• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

mrdragon88

Bạn vào thư muc HelloX rồi chạy cái phần mềm rompatcher. Cài xong bạn bất rompatcher lên rồi apply cái Open4all và copy file installserver vào sys/bin là được ^_^

Dòng FP2 làm gì có file installserver, bạn chép vô sysbin làm gì, chép vào có khi lại bị lỗi file corrupt khi cài phần mềm
Riêng dòng FP2 thì phải chép file patch installserver.rmp cho từng dòng máy vào E:\patches rồi apply bằng rompatcher thì mới cài được các phần mềm unsigned

hoabattuvn_tt

Install ROMPatcher? chọn Yes nó báo lỗi này: Certificate error. contact the application Supplier.

Tường hợp của mình nó không hiện: applying... nó lại hiện Installing rootcerts..... mình cancel vào E-Plore cài ROMPatcher thì bị lỗi trên.

Chỉnh sửa cuối:

mrdragon88

Install ROMPatcher? chọn Yes nó báo lỗi này: Certificate error. contact the application Supplier.

Tường hợp của mình nó không hiện: applying... nó lại hiện Installing rootcerts..... mình cancel vào E-Plore cài ROMPatcher thì bị lỗi trên.

Hồi mình dùng fw 3.26 lúc hack bằng helloOX 1.02 cũng bị lỗi này, và làm theo hương dẫn thì được mà
Dùng được vài hôm thì mình up lên 4.13 thì vẫn hack bằng helloOX 1.02 nhưng ko bị lỗi đó nữa
Bạn thử format lại máy rồi hack thử xem, nếu vẫn ko được thì up lên 4.13 đi,fw mới chạy tốt hơn đấy mà vẫn hack được

hoabattuvn_tt

Thanks bạn! Cho mình hỏi giờ nên Format hay up lên FW 4.13 thì tốt hơn. Nếu Format thì Format kiểu gì không ảnh hưởng đến máy bạn.Thanks!

mrdragon88

Thanks bạn! Cho mình hỏi giờ nên Format hay up lên FW 4.13 thì tốt hơn. Nếu Format thì Format kiểu gì không ảnh hưởng đến máy bạn.Thanks!
Tùy quyết định của bạn thôi, format thì dùng lệnh *#7370# là máy trở về trạng thái như lúc mới mua :D

duonglepro

hú hú,có ai hack dc 5320 phiên bản 4.13 chưa,chỉ giáo tận tình lên diễn đàn giúp với,chứ mấy bạn pót từa lưa hột dưa hết thì pó tay:(,chút ý kiến,(mấy đại ca tha cho em)

mrdragon88

bạn đọc hết 20 trang topic này là làm được thôi, đọc kỹ topic hướng dẫn cách hack bên mục phần mềm ứng dụng nữa là ok :D

N5320

Mình đang dùng 5320 hàng xách tay từ nc ngoài về nên ko có TV cho máy. Bạn nào có font TV chuẩn cho máy 5320 thì cho mình xin nha

mrdragon88

Mình đang dùng 5320 hàng xách tay từ nc ngoài về nên ko có TV cho máy. Bạn nào có font TV chuẩn cho máy 5320 thì cho mình xin nha

Bạn search font YaHeiHandelGotD.ttf có sẵn trong forum đó, hoặc font việt-hoa của bác xiaohuang

Posted via Mobile Device

N5320

vậy à thế down về rùi thì làm thế nào để có TV trên máy vậy, chép cái font đó vào ổ C hay Z. Xin lỗi, ở trên viết nhầm. Mình cần soft khi cài vào máy 5320 mà nó hiển thị TV như là mình mua máy tại vn đó bạn, bạn có thì share luôn cho mình đi. Thank

mrdragon88

vậy à thế down về rùi thì làm thế nào để có TV trên máy vậy, chép cái font đó vào ổ C hay Z. Xin lỗi, ở trên viết nhầm. Mình cần soft khi cài vào máy 5320 mà nó hiển thị TV như là mình mua máy tại vn đó bạn, bạn có thì share luôn cho mình đi. Thank

Ý bạn là máy có ngôn ngữ tv chứ gì.thế thì chỉ có 1 cách là đổi code để up firmware thôi, còn font cài vào chỉ có tác dụng đọc tv trên web và ebooks thôi.Mà

bạn đổi tv làm gì, dùng TA chả dễ dùng hơn à ?để tv khó dùng, mình toàn để TA :)

Posted via Mobile Device

Khoaaa

Điện thoại của mình ko nhậ dc cable usb

Mình xai nokia 5320 từ trước tới giờ kết nối vẫn bình thg. Hôm nay tự nhiên cắm cap vào cpu thì đt đen thui măc dù nguồn vẫn còn giống như màn hình bi tắt đèn vậy mình phải tháo pin ra mới hết rồi từ đó ko kết nối usb dc nữa. Lúc xac pin thì lai hiện lên bản kết nối usb lúc ẩn lúc hiện mình nghĩ chắc bị lỗi ở trong phần mềm rồi mặc dù da format máy ai biết xin chỉ giùm minh cám ơn nhìu.

keangnam

Mình xai nokia 5320 từ trước tới giờ kết nối vẫn bình thg. Hôm nay tự nhiên cắm cap vào cpu thì đt đen thui măc dù nguồn vẫn còn giống như màn hình bi tắt đèn vậy mình phải tháo pin ra mới hết rồi từ đó ko kết nối usb dc nữa. Lúc xac pin thì lai hiện lên bản kết nối usb lúc ẩn lúc hiện mình nghĩ chắc bị lỗi ở trong phần mềm rồi mặc dù da format máy ai biết xin chỉ giùm minh cám ơn nhìu.

Bạn thử updade firmware xem ? :D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nếu format lại máy mà vẫn không hết thì coi chừng bị lỗi phần cứng vì nếu bị xung đột soft thì khi format lại đáng lẽ phải hết chứ.

Khoaaa

Posted via Mobile Devicechắc bi phần cứng rồi. Mình xạc pin mà nó cứ hiện lên bảng kết nối usb chớp tắt liên tục ko ngừng chả biết tại sao. Đang rầu từ hôm wa đến jo. Có khi nào mình cắm cáp vào cpu làm nó bị cháy hay chập cái mạch nào trong dt ko vậy ta T_T

sumcat

Hĩ tớ xài 5320 nè rom 4.13 dùng mấy cách hack rồi mà vậ̃n hem được hihihx

daiduonghp93

ai chỉ em cách cài GPRS Viettel cho 5320 với , em đã làm đúng hướng dẫn nhưng khi truy cập vẫn báo : " ko có kết nối " hoặc : " dữ liệu gói : ko có kết nối dữ liệu gói " :(:)(:)(:)((

duc012

mình cũng xài 5320 nhưng bị mất file cer và key rồi lên diễn đàn xin lại mà vẫn không được có bạn nào biết hack ko cần cer không giúp mình với mình cũng vừa up lên phiên bản 4.13

mrdragon88

mình cũng xài 5320 nhưng bị mất file cer và key rồi lên diễn đàn xin lại mà vẫn không được có bạn nào biết hack ko cần cer không giúp mình với mình cũng vừa up lên phiên bản 4.13

Ko có các nào đâu bạn, nếu có thì mọi người đã ko phải mất công đi xin file cert

Posted via Mobile Device

intt

Bạn ơi cho mình hỏi.Đt của mình là nokia 5320 ver 4.13.khi cài từ điển tiếng Nhật vào thì không đọc được font tiếng nhật là do ji` vậy... jup' mih` với,Thanks much,