• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

tabi44162

các pro cho mình hỏi.....trc đây mình chơi game java trên 5530 XM ngon, nhưng sao tự dưng cho bạn mượn 1 hôm, về nhà ko chơi đc game java nữa :| (khi click vào biểu tượng game thì nó cứ trơ ra...chả có hiện tượng j` sất)........ko biết là do thằng bạn mày mò sửa cài đặt j` đó hay là do bị làm sao.......mình xin nhờ các pro giải đáp giúp :-s

P/S: khi gỡ bỏ cài đặt thì ko thể gỡ đc....:-s

Chỉnh sửa cuối:

ngtanphong

cho em hỏi. giờ sao nhận tin nhắn, nó hok hiện tên nữa mà toàn hiện số ko àh... có cách nào chỉnh lại mà ko Flash lại hok

vinhtuong1990

Ai giúp em với
máy 5530 mình có phiên bản phần mêm V20.0.080
ngày phiên bản 16-11-2009
phiên bản tùy chỉnh 20.0.080.c02.01
loại RM-504
Vậy mình nên xài phiên bản hack nào cho phù hợp . cám ơn

kingmagic

Có ai biết chừng nào 5530 up firmware mới không zậy??? Hay nokia bỏ 5530 lun òi :(

lovekitty

mày mình sau khi format = lệnh *#7370# thì không dùng được wifi nữa,lúc mình dò mạng thì tìm thấy nhưng khi cài đặt cấu hình kết nối thì máy báo cấu hình wlan bị hỏng.Có ai bít về vấn đề này chỉ giùm mình với.cảm ơn nhìu!

hoangtu107

mày mình sau khi format = lệnh *#7370# thì không dùng được wifi nữa,lúc mình dò mạng thì tìm thấy nhưng khi cài đặt cấu hình kết nối thì máy báo cấu hình wlan bị hỏng.Có ai bít về vấn đề này chỉ giùm mình với.cảm ơn nhìu!

fomat thêm lần nữa xem , bít đâu hên đc :D

kekeomocau

a em ơi cho hỏi cái con 5530 mau đen nghe nhạc 1 loa con 5530 màu trắng nghe được 2 loa a e nao biết cho mình vói hay là máy mình bị hỏng 1 loa

pekuon

các pro cho mình hỏi.....trc đây mình chơi game java trên 5530 XM ngon, nhưng sao tự dưng cho bạn mượn 1 hôm, về nhà ko chơi đc game java nữa :| (khi click vào biểu tượng game thì nó cứ trơ ra...chả có hiện tượng j` sất)........ko biết là do thằng bạn mày mò sửa cài đặt j` đó hay là do bị làm sao.......mình xin nhờ các pro giải đáp giúp :-s

P/S: khi gỡ bỏ cài đặt thì ko thể gỡ đc....:-s

Bạn thử dùng Dynafile gỡ ra rồi cài lại thử nhé.

viethan2

con 5530 của mình jo lỗi kiểu j mà lâu lâu khóa phím ,lúc mở lên thì đèn màn hình ko sáng, tối thui, chỉ có 3 nút xanh dỏ , menu la sáng thui, fotmat mấy lần rùi mà ko hết. pro nào biết khắc phục ko. Giúp mình với

hoangtu107

ah mấy pác cho em hỏi trong âm nhạc máy 5530 các bạn có thể chỉ mình cách phân loại nhạc ra thành 3-4 mục ví dụ ( nhạc chế , tuyền chiến , trẻ , sến , cải lương v.v.v) để mỗi khi mỗi tâm trạng khác nhau nghe mỗi loại kah1c nhau dc k ? chú chép vào nó tập trung 1 chổ nghe lung tung k đc hay lắm , hoặc ứng dụng nhạc nào có bạn chia sẻ mình chack về cài thử xem ( việt hóa nhé ) thank

boynaught

ah mấy pác cho em hỏi trong âm nhạc máy 5530 các bạn có thể chỉ mình cách phân loại nhạc ra thành 3-4 mục ví dụ ( nhạc chế , tuyền chiến , trẻ , sến , cải lương v.v.v) để mỗi khi mỗi tâm trạng khác nhau nghe mỗi loại kah1c nhau dc k ? chú chép vào nó tập trung 1 chổ nghe lung tung k đc hay lắm , hoặc ứng dụng nhạc nào có bạn chia sẻ mình chack về cài thử xem ( việt hóa nhé ) thank
bạn vào Danh sách bài hát =>tùy chọn=>danh sách bài hát mới rồi thêm mấy tên như bạn muốn như cải lương ,trẻ.....rồi vô đó thêm bài hát là ok thôi. Khi nào mún nge thì vào danh sách bài hát rồi chọn mục như vừa đặt nhé. chúc vui

friendship19

Chơi game trên 5530 bị giật hình.

Mình mới thử 5530. Nhưng tình hình thấy không được ổn cho lắm. Chơi mấy game HD, hay game với dung lượng nặng chút như: Ferrari, Alpha 4HD, hay Golf.... là xảy ra hiện tượng giật hình. Gần như không chơi nổi. Đó là do cấu hình 5530 kém hay có cách nào khắc phục tình trạng này không nhỉ? Mọi người cho ý kiến nhé!

TruongHan

Super V.I.P
Mình mới thử 5530. Nhưng tình hình thấy không được ổn cho lắm. Chơi mấy game HD, hay game với dung lượng nặng chút như: Ferrari, Alpha 4HD, hay Golf.... là xảy ra hiện tượng giật hình. Gần như không chơi nổi. Đó là do cấu hình 5530 kém hay có cách nào khắc phục tình trạng này không nhỉ? Mọi người cho ý kiến nhé!

Do RAM yếu không chơi nổi các game dung lượng và đồ họa cao bạn àh,bình thường thôi :D

friendship19

Vậy là hết thuốc chữa rồi ah??? Mình quên chưa tham khảo kĩ. Tưởng rằng cấu hình nó giống 5800. Chán quá nhỉ!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.