• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

assassinzero

xin lỗi vì mình hỏi không đúng chủ đề nhưng có ai biết hack phone 5800 V52.007 = J.A.F không vậy?
tôi tìm = tìm kiếm chi tiết mãi mà không ra à.hixhix~X(~X(~X(
Bạn dow các bản CFW về flash là máy tự hach thôi. Tội gì phải kiem :)

phiphong_78

mình có một cách rất hay, bạn th]r làm xem nhé.bạn vào X- plore chọn cái thư(nếu muốn ẩn cả thư mục) mục chứa những file âm thanh đó hoặc từng file âm thanh. bạn chọn Menu->File -> Attributes nó hiện ra một bảng thì bạn tích vào mục System rồi chọn Change thế là ok. Trong Vietmap vẫn có âm thanh đó nhưng trong Music thì không nhé.
đã làm theo nhưng ko đc máy vẫn tìm ra file nhạc

nvc1995

Máy em dùng CFW v52 vô tình JAF xuống v51 . Bây giờ máy khởi động không được . JAF cũng không nhận file và máy . Em là mem mới bây giờ phải làm sao xin các anh chỉ giáo . Thank nhiều !

blackheart181

hic.nhà mất mạng mấy hôm nay nên ko có thời gian để hỏi anh em đc. hiện tôi đã down CFW C6,phần mềm J.A.F 1.98.66 về.định flash nhưng khi mình muốn chọn model của máy thì không thấy máy mình đâu.anh em có thể giúp tôi đc không?
nhân tiện anh em nói chi tiết hộ tôi cách flash nhé.tôi tìm trên diễn đàn của V5 mà không thấy gì hết à.
mà như bạn asasinzero bảo rằng khi minh flash là máy sẽ tự hack vậy khi tôi cập nhật phần mềm thì nó sẽ tự mất đi hả?

bomnhim1410

Em update firmware lên V52 lỡ tay ko dùng soft nokia để backup giờ còn filr backup trong thẻ nhớ thì giờ ko thể restor lại được! bác nào có cách nào restor hay đọc đuôi này thì chỉ giáo em với ạ! thank's all

kitafung

Máy em dùng CFW v52 vô tình JAF xuống v51 . Bây giờ máy khởi động không được . JAF cũng không nhận file và máy . Em là mem mới bây giờ phải làm sao xin các anh chỉ giáo . Thank nhiều !

Thử chế độ deadfone với cfw v52 nếu không thành công phải kiếm ai có Box chuyên dụng mới cứu được. Nếu còn bảo hành thì mang ra care.

mdkvmdks

các bạn làm ơn cho mình hỏi giá của MÀN HÌNH 5800 VÀ MAN HÌNH CẢM ỨNG là bao nhiêu tiền vậy ai biết làm ơn chỉ dùm mình với

yeusach1906

Sau một thời gian JAF máy Nokia 5800, thì tự nhiên máy mih ko bật được Bluetooth nữa, có ai chỉ cho mih bit là nó bị sao ko vậy???

phonghao14

các bác giúp em con 5800

Các bác giúp mình với, mình đang xài em 5800 này, không hiểu sao khi mình thay đổi chế độ sóng từ UMTS thì máy có sóng 3G (điều này là hiển nhiên), nhưng khi mình chuyển sang chế đô GSM thì máy lại mất sóng hoàn toàn (bình thường thì sẽ là sóng 2G), ngay cả khi mình đổi sang chế độ song song thì máy cũng không có miếng sóng nào, m đã tự flash FW mà vẫn ko ăn thua, mình cũng đã up lên FW 52( mới nhất), hic, không biết phải làm thế nào nữa,
P/S: nơi mình ở sóng gió vi vu nhé, cái này do máy gặp vấn đề chứ ko phải do vùng có sóng hay không nha mấy bác

huynh142

Mong các pro trong diễn đàn giúp đỡ cho con 5800 của mình.Tình hình là thời gian trước máy của mình cái màn hình cảm ứng vẫn bình thường nhưng từ hôm mình cho thằng bạn mượn chơi game xong thì cái cảm ứng nó cứ bị liệt về bên phải,bấm bên trái nhưng nó cứ vô bên phải,mình đã thử format lại máy và thẻ nhớ + cân chỉnh màn hình cảm ứng,nhưng thỉnh thoảng nó vẫn bị,mỗi lần như vậy mình thử lắc lắc mấy cái thì bấm được,có ai biết là máy của mình bị hư màn hình hay bị lỗi,rất mong được các pro giúp đỡ,xin cảm ơn rất nhiều

llTuyetTinhCocll

Mong các pro trong diễn đàn giúp đỡ cho con 5800 của mình.Tình hình là thời gian trước máy của mình cái màn hình cảm ứng vẫn bình thường nhưng từ hôm mình cho thằng bạn mượn chơi game xong thì cái cảm ứng nó cứ bị liệt về bên phải,bấm bên trái nhưng nó cứ vô bên phải,mình đã thử format lại máy và thẻ nhớ + cân chỉnh màn hình cảm ứng,nhưng thỉnh thoảng nó vẫn bị,mỗi lần như vậy mình thử lắc lắc mấy cái thì bấm được,có ai biết là máy của mình bị hư màn hình hay bị lỗi,rất mong được các pro giúp đỡ,xin cảm ơn rất nhiều

èo mới nghe vụ này....bạn coi hiện máy xài fw bao nhiêu....nếu thấp thì up lên....nếu là v52 thì Flash cái khác coi sao

dumber89

Em cài phần mềm Việt Map cho máy chạy rồi. khá ổn
Nhưng phần âm đọc của nó cứ chui vào phần Music Player , trong khi nghe nhạc cứ phát ra cả âm của Việt Map
Các anh có thủ thuật nào giúp em với

cài phần mềm nghe nhạc riêng đi, TTPOD đó, xong rồi cho nó scan cái folder chứa nhạc thôi. TTPOD vừa đẹp vừa nhiều tiện ích + skin.

huynh142

mình đã up lên fw 52 rồi,nhưng vẫn như vậy,mình không biết cách flash.Có khi nào máy của mình bị hư màn hình không

BACk

có lẽ câu hỏi của em cũng có người hỏi rồi nhưng lục lại cả 2pic thì lâu wá, 58 của em bị thỉnh thoảng bị sọc màn hình, phải dùng nút khóa màn hình khóa mở vài lần lại như cũ, đợt em dùng FW v52 đã bị như vậy, giờ dùng FW C6 v20 của bác jack mà vẫn bị, ai bít cách chữa ko? thnaks nhìu

longthandien

minh` co' con 5800 (minh` da~ flash Fw C6),may' ban. cho minh` hoi~ la` gio` muon up v51 len v52 thi` may' ko tu dong cai` duoc. vi` no' hieu~ nham` la` C6, vay minh` phai~ lam` the' nao` de~ up len fw v52, neu minh` dung` navi tai~ fw v52 ket' hop. voi' ban cook roi minh` flash luon co' duoc ko:-/ hay phai flash lai fw goc v51 roi moi up len v52 :-/ (sory may ko cai` unicode)

thiencom86

Sau một thời gian JAF máy Nokia 5800, thì tự nhiên máy mih ko bật được Bluetooth nữa, có ai chỉ cho mih bit là nó bị sao ko vậy???

Mình cũng bị như bạn, mỗi lan mở bluetootn thì máy báo 'không thể kết nối bluetooth' không biết có phải blouetooth bị hư không nữa.

hantinhtu_baby

Mình cũng bị như bạn, mỗi lan mở bluetootn thì máy báo 'không thể kết nối bluetooth' không biết có phải blouetooth bị hư không nữa.

Đa số bản cookfw C6 on 5800 đều bị lỗi này mình củng bị nè.nhưng khởi động lại máy là hết.Trở về fw mặc định là ko bị nửa.

Status
Không mở trả lời sau này.