• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

chipbong4ever

hok phải rồi.em đã xem lại trung tâm tin nhắn cũng như thử reset lại nhưng vẫn bị thế.cái này là do máy. Em vào phần tin nhắn sim thì nó báo là lỗi hệ thống.hihix.thay sim khác cũng không thể nhắn được mà nó lại nhap nháy biểu tượng tin nhắn nói là bộ nhớ sim đầy.dú sim mới chỉ co 2 tin nhắn.lạ là máy vẫn nghe gọi binh thường.hic

TruongHan

Super V.I.P
hok phải rồi.em đã xem lại trung tâm tin nhắn cũng như thử reset lại nhưng vẫn bị thế.cái này là do máy. Em vào phần tin nhắn sim thì nó báo là lỗi hệ thống.hihix.thay sim khác cũng không thể nhắn được mà nó lại nhap nháy biểu tượng tin nhắn nói là bộ nhớ sim đầy.dú sim mới chỉ co 2 tin nhắn.lạ là máy vẫn nghe gọi binh thường.hic

*#7370# nhập code 12345 format lại máy xem,ko được thì phải chạy lại phần mềm rồi bạn àh :)

chipbong4ever

hic chạy lại phần mềm.rùi lại phải hack lại .ủa thế choem hỏi máy mình cobaor hành ma hack rồi thi họ có còn bảo hành cho mình nũa không nhỉ.hic

tritran18518

ko hiểu sao nokia cho pin con này chỉ có 100mAh, trong khi đó cái e63 màn hình có 2.36inches lại dùng pin 1500mAh, thiệt là bùn quá đi. Ma pin con này là yếu nhất rồi còn gì nửa

nh0cstyle1102

con này có chỉnh đc phần thiết lập email thành web site đc ko các bác nhỉ

chẳng hạn mình cho 1 trang web lên màn hình chủ, khi nào web đó có tin mới thì nó update ấy ^^

hoaibao789

con này có chỉnh đc phần thiết lập email thành web site đc ko các bác nhỉ

chẳng hạn mình cho 1 trang web lên màn hình chủ, khi nào web đó có tin mới thì nó update ấy ^^

Thì bác cài Facebook, Youtube vào Home Screen đó. Mỗi lần nhấn vào thì chẳng phải là nó tự động update sao !!! ka ka ka. Nói giỡn thui chứ trường hợp của bác thì tôi thấy email sẽ hợp lý hơn Vd : Push Email.

xsamxungx

em dùng máy 5530 hôm kia nghịch máy reset lại xong thì không gửi cũng không nhận được tin nhắn nữa.có pro nào giúp em với.:(:)(:)(:)((. Nhân tiện cho em hỏi hack máy thì có ảnh hưởng gì không vậy ? em xin cảm ơn!!!
format *#7370# k được thì đưa tiễn em nó ra care dùm vì lỗi rồi vì format nó đưa về trạng thái xuất xưởng k có lý do gì em nó k chạy như bình thường được còn hack thì nó k có vấn đề gì vẫn chạy ầm ầm thậm chí còn nhanh hơn do tối ưu hóa cho em nó >:)

xsamxungx

sạc đêm sáng àk.Nguy hiểm thiệt.Sau 3 lần sạc hơn 8 tiếng thì lần 4 sạc khoãng 1h30-2h là đầy ấp roài.Xài tiết kiệm ngày nghe nhạc khoãng 2h/ngày thì duy trì dc 3 ngày.Việc sạc đêm sáng có thể ảnh hưởng tuổi thọ của pin đó.
tậu cho em nó cục pin dung lượng cao là oke ngay ấy mà>:)

pekuon

Thắc mắc về cảm biến của 5530

Mình thấy trong mục cài đặt có phần cảm biến để tắt nhạc chuông, tắt nhạc báo thức khi xoay điện thoại lật xuống.
Vậy mình hỏi là sao không sử dụng được mặc dù mình đã tick vào đó rồi.

itngtb

mình muốn dán bảo vệ màn hình cho 5530... được không có bro... có ai đã dán chưa, dán xong sử dụng còn nhạy hog

pekuon

Mình thấy trong mục cài đặt có phần cảm biến để tắt nhạc chuông, tắt nhạc báo thức khi xoay điện thoại lật xuống.
Vậy mình hỏi là sao không sử dụng được mặc dù mình đã tick vào đó rồi.

TruongHan

Super V.I.P
Bạn nào chỉ mình cách format 3-4 ngón của 5530 với :|

*#7370# format cũng sạch rồi,tương đương với nhấn tổ hợp phím "xanh + đỏ + camera và nguồn" thôi
đã có firmware mới cho 5530 rồi
20.0.080
ai up lên rồi cho mình ý kiến !
mới thế này chắc chưa có hack nhỉ
^^
Nhiều con 5530 FW mới giờ ko install được HelloOX2 đâu nha,cứ chờ coi sao :)

taimk2008

Giúp e với, e vừa up FW 5530 của e = nokia update thì bị trắng màn hình giờ bật ko lên nguồn lun mặc dù trong wa trình up ko bị lỏng cáp hay dis mạng. Hix, giờ phải làm sao hả các anh. :(
Àh máy mình vẫn còn bh ở Care ko bít ra đó ng ta có chịu bh ko.

tuananhdel

hé hé , bọn bảo hành k kém tắm đến mức đưa nó , nó k biết chuyện gì xảy ra đâu , có cái là nâng cấp FW thì vẫn nằm trong cái cho phép từ nokia mà, k phải lo chuyện mình nâng cấp thì k được bảo hành ! yên tâm mang ra bảo hành.

tuananhdel

à, mình hỏi ,mình muốn gỡ mấy cái game trong máy như bounce hay đua xe , làm cách nào bây h ?

Status
Không mở trả lời sau này.