban may minh la con 5320 4.13 giup minh voi cac bac..............................
Bạn phải xin cer và key để sign cái Hello Ox ấy rùi mới cài dc, cài xong chạy nó lên thì Rompathcher sẽ dc cài trong quá trình chạy hello ox. Và máy lúc đó đã dc hack. Đã có hướng dẫn xin cer và key rùi đấy, ở bên mục phần mềm ưng dụng ấy. Chúc thành công

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình hỏi 1 tí.Mình nên sạc pin như thế nào?Để pin hết sạch hay còn 1 vạch?Khi đầy rồi thì rút ra ngay hay để ngâm thêm khoảng mấy tiếng?

Nếu bạn mới mua máy và pin chưa sạc lần nào thì trong 3 lần sạc đầu bạn nên sạc khoảng từ 8-10 tiếng, dù báo pin đầy vẫn cắm sạc cho đến khi đủ thời gian. Sau đó xài cho đến khi gần hết pin, báo pin yếu thì cắm sạc tiếp giống như vậy. Còn sau 3 lần đầu thì bạn nên sạc khi pin còn 1 vạch là tốt nhất. Đừng để hết sạch pin.

hoabattuvn_tt

Mình đang hack phone bằng chương trình HelloOX 1.03 chạy hơn một tiếng nhưng nó vẫn đang ở đoạn Installing rootcerts...... Vẫn đang chạy...Giúp mình với.Thanks

Nokia 5320 v3.26

hoabattuvn_tt

Mình đang hack phone bằng chương trình HelloOX 1.03 chạy hơn một tiếng nhưng nó vẫn đang ở đoạn Installing rootcerts...... Vẫn đang chạy...Giúp mình với.Thanks

Nokia 5320 v3.26

Tình hình là chờ lâu qua em cancel. Gỡ HelloOX 1.03 cài thằng 1.04 chạy lúc 8g tối đến tận 7g sáng vẫn Installing rootcerts..... em lại cancel, kết quả khi mở X-Plore lên nó hiện từ ổ A-Z trong ổ E nó xuất hiện hai thư mục Hack và HelloOX. khởi động lại máy thì chỉ còn lại ổ C, D, E trong ổ E vẫn còn hai thư mục Hack và HelloX. Giờ làm sao hả mấy bác. Giúp em với. Thanks!

mrdragon88

Tình hình là chờ lâu qua em cancel. Gỡ HelloOX 1.03 cài thằng 1.04 chạy lúc 8g tối đến tận 7g sáng vẫn Installing rootcerts..... em lại cancel, kết quả khi mở X-Plore lên nó hiện từ ổ A-Z trong ổ E nó xuất hiện hai thư mục Hack và HelloOX. khởi động lại máy thì chỉ còn lại ổ C, D, E trong ổ E vẫn còn hai thư mục Hack và HelloX. Giờ làm sao hả mấy bác. Giúp em với. Thanks!

Bạn làm theo cách này là được http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2
Hoặc up firmware lên 4.13 thì ko bị lỗi này nữa ;)

keangnam

Bạn vào thư muc HelloX rồi chạy cái phần mềm rompatcher. Cài xong bạn bất rompatcher lên rồi apply cái Open4all và copy file installserver vào sys/bin là được ^_^