• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

pekuon

ảnh ở trong bộ nhớ máy nó ko tự update vào bộ sưu tập hả bạn

mình cái cái iPhone nunlock, phải tự chuyển ảnh nền từ máy sang thẻ mới update đc :!
ư
Ý mình là ảnh ở trong thẻ nhớ, bình thường khi mở bộ sưu tập ra sẽ thấy, nhưng của mình lúc thấy lúc không, mà format lại máy cũng không được nữa.

nh0cstyle1102

lại vấn đề thẻ nhớ !!!

tối qua mình nối con em 5530 vào máy tính thì màn hình máy tính đen xì -> đơ, mình phải restart lại máy tính, bị như vậy 3 4 lần rồi, mình đã thử cả ở 2 máy trên và dưới có cái ovi suite và PC suite, không biết có phải tại virus không

nếu chọn chế độ PC suite, máy tính có nhận thẻ, nhưng khi chọn chế độ chuyển dữ liệu thì bị báo lỗi :! help me T_T !!!!

skytear

lại vấn đề thẻ nhớ !!!

tối qua mình nối con em 5530 vào máy tính thì màn hình máy tính đen xì -> đơ, mình phải restart lại máy tính, bị như vậy 3 4 lần rồi, mình đã thử cả ở 2 máy trên và dưới có cái ovi suite và PC suite, không biết có phải tại virus không

nếu chọn chế độ PC suite, máy tính có nhận thẻ, nhưng khi chọn chế độ chuyển dữ liệu thì bị báo lỗi :! help me T_T !!!!

Có rất nhiều bạn bảo dùng 5530 bị báo thẻ lỗi. Tôi dùng 5530 suốt 3 tháng nay, cài bao nhiêu phần mềm vào thẻ, kết nối PC, reinstall firmware nhiều lần mà chưa từng thấy bị lỗi như bạn.
Trường hợp của bạn chắc do thẻ bị virut thôi. Bạn nên dung 1 trong 2 thứ thôi, hoặc Ovi hoặc PC suite, mà nên update mấy cái phần mềm này lên bản mới nhất.
Nếu vẫn bị lỗi, bạn nên tháo thẻ nhớ ra, cho vào đầu đọc thẻ hoặc nếu ko có thì kết nối mass storage cũng được rồi dùng checkdisk hay scandisk của windows quét qua một cái để fix lỗi thẻ nhớ. Copy hay del file qua kết nối PC suite của điện thoại hay dùng các phần mềm explore trên điện thoại hay gây lỗi thẻ nhớ lắm mà rất hay lỗi phần định dạng thẻ làm truy cập thẻ mất ổn định.
Lưu ý: trước khi làm điều này bạn nên backup dữ liệu quan trọng trong thẻ, nếu thẻ bị lỗi nhiều, rất có thể trình scandisk của windows sẽ xóa hết dữ liệu trên thẻ.
Goodluck :D

nh0cstyle1102

cảm ơn bạn nhé

mình nối điện thoại vào máy tính thì nó hiện ra 1 cái máy điện thoại, rồi vào đó abc xyz gì thì làm:! chứ ko hiện ra hình như 1 usb !^^ như vậy sẽ ko quét đc virrus trên PC, bất tiện quá :!

Nandy

Em muốn xóa 1 số ứng dụng mình cài trong phần Applicantions thì làm thế nào ạ ??? T_T, ấn vào là nó mở ứng dụng luôn, ko có phần để mình del đi

skytear

cảm ơn bạn nhé

mình nối điện thoại vào máy tính thì nó hiện ra 1 cái máy điện thoại, rồi vào đó abc xyz gì thì làm:! chứ ko hiện ra hình như 1 usb !^^ như vậy sẽ ko quét đc virrus trên PC, bất tiện quá :!

Khi kết nối vào PC, bạn vào menu\settings\connectivity\usb
trong phần usb connection mode bạn chọn Mass storage
Vậy là đã thành usb rồi đó.

Em muốn xóa 1 số ứng dụng mình cài trong phần Applicantions thì làm thế nào ạ ??? T_T, ấn vào là nó mở ứng dụng luôn, ko có phần để mình del đi

Có 2 cách:
-Cách 1: trong menu, bạn chọn options\organise rồi di chuyển đến app cần remove, chọn app, ấn options\remove
-Cách 2: bạn vào menu\setting\Application mgr\Installed apps chọn app cần del rồi ấn options\uninstall

bloodmoon90

mình xem con 5530 này ở fpt show room lý thường kiệt, thấy nó ko phải vỏ kim loại như hầu như các web mình đọc nói, mình hỏi thì người bán hàng bảo là hàng fpt nhập chính hãng làm j có vỏ kim loại. mình lên vincom thì cái 5530 của bọn petro cũng là vỏ nhựa tuốt.và nó có gps hẳn hoi chứ đâu phải ko có. Thật đúng là kì cục, pó tay. À mà nhân tiện mình muốn hỏi, cài ovi suite hay pc suite là tốt hơn? Còn nếu như mình ko muốn dùng 2 soft đó mà dùng đầu đọc thẻ nhớ thì có được ko, có hại j cho máy ko?

Chỉnh sửa cuối:

skytear

mình xem con 5530 này ở fpt show room lý thường kiệt, thấy nó ko phải vỏ kim loại như hầu như các web mình đọc nói, mình hỏi thì người bán hàng bảo là hàng fpt nhập chính hãng làm j có vỏ kim loại. mình lên vincom thì cái 5530 của bọn petro cũng là vỏ nhựa tuốt.và nó có gps hẳn hoi chứ đâu phải ko có. Thật đúng là pó tay. À mà nhân tiện mình muốn hỏi, cài ovi suite hay pc suite là tốt hơn?

Hãy cầm hẳn máy, bạn sẽ biết nó có vỏ kim loại ko :)) Chỉ có nắp pin với màn hình (cái này mà kim loại thì ko biết dùng thế nào :p) là ko phải kim loại thôi :D

GPS của 5530 chỉ là A-GPS thôi, cái này thì mới thấy Google map hỗ trợ, xài cũng ok, mỗi tội sai lệch 1600m :))

Dùng ovi hay PC suite đều đc cả, nhưng có lẽ dùng ovi chuẩn hơn ;)

m150

mình xem con 5530 này ở fpt show room lý thường kiệt, thấy nó ko phải vỏ kim loại như hầu như các web mình đọc nói, mình hỏi thì người bán hàng bảo là hàng fpt nhập chính hãng làm j có vỏ kim loại. mình lên vincom thì cái 5530 của bọn petro cũng là vỏ nhựa tuốt.và nó có gps hẳn hoi chứ đâu phải ko có. Thật đúng là kì cục, pó tay. À mà nhân tiện mình muốn hỏi, cài ovi suite hay pc suite là tốt hơn? Còn nếu như mình ko muốn dùng 2 soft đó mà dùng đầu đọc thẻ nhớ thì có được ko, có hại j cho máy ko?

Bác có lộn với thằng nào khác ko chứ con 5530 làm j có GPS 8-|

liem892004

hic, mới mua 1 em màu trắng lun, hết hơn 3 chai, hic, đang charge pin, nhìn cũng ngon phết, ghéc nhất cái tai nghe cùi pắp, đeo toàn rớt kô.chả hiểu seo thằng nokia nó làm cái tai nghe ngu thế.:(

vancopvt

hic, mới mua 1 em màu trắng lun, hết hơn 3 chai, hic, đang charge pin, nhìn cũng ngon phết, ghéc nhất cái tai nghe cùi pắp, đeo toàn rớt kô.chả hiểu seo thằng nokia nó làm cái tai nghe ngu thế.:(
Posted via Mobile Device tai nghe in ear của con 5700 mới ko bị rớt khi đeo. Còn tai nghe của máy này thì khi mua thường nó để cho mình cái đệm , tuy vẫn rơi nhưng cảm giác nó vẫn đầy tai hơn.

nh0cstyle1102

Khi kết nối vào PC, bạn vào menu\settings\connectivity\usb
trong phần usb connection mode bạn chọn Mass storage
Vậy là đã thành usb rồi đó.
hì cảm ơn bạn nhé
ý mình là mình đã chọn kết nối usb ở trong điện thoại rùi, nhưng nó lại báo lỗi kết nối USB T_T
còn ở trong máy tính hiện lên hình cái điện thoại ( chắc là nhờ kết nối PC suite) chứ ko hiện hình cái ổ đĩa như khi cắm usb

pin con này dùng cực nhanh hết :! tiết kiệm thì 1 ngày 1 lần, ko thì 2/3 ngày là phải sạc :!
tai nghe con này hay lắm đó bác. Bác ấn vào tai cho nó nút tai mình lại, cực kì chắc chắn, mà âm thanh siêu hay, ko nghe thấy bên ngoài nói gì luôn :]]
con 5530 này nghe nhạc hay thật, cả tai phone lẫn loa ngoài :X

tiện thể cho mình hỏi luôn, mình cài cái X plore vào, mở cái folder Private ra nhưng ko đc, ko hiểu tại sao :!

cowboy2006

Hình Ảnh và Video của 5530 sao nằm chung 1 chỗ thế nhỉ.Làm sao thế nào tách hình ảnh riêng,video riêng không?

skytear

Bác có lộn với thằng nào khác ko chứ con 5530 làm j có GPS 8-|

Ko có GPS nhưng có A-GPS định vị bằng tín hiệu mạng, google map hỗ trợ đấy. Tôi vẫn dùng này

hì cảm ơn bạn nhé
ý mình là mình đã chọn kết nối usb ở trong điện thoại rùi, nhưng nó lại báo lỗi kết nối USB T_T

tiện thể cho mình hỏi luôn, mình cài cái X plore vào, mở cái folder Private ra nhưng ko đc, ko hiểu tại sao :!

Vậy tức là bạn đang có 1 chương trình cài trên thẻ và đang chạy ẩn rồi. Bạn phải tắt hết các chương trình chạy ẩn đi rồi mới connect vào PC

ko thấy private, 1 là bạn chưa hack phone hoặc là chưa bật tính năng xem file ẩn và file hệ thống của X-plore

nh0cstyle1102

@skytear: mình thấy thư mục private nhưng ko vào đó đc @@

máy mình đã hack phone, phần open4all chưa sờ gì thui@@

tritran18518

1.dùng google map có lúc nó xác định đúng vị trí, có lúc nó trật cỡ nữa km , buồn ghê, sao nó ko tích hợp GPS vào nhỉ
2. có bác nào biết cách config yahoo mail trong phần mail của 5530 ko nhỉ? hay là phải dùng nokia messaging.
3. phần mềm im+ cài mãi ko được, có bác nào cài được thì share mình được ko

kilboy

Posted via Mobile Device tai nghe in ear của con 5700 mới ko bị rớt khi đeo. Còn tai nghe của máy này thì khi mua thường nó để cho mình cái đệm , tuy vẫn rơi nhưng cảm giác nó vẫn đầy tai hơn.
mình tháo đêm tai of tai nghe 5530 ra..mình gắn đệm of sony dòng walkman zo....thật sự khác biệt, các bạn cứ làm thử nha...sẽ thấy nó như thế nào liền...dù là chỉ thay miếng đệm thôi, nhưng mình thấy âm thanh nó hay hẳn....âm thanh ko loãng....

kilboy

1.dùng google map có lúc nó xác định đúng vị trí, có lúc nó trật cỡ nữa km , buồn ghê, sao nó ko tích hợp GPS vào nhỉ
2. có bác nào biết cách config yahoo mail trong phần mail của 5530 ko nhỉ? hay là phải dùng nokia messaging.
3. phần mềm im+ cài mãi ko được, có bác nào cài được thì share mình được ko

1. ko test nên ko bít
2. mình set e-mail bình thường như đăng nhập yahoo
cứ gõ địa chỉ mail, pass là xong
3. vào ovi store down nimbuzz zìa mà xài thoải mái luôn

nh0cstyle1102

tai nghe của 5530 làm = cao su như vậy là để mình gắn chặt, xong tai nghe nó sẽ nút tai mình lại :! như vậy âm thanh nghe rất chuẩn mà ko bị tiếng ồn ở bên ngoài ảnh hưởng

mình đi học về đeo suốt quãng đường mà ko hề bị rơi 1 lần nào

Status
Không mở trả lời sau này.