• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi con 5530 of e bây h nó chạm jack tai nghe lâu lâu nó hiện lên cái bảng chọn tai nghe,.... Đã đi bảo hành về k hết, vậy e có thay cái jack đc k hay phải làm sao?
Ai biết gì xin chỉ e ạk=))
p/s: trên care nó bảo muốn thay jack phải thay lun main = 80% máy mới

Nó xạo đó. Hôm bữa thằng bạn mới đi thay cái jack vì khi nghe nhạc chỉ ra 1 bên mà tốn có 200-300k gì thôi mà

0908727527

Nó xạo đó. Hôm bữa thằng bạn mới đi thay cái jack vì khi nghe nhạc chỉ ra 1 bên mà tốn có 200-300k gì thôi mà

Of e nó gắn vào k nhận lun, vừa tắt đèn màn hình là nó hiện lên cái bảng chọn tai nghe, đế nhạc,...
Nhưng sợ còn bảo hành bung máy có jì nó lại làm tiền nữa khổ lắm
p/s: Thế bác biết chỗ nào uy tín mà ở HCM k?

PigPoo

Em muốn mua cái cục cao su gắn đầu tai nghe của 5530, lúc mua máy nó cho hẳn 4 cái mà em làm mất hết, giờ còn mỗi cái :( Ai biết cái đó bán ở đâu kO ạ :(

llTuyetTinhCocll

Of e nó gắn vào k nhận lun, vừa tắt đèn màn hình là nó hiện lên cái bảng chọn tai nghe, đế nhạc,...
Nhưng sợ còn bảo hành bung máy có jì nó lại làm tiền nữa khổ lắm
p/s: Thế bác biết chỗ nào uy tín mà ở HCM k?

Đã thử tai khác chưa bạn???? có khi cái chui ngắn hoặc dài quá thì nó cũng ko nhận đâu....em mình mua ngoài chợ cái tai mp3 mà chỉ có mình cái máy mp3 của nó nhận....wa máy khác có lỗ 3.5 thì ko cái nào nghe đc mới ghê....

Em muốn mua cái cục cao su gắn đầu tai nghe của 5530, lúc mua máy nó cho hẳn 4 cái mà em làm mất hết, giờ còn mỗi cái :( Ai biết cái đó bán ở đâu kO ạ :(

Chợ trời thẳng tiến......theo kiểu râu ông nọ cắm cằm pà kia á........

0908727527

Đã thử tai khác chưa bạn???? có khi cái chui ngắn hoặc dài quá thì nó cũng ko nhận đâu....em mình mua ngoài chợ cái tai mp3 mà chỉ có mình cái máy mp3 của nó nhận....wa máy khác có lỗ 3.5 thì ko cái nào nghe đc mới ghê....

Thử hết rồi Bro ơi:| Chán ghê:( E thử 3 cái tai nghe zin chuẩn 3.5 mà chả cái nào nhận. Lên care nó bảo giờ muốn nhận thì phải thay jack mà thay jack thì luôn main =))

chipbong4ever

có ai cho em hỏi.máy em không hiểu sao o cái cột báo sóng luôn xuất hiện chu E báo hiệu kết nối mạng mặc dù em đã tắt nhưng một lúc sau là lại tự động xuất hiện.làm sao giúp em tắt luôn được không ạ.đáng ra là khi mình sử dụng mạng nó mới hiện ra chứ.thank các pro nhiều ạ.

sanrock

cẩn người giúp đỡ về cách reset lại 5530 khi máy bị treo không bật nguồn được

sanrock

mình vừa xài 5530 được khoảng 2 tháng
hôm nay bật nguồn lên mà không được
màn hình màu trắng mặc định với logo NOKIA và phím menu
bác nào biết cách khácch phục thì chỉ giáo em với
Thank you verry much!!!

TruongHan

Super V.I.P
mình vừa xài 5530 được khoảng 2 tháng
hôm nay bật nguồn lên mà không được
màn hình màu trắng mặc định với logo NOKIA và phím menu
bác nào biết cách khácch phục thì chỉ giáo em với
Thank you verry much!!!

Format 4 ngón "xanh+đỏ+camera+nguồn" xem được không?Flash lại máy,không được thì Nokia Care thẳng tiến ^^

0908727527

Format 4 ngón "xanh+đỏ+camera+nguồn" xem được không?Flash lại máy,không được thì Nokia Care thẳng tiến ^^

A ơi! 5530 3 phím xanh + đỏ + trắng là cảm ứng mà, k bật nguồn lên đc thì làm sao bấm mà nó nhận hả a X_X

friendship19

xem phim trên 5530 có phần mềm nào xem trơn tru không nhi? mình cài smartmovie rồi ucplayer xem đều bị giật. có cách nào giải quyết không nhỉ?

langthangtronkiep

Mình vừa mua 1 con 5530 Xpress. Mình đã xin được cer và key, sau đó mình sign và cài đặt thành công HelloOX bản 1.03, 2.01 và 2.03 nhưng ko hack phone được! Mình sign 1 số phần mềm khác thì có pm cài bình thường, 1 số pm báo lỗi " ko thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ". Pro nào biết cách khắc phục và hack phone thành công giúp mình với nhé. máy của mình là FW 30.009

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình vừa mua 1 con 5530 Xpress. Mình đã xin được cer và key, sau đó mình sign và cài đặt thành công HelloOX bản 1.03, 2.01 và 2.03 nhưng ko hack phone được! Mình sign 1 số phần mềm khác thì có pm cài bình thường, 1 số pm báo lỗi " ko thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ". Pro nào biết cách khắc phục và hack phone thành công giúp mình với nhé. máy của mình là FW 30.009

Những FW mới sau này thì hello_OX đều chẳng còn tác dụng. Chỉ có cách hack bằng CFW và up bằng JAF thôi. Bạn qua box COOK FW mà tham khảo nhé

langthangtronkiep

Những FW mới sau này thì hello_OX đều chẳng còn tác dụng. Chỉ có cách hack bằng CFW và up bằng JAF thôi. Bạn qua box COOK FW mà tham khảo nhé

Hack = CFW là sao hả bác :-? Bác có thể chỉ dẫn cụ thể cho e được ko ạ, e ko rành lắm về cái này. Hoặc cho e xin link box COOK FW với. thanks bác

Status
Không mở trả lời sau này.