• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

congocontra

Từ khi up lên firmware 52.0.007 chiếc 5800 của mình có thể xem được video *.flv mà không cần chuyển đổi gì cả rất tuyệt vời, bạn nào chưa up thì nhanh tay nhé cái fw 52.0.007 này cải thiện nhiều thành phần lắm. Nếu các bạn để ý kĩ thì sẽ thấy cái mũi tên khi lướt web chạm vào nó để mở menu đã được dời ra tí giúp dễ chạm hơn rồi đấy!

tuantrung

Xin Trợ Giúp 5800

Máy của mình không biết bị lỗi gì mà không thoát được menu (nó cứ chạy ẩn hoài ) mình đã ấn giữ phím ở giữa và tắt đi nhưng vào lại nó vẫn còn .xin các bạn giúp đỡ máy thấy mau hết pin quá .xin cảm ơn các bạn .

llTuyetTinhCocll

Máy của mình không biết bị lỗi gì mà không thoát được menu (nó cứ chạy ẩn hoài ) mình đã ấn giữ phím ở giữa và tắt đi nhưng vào lại nó vẫn còn .xin các bạn giúp đỡ máy thấy mau hết pin quá .xin cảm ơn các bạn .

100 máy như 1 mà v2, v3, v5 đều như vậy.....lần sau ko đặt topic như vầy đâu bạn nên đặt ở phần thắc mắc cho dt của mình á.....

llTuyetTinhCocll

Từ khi up lên firmware 52.0.007 chiếc 5800 của mình có thể xem được video *.flv mà không cần chuyển đổi gì cả rất tuyệt vời, bạn nào chưa up thì nhanh tay nhé cái fw 52.0.007 này cải thiện nhiều thành phần lắm. Nếu các bạn để ý kĩ thì sẽ thấy cái mũi tên khi lướt web chạm vào nó để mở menu đã được dời ra tí giúp dễ chạm hơn rồi đấy!

flv có cái coi dc có cái ko.....chứ ko phải cái nào coi cũng dc.....cái có cấu hình cáo thì ngước nhìn thôi....1 là nó sẽ phát tiếng ko phát hình.....2 là sẽ báo....lỗi hệ thống bình thường gì đó.....haizzzzzzz.....luôn cả avi cũng vậy.....mình chuyên coi flv trê dt nên rất thích....chỉ có code stose gì đó....mà v2, v3 thì có....còn v5 thì ko.....chuyên trị cho flv luôn....coi mới an tâm dc

thaingocduan1

bạn nhầm rồi tất cả khung với viền tàm 4tram đổ lại thôi bạn ra nokia care to nhất khu vực xem có ko nếu bạn ko biết thay gọi cho mình mình hướng dẫn bổ máy cái 58 chả có cái j` mình bổ nát con máy mình rồi thay linh tinh bây h vẫn chạ bon mà mình mua đc gần 2 năm rồi
mà mình ko thích bọn nokia bọn chém chó nó het giá trên trời mình đành nhờ người quen mua hộ (họ làm đại lý) thế là mình mang về tự thay
khung với viền là 150k thôi bạn ạ.đắt nhất là cái mặt gương 800k.còn cái nắp lưng là 600k.chúng nó có mỗi cái vỏ nhựa ,ai mua được vỏ inox rồi cho anh em xin cái địa chỉ đi

mình vừa mua máy 5800 định up fw cho nó nhưng lên đây nhìn hoa mắt quá nào là cfw của 97,c6 đều úp được cho 5800 hết chưa kể cfw của 5800 nữa.bạn nào kinh nghiệm up lâu năm rồi có thể cho em biết fw nào bây giờ là chuẩn nhất không?cho tốc độ nhanh, tiết kiệm pin,ram.?tính em cũng không thích vọc thường xuyên lắm nên muốn có 1 fw ổn định để cài phần mềm cần thiết dùng thôi.

hantinhtu_baby

mình vừa mua máy 5800 định up fw cho nó nhưng lên đây nhìn hoa mắt quá nào là cfw của 97,c6 đều úp được cho 5800 hết chưa kể cfw của 5800 nữa.bạn nào kinh nghiệm up lâu năm rồi có thể cho em biết fw nào bây giờ là chuẩn nhất không?cho tốc độ nhanh, tiết kiệm pin,ram.?tính em cũng không thích vọc thường xuyên lắm nên muốn có 1 fw ổn định để cài phần mềm cần thiết dùng thôi.

May cho bạn 5800cfw nào củng ngon hết.
Nhưng củng tùy vào sở thích của bạn thôi! qua box firmware tự xem xét comment người ta rùi rút ra kết luận cho mình là hợp lý nhất!
5800 h thay fw như thay áo chậm 1tý là có cfw new ra liền.Mỗi cfw đều có điểm mạnh riêng.Những Cfw update new nhất đều đc tích hợp công nghệ tiên tiến nhất:))
Chúc bạn có đc cfw ưng ý!

chanhkho1908

mọi người ơi cho mình hỏi tại sao video mình download từ youtube về định dạng flv, mp4 không thể xem được? máy luôn báo lỗi systerm error

58 chỉ đọc dc file mp4 thường, còn mp4 trên youtube là dạng h264 nên ko đọc dc

caotuanan

có bạn nào cho mình hỏi,muốn mua bộ vỏ 5800 thay vào nhưng sợ cái loa nó liền với sườn rồi rỡ ra k khéo nó rách là tiu.có bạn nào thay rồi chup vài tấm hình đc k?hướng dẫn mình xíu.thank

Whinny

có bạn nào cho mình hỏi,muốn mua bộ vỏ 5800 thay vào nhưng sợ cái loa nó liền với sườn rồi rỡ ra k khéo nó rách là tiu.có bạn nào thay rồi chup vài tấm hình đc k?hướng dẫn mình xíu.thank
trong bộ vỏ của nó có miến đệm cho loa rồi,bạn cứ bóc loa ra thoải mái,bóc hết cái cũ đi đán mới lun;;);;)

jenemy888

có bác nào xài hs samsung ko ?
Sao mình vào phần cài đặt của widget.. tích vào mấy ứng dụng..nhưng khi ra ngoài widget ngoài hs lại ko có nhỉ :-s

caotuanan

trong bộ vỏ của nó có miến đệm cho loa rồi,bạn cứ bóc loa ra thoải mái,bóc hết cái cũ đi đán mới lun;;);;)

Nghĩa là trong đó nó có miến đệm mình gỡ ra là dính theo cái loa lun ha bạn?tính thay nè,thay lun miếng cảm ứng cho mới (150k) :D

minhtri9798

her her, mấy bữa nay tự nhiên tối cái n1o bị xọc màn hình thế là mang lên Nokia Care nó thay màn hình mới đem về thì thấy nó flash lại firmware cho mình, hazzzzzz may mà có lưu danh bạ rồi

thechipmunks

các bác cho e hỏi , con 5k8 của e khi nâng fw lên v52 lần đầu thì thấy có quicofffice, nhưng hôm e bị lỗi nên flash lại vẫn fw đó mà ko hiểu sao lại ko thấy quickoffice đâu nữa, ai biết chỉ e với

ko ai giải thích giùm e nhỉ ?

yesterday1305

Mình up lên v52 cho 58 nhưng vẫn còn lỗi sọc màn hình
Bác nào có cách chữa bệnh này, giúp em với Thanks

goodnight_hl

Em đang dùng bản sửa C6 V51,dùng thời gian đầu ko sao,giờ lỗi liên tục,sọc ngang màn hình như bác này
Cho em hỏi do phần mềm hay do máy

Whinny

Nghĩa là trong đó nó có miến đệm mình gỡ ra là dính theo cái loa lun ha bạn?tính thay nè,thay lun miếng cảm ứng cho mới (150k) :D
chuẩn lun,nó đã cắt hình cái loa cho mình luôn rồi,chỉ việc ăn ngay:)).cái miếng dán cảm ứng thì mình khuyên bạn không nên thay nếu nó không quá cũ,nguyên bản vẫn là chuẩn nhất\-/

Em đang dùng bản sửa C6 V51,dùng thời gian đầu ko sao,giờ lỗi liên tục,sọc ngang màn hình như bác này
Cho em hỏi do phần mềm hay do máy
mình cũng bị như bạn,mình chưa thử JAF với FW khác nhưng khi thay màn khác vào thì lại ok:-?:-?

caotuanan

có bạn nào biết chỗ bán vỏ Zin 5800 k?mình định làm 1 bộ mà k bik chổ,sợ ăn quả lừa.Tp.HCM củng đc.thank

goodnight_hl

[QUOTE
mình cũng bị như bạn,mình chưa thử JAF với FW khác nhưng khi thay màn khác vào thì lại ok:-?:-?[/QUOTE]
Thay màn đắt ko bác?

Status
Không mở trả lời sau này.