• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

fabregas2000

Ko phải xài sạc zin àh. Hình như pin zin là 300k thì phải. Mình hỏi bên viễn thông a. Nhưng mà thử mua cục gallilo j đấy thử xem sao. 130k àh.

huy_turbo

sao đắt thế hả pro , bên Trananh có 180k , bên thegioididong có 195k mà sao bọn kia đắt vậy nhỉ

fabregas2000

Thế giới di động là pin linh kiện, ko tin thì bạn vào xem la biết, pin nó 126k àh, nhưng bán kèm cái sạc khẩn cấp 50k nữa, kèm thuế là 195k. Còn mình vào viển thông a nó kêu pin zin la 295k.

spectre123

H vẫn còn nhiều bác cãi nhau về việc pin sạc trong bao lâu nhỉ.
Pin sạc lâu hay ko chủ yếu là do cái output của sạc.vd như bác dùng sạc có output là 890 mha thì sạc đúng một tiếng sẽ đầy.còn nếu dùng sạc output 350 mha thì sẽ đầy trong khoảng 2h rưỡi.vì thế các bác ko lo pin chai or dỏm đâu.
tiện thể chỉ cho các bác cách phân biệt pin xin pon dỏm là ở pin zin của nokia chú ys cái tem 3d.ở xung quanh 2 bàn tay nắm nhau của pin zin luôn có 1 vòng chữ original enhancements cực nhỉ và liên tục.vòng qua nó lần lươt là 1 chấm, 2 chấm ,3 và 4 chấm và phải nghiêng nghiêng đi mới thấy.

Công nhận là cực ghét con này về khoản pin.web wiec tý đã kiêt...

leetran72

H vẫn còn nhiều bác cãi nhau về việc pin sạc trong bao lâu nhỉ.
Pin sạc lâu hay ko chủ yếu là do cái output của sạc.vd như bác dùng sạc có output là 890 mha thì sạc đúng một tiếng sẽ đầy.còn nếu dùng sạc output 350 mha thì sẽ đầy trong khoảng 2h rưỡi.vì thế các bác ko lo pin chai or dỏm đâu.
tiện thể chỉ cho các bác cách phân biệt pin xin pon dỏm là ở pin zin của nokia chú ys cái tem 3d.ở xung quanh 2 bàn tay nắm nhau của pin zin luôn có 1 vòng chữ original enhancements cực nhỉ và liên tục.vòng qua nó lần lươt là 1 chấm, 2 chấm ,3 và 4 chấm và phải nghiêng nghiêng đi mới thấy.

Công nhận là cực ghét con này về khoản pin.web wiec tý đã kiêt...
Chuẩn. Thông báo thêm là các bạn nên dùng loại xạc 350mA, xạc hơi lâu nhưng nó giúp PIN lâu bị chai. Xạc 890mA ưu điểm là xạc nhanh nhưng kèm theo đó là chai nhanh hơn >:)

leetran72

Lúc mua người ta đưa sạc zin mà bạn. Sao người ta ko đưa sạc 350 mà đưa 890 làm j>:).
Mua máy chính hãng làm gì có chuyện họ đem xạc 890mA ra cho mình. Toàn 350mA xịn thui Fab ạ! Một cục xạc 350mA có giá khoảng 70k (Giá đó là ở phố Tạ Quang Bửu, chỗ khác mình ko bít đâu nhé)

kykiske79

Sao mua máy chính hãng ng ta lại kô đem sạc 890 cho mình? Mình mua N81-8G sạc zin là 800mAh đây này.

fabregas2000

Vậy chắc mấy bạn mua ko phải ở cửa hàng uy tín hả. Mình thấy cục sạc gần như ngang với pin. 890mAh thì phải.

kykiske79

Thì pin máy trên 1000mAh thì sạc phải 800mAh, còn pin có 860mAh như 6300 thì chỉ sạc 350mAh thui.

huy_turbo

thế ra mỗi bác mua nó lại đưa cho một cục sạc khác nhau , hôm qua vừa chat vơi bác leetran72 xong , em mua cũng có cục sạc Output :350mA , thế mà lại có bác output những 890mA nhỉ , sao họ lầm ăn vớ vẩn nhỉ !

huy_turbo

À em mua lại nên có biết gì đâu ,nhưng em thấy bảo cái sạc AC-3E (output :350mA) của em đang dùng hình như không ảnh hưởng lớn lắm đến pin , mỗi tội cái nạp lâu thôi !

yy8891

Cac bac test pin kieu gi the, chi e voj di. Cho con ban muon may 1 thang, chac no vua cam xac vua nghe nhac ca thang roi. Hic