• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

kid125

biết đâu FW bị gì sao. thử format *#7370# hoặc tháo máy ra ...gim cái socket màn hình cảm ứng chắc lại xem..5800 ko khó để tháo ra..
bạn vào google tìm cách tháo ra xem nhé...
mình busy nên ko tìm cho bạn đc
chúc bạn thành công ( hảo tâm thì tks' mình cái ) ^^
Format thì mình đã thử rồi. Mấy cái chỉnh sửa bên phần mềm mình đã làm cả rồi mà không ăn thua. Mình chưa tháo máy bao giờ. Có khi phải thử :(

xin hướng dẫn sử dụng pm xem mã vạch

Xin các bạn hãy hướng dẫn mình sử dụng phần mềm xem mã vạch kaywa reader cho 5800. Cảm ơn các bạn nhiều!

kid125

Tình hình là ổn rồi. Thanks hieuyeu1234 nhé. Mình mở vỏ ra ghim lại cáp nối màng ngoài cảm ứng và máy đã bình thường trở lại. Bạn nào bị lỗi này thì cứ thế mà làm nhé \-/ May quá cứ tưởng phải đi thay lại màn hình thì ... :p

Kril_plz

đang sở hữu 1 em 5800 có khoản 10-15 đốm trắng y như hột cát ở phần phía trên màn hình ,...
nhưng Để hình nền màu trắng thì thấy rõ ( mấy màu # - màu trắng thì vân thấy màu đầy đủ nhưng vẫn hiện mờ mờ đốm trắng đó ... còn để hình nền hay zdo menu mà có nền màu đen là y như ko có gì ... => Ko phải điểm chết .... Còn bị vô nước thì cũng - khả năng đó ra vì vô nước thì lúc nào nó cũng hiện đốm trắng hết ( đằng này mấy màu # - màu trắng ra thì đều k thấy nó ... ????? )
Ngoài ra lúc thì nó xuất hiện 5-10 đốm
có lúc xuất hiện 10-15 đốm @@
em k biết màn hình nó bị gie nữa ( vì mua lại )

Máy bị rơi mấy lần rồi ??? Thay màn hình thôi bác. Kái đó e thấy là do màn hình nó bị nứt như kiểu bị mốc rồi. Khởi động máy là thấy ngay đúng không?

trungk5

Các bạn cho mình hỏi!mình mới mua con 5k8xp mà khi vào menu va phần ứng dụng,máy chạy chậm.mới mua đc hơn 1tuần!

quachphuthien_1

Các anh em cho mình hỏi...mình dùng 5k8 XM chạy bản CFW 20.0.042 của C6 cho 5800...tự nhiên gần đây ổ C tự nhiên bị mất dung lượng nhanh kinh khủng mặc dầu mình cài phần mền hoàn toàn trên thẻ nhớ...cách đây 3 ngày ổ C còn trống 69 Mb mà giờ còn 63 Mb...

Bị như vậy là bị hiện tượng gì và cách khắc phục...

Cảm ơn anh em

Best Regard...

tuongvuong9091

mình jaf bản Cook Maxspeed xong rồi 5800 của mình die luôn..jaf lại thì k nhận ra đt..bật nguồn lên thì k lên màn hình mà chỉ có rung máy giống như có ai gọi vậy đó..mọi người giúp mình với:((

tuyetngan25

Cho em hỏi vài vấn đề 5800xp

em đã up fw v52 cho 5800 ,, nhưng khi xài chế đô xoay màn hình thi ko có full screen QWERTY , còn khi ko xài chế đô xoay màn hinh thì lại có ,, ai bik lỗi này là lỗi j ko giúp em với ,em mún xài chế đô xoay màn hình mà vẫn có full screen QWERTY thì làm sao

quachphuthien_1

Đã thử theo cách của chủ topic...cũng khoét một lỗ ở ống kính và đây là kết quả :

Sau khi khoét ống kính :

08042011029 by giangthanhdn, on Flickr

08042011027 by giangthanhdn, on Flickr
Và trước khi khoét ống kính "

08042011032 by giangthanhdn, on Flickr

=> Cái nắp ống kính là nguyên nhân lâu nay bị chê là 3.2 tệ nhất trong các dòng máy..oan uổng có người còn lại chê Carl Zeiss.....

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

em đã up fw v52 cho 5800 ,, nhưng khi xài chế đô xoay màn hình thi ko có full screen QWERTY , còn khi ko xài chế đô xoay màn hinh thì lại có ,, ai bik lỗi này là lỗi j ko giúp em với ,em mún xài chế đô xoay màn hình mà vẫn có full screen QWERTY thì làm sao

TÌm hiểu cái JAF để hack mnáy đi bạn ơi......xài 5k8 mà ko FLASH để có fw cook thì uổng tiền mình đầu tư......hihihii

maomao100

em đang dùng 5800, dùng phần mềm x-clea xóa rác , xóa xong máy chạy chậm và khi lắc tay đôi chiều thì nó ghi bộ nhớ đầy, ko biết nó có xóa mất file gì quan trọng trong ổ C và thẻ nhớ ko nữa hix . làm sao bây giờ đây

Trvuphuong

Member
khoét ống kính kiểu này thì chụp đẹp! nhưng được 1 thời gian! Xài vài ba ngày bụi nó bám vào hoặc làm rơi xuống cát thì thui rồi............

quachphuthien_1

Cái gì cũng có giá của nó mà...khi bạn khoét ống kính xong bạn có thể chế một cái gì đó để đậy nó lại...mà nếu để vậy cũng kô sao...ở mặt trong có một lớp nệm mút mà..

Hiepboy92

ai có cái mbmtool for s60v5 thì chia sẻ giúp đi. Mún sửa themes mà lại ko có pc tất cả làm trên điện thoại.

Chỉnh sửa cuối:

songohan978

giúp e với ovi suite không nhận điện thoại
[/IMG]

haidtd

Máy mình cài ovimap vào thẻ nhớ, sao nó lại cứ vào ổ C nhỉ? Mà mình hỏi QT dùng để làm j? máy mình sao chỉ còn 20mb mặc dù ko cài j cả