• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

Kenji1992

Nokia 5530XM đã được Review khá kỹ. các bạn vào xem nhé! Nó có thêm 1 số chức năng hơi khác 5800XM. Không biết em 5800XM có lấy được giao diện em này không? Mình kết nhất là tai phone của e này. Chờ đến ngày ra mắt em này thôi!

đúng là tai nghe rất chuẩn và thanh danh bạ có đến 20 số lun , còn 5800 chỉ có 4 số ,và mình ghiền nhất là vỏ viền inok của 5530

congkaka

Kể ra là đàn em của 5800 nên 5530 này có thiết kế đẹp hơn thật(ra sau bao giờ trả thế) nhưng qua giới thiệu thì tui thấy 5800 vẫn nổi trội hơn về tính năng anh em cứ thủ so sánh kỹ xem đúng không 5800 chỉ thua mỗi 5530 là ra sau nên không sang trọng và đẹp bằng thôi còn về tính năng thì hơn mỗi "Contacts Bar".Nhưng 5530 lại thiếu đi cái quan trong nhất đó là kết nối 3G cái mà Việt Nam ta đang chào đón.Một khi được nâng cấp FW mới liên tục thì có khi 5800 không thua 5530 được sẽ có các tính năng như 5530 thôi, (nhưng liệu 5530 nâng cấp sẽ có được 3G không nhỉ^-^!).Nhưng dù sao đi nữa hãy chờ 5530 ra và so sánh xem,cái nào ma trả có Ưu và nhược điểm .Tóm lại là ai thích sài con nào thi mua con đó tùy thuộc quan điểm mỗi người (và túi tiền nữa chứ)đây chỉ là bàn luận thôi>>>>> Tôi dùng 5800 nên tui thấy thích 5800 hơn nhiều :D

Kenji1992

mình cũng đồng ý với quan điểm với bạn , nhưng bạn ơi , nhiều người kinh tế hạn hẹp và hok muốn dùng 3g nên mua con này và con 5800 thì dư dả 1 xíu mới mua và cái quan trọng nhất là niềm đam mê công nghệ thôi bạn àh , và 5800 , 5530 đều chạy trên hdh s60v5 nên niềm đam mê đó có thể đc thoả mản mà . tuỳ vào suy nghĩ của mọi người thôi .

kidkylin

Thanh contact bar của 5530 có thể sẽ dc nâng cấp cho 5800 ở các Fw sắp tới.. :)

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con này tính năng không thua gì 5800 chỉ thiếu có cái 3G thôi. Nếu giá của nó vào khoảng 5tr thì 5530 là sự lựa chọn phù hợp.;;)

K

knight1112

Guest
Chú này thua 5800 ở điềm không có GPS và 3G, và thẻ nhớ tích hợp chỉ là 4G
Camera thì cũng chẳng hơn gì 5800, cũng kém như nhau cả, đặc biệt là quay camera chỉ ở mức 176 x 220 (video recording at up to 176 x 220 pixels (QCIF) and up to 15 fps), như vậy là thua khá nhiều
Nhưng giá rẻ, giao diện mới, vỏ máy cũng khá là đẹp cũng đáng để người dùng quan tâm

kidkylin

ở đâu bạn có nguồn tin như vậy , dẫn chứng đi

Bạn đã đọc kỹ reply của mình chưa? Mình nói là có thể, vì 5530 là dòng sau và dc xếp dưới 5800 thì ko có lý gì nokia lại để 5800 như vậy dc? Mình thấy thanh "Contact bar" đó cũng tựa tựa như thanh menu "Orange".

P.s: đây là topic thảo luận, ko cần chỉ trích nhau như thế. Nêú có thông tin chính xác thì mình đã post rôì ko cần bạn fải nhắc.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chú này thua 5800 ở điềm không có GPS và 3G, và thẻ nhớ tích hợp chỉ là 4G
Camera thì cũng chẳng hơn gì 5800, cũng kém như nhau cả, đặc biệt là quay camera chỉ ở mức 176 x 220 (video recording at up to 176 x 220 pixels (QCIF) and up to 15 fps), như vậy là thua khá nhiều
Nhưng giá rẻ, giao diện mới, vỏ máy cũng khá là đẹp cũng đáng để người dùng quan tâm

Thiếu 3G thì không sao chứ thiếu GPS thì phải suy nghĩ lại. Trong tương lai GPS sẽ rất phổ biến mà 5530 lại thiếu GPS thì hơi tiếc.

Kenji1992

Bạn đã đọc kỹ reply của mình chưa? Mình nói là có thể, vì 5530 là dòng sau và dc xếp dưới 5800 thì ko có lý gì nokia lại để 5800 như vậy dc? Mình thấy thanh "Contact bar" đó cũng tựa tựa như thanh menu "Orange".

P.s: đây là topic thảo luận, ko cần chỉ trích nhau như thế. Nêú có thông tin chính xác thì mình đã post rôì ko cần bạn fải nhắc.
Posted via Mobile Device
hok phải là chỉ trích , mình chỉ tò mò vì bạn nói vậy thôi , tò mò mà cũgn có tội àh . mìh hok nghĩ nokia sẽ làm Contact bar 20 số như 5530 . vì mỗi đt có cái riêng của nó mà

K

knight1112

Guest
@ letrungbuuphucdhct : Không cần phải tương lai, mà nó bây giờ cũng khá là tiện dụng rồi, vấn đề nhiều người không quan tâm và sử dụng nó thôi
Vì nếu có GPS thì nó sẽ giẫm chân vào thị phần thằng 5800, như vậy cái giá và chức năng như vậy là hợp lý

Kenji1992

@ letrungbuuphucdhct : Không cần phải tương lai, mà nó bây giờ cũng khá là tiện dụng rồi, vấn đề nhiều người không quan tâm và sử dụng nó thôi
Vì nếu có GPS thì nó sẽ giẫm chân vào thị phần thằng 5800, như vậy cái giá và chức năng như vậy là hợp lý

mình đồng ý với ý kiến của bạn , giá nào của đó mà .

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nokia lại chơi kiểu giống như E 63 và E 71. Tuy E 63 xài khá tốt nhưng vì muốn xài GPS nên cuối cùng mình phải lên đời luôn.:)

sphinx

hok phải là chỉ trích , mình chỉ tò mò vì bạn nói vậy thôi , tò mò mà cũgn có tội àh . mìh hok nghĩ nokia sẽ làm Contact bar 20 số như 5530 . vì mỗi đt có cái riêng của nó mà

Nếu có 5530 ở đây và firmware của nó có thể hack được thì có khả năng là sẽ lấy được giao diện đó sang 5800.>:)

Kenji1992

Nếu có 5530 ở đây và firmware của nó có thể hack được thì có khả năng là sẽ lấy được giao diện đó sang 5800.>:)

chưa 1 hacker nào đủ trìh độ để lấy ứng dụng từ fw gốc của 5530 để thay thế cho conta... bar của 5800 cả

sphinx

chưa 1 hacker nào đủ trìh độ để lấy ứng dụng từ fw gốc của 5530 để thay thế cho conta... bar của 5800 cả

Mình chỉ nói là có thể thoai mà, mình có hướng thực hiện điều này. Nhưng có thành công hay không thì chưa thể chắc chắn được. Vấn đề là 5530 chưa bán ra, cho nên còn lâu mới làm gì được. Phải đợi đến khi nó được bán, hackphone được, rồi mới bắt đầu vọc.

Nhưng chưa nói đâu xa, có một con máy có giao diện giống hệt 5530 đã được bán ra rồi kìa, mỗi tội không phải màn cảm ứng ;;):

Kenji1992

Nhưng chưa nói đâu xa, có một con máy có giao diện giống hệt 5530 đã được bán ra rồi kìa, mỗi tội không phải màn cảm ứng ;;):

con này là 5730 giá bán là 6tr8 , hệ điều hành s60v3 . có 2 bàn fím . 1 bàn fím ngang và 1 bàn fím như hình

trangne

e đang phân vân quá các bác ak e đang định đổi máy nhưng ko bít nên chọn 5530 XM hay là 5730XM :( bác nào tốt bụng tư vấn giúp e zới hix

kidkylin

e đang phân vân quá các bác ak e đang định đổi máy nhưng ko bít nên chọn 5530 XM hay là 5730XM :( bác nào tốt bụng tư vấn giúp e zới hix

Hiện nay 5530 chưa chính thức ra mắt nên fải chờ thôi bạn àh :D

Posted via Mobile Device

Kenji1992

nếu bạn đang phân vân thì bạn nên mua 5800 đi , giá rẽ hơn 5730 nhiều mà lại hệ điều hành s60v5 nữa , 5730 hệ điều hành s60v3 .

Status
Không mở trả lời sau này.