• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

Anhtoitb

Theo mình biết thì 6681 cũng giống N70 chỉ lưu được tin nhắn trên máy hoặc thẻ nhớ chứ không lưu trên SIM được như S40 đâu bạn!

thanhtht

các bác cho em hỏi.khi em cop dữ liệu qua cáp,bị báo "the operation not be completed".nghĩa là sao vậy các bác.giúp em với

missworldknt

Link fixed! :D

mình down được rùi=D> nhưng ko bít sao xài bạn hướng dẫn cụ thể hơn dùm minh nhé!;;) THANKS!
mở len bấm install->feqV9 thì nó báo system eror:O còn cái kia thì cài được nhưng ko xài đc.:((

thuebaohettien

Cám ơn anh nha. Đánh được một vài chữ rồi nhưng vẫn có một số chữ ko đánh được : ư ơ. Ước gì có cái bộ gõ nào gõ được cả những chữ đó mà có dấu luôn ta ( ứ, ớ ỡ )
đúng đấy có bộ gõ như thế thì tiện quá, truyền đạt dễ hiểu, đỡ fải nhắn thêm 1 tin để giải thích rõ câu văn mà người khác đọc ko hiểu.

khoa0123456789

co gi dau

mình đang xài 6681, cũng đã từng bị tình trạng bị mất dung lượng bộ nhớ. bạn vào explorer rồi lục thử từng thư mục trong ổ e coi co thư mục nào tên panbt hay pantb không.chính nó là thủ phạm đó.nó thường nằm trong image.xóa nhưng rồi lại có sau mỗi lần bạn làm gì liên quan đến hình hay những thứ khác.nhưng nó không xóa được ngoai trừ 1 cách format 4 ngón rồi format thẻ bằng pc, sau đó format lại bằng đt của bạn.try it

Kojiro

Super V.I.P
mình đang xài 6681, cũng đã từng bị tình trạng bị mất dung lượng bộ nhớ. bạn vào explorer rồi lục thử từng thư mục trong ổ e coi co thư mục nào tên panbt hay pantb không.chính nó là thủ phạm đó.nó thường nằm trong image.xóa nhưng rồi lại có sau mỗi lần bạn làm gì liên quan đến hình hay những thứ khác.nhưng nó không xóa được ngoai trừ 1 cách format 4 ngón rồi format thẻ bằng pc, sau đó format lại bằng đt của bạn.try it

Mấy các file bạn nói có thể xóa bằng tay mà. Cần chi phải 4mat cho nó cực thế? Đó là các file phát sinh khi mình truy cập vào các ứng dụng Multimedia.

khoa0123456789

bên diễn đàn gsm có đăng bài chỉ dẫn của 6681 up lên me đó.qua do tham khảo thử....chỉ cần đổi code của máy rồi NSU update lên vẻ mới nhất là được... i think so...

anhtai_8x

..6681 / 6680 làm jì có ME...chỉ có N70 / 72/ 73/ 91 là có thôi...6680 của tui sau khi up ver lên thì dùng đc AD 49 của N73 ME..nghe nhạc cũg khá hay...+ thay vỏ 6680/6681 màu đen vào + cài theme ME là có ngay 6680/6681 ME :D

traithachda

vnfont(font tu dien).sis (171.7 KB) VN FONT2(+)-dep.sis (17.7 KB)
Bạn chỉ cần dùng 2 font này là đủ tiếng Việt rồi,không cần dùng nhiều đâu
Anh Nguyen a! Em cai fonts VN Fonts2(+)-dep vao nhung ma lai doi het chu o trong may. Tất cả các chữ như ở menu, trong các file... nói chung là thay đổi cả fonts của máy. Làm thế nào để xoá bộ cài này hả anh? em định remove nó nhưng lại ko remove được vì nó vẫn đang chạy. hichic!!!!!!!! anh cứu em với, chữ này xấu lắm. Anh trả lời nhanh hộ em nhé!!!

Anhtoitb

Anh Nguyen a! Em cai fonts VN Fonts2(+)-dep vao nhung ma lai doi het chu o trong may. Tất cả các chữ như ở menu, trong các file... nói chung là thay đổi cả fonts của máy. Làm thế nào để xoá bộ cài này hả anh? em định remove nó nhưng lại ko remove được vì nó vẫn đang chạy. hichic!!!!!!!! anh cứu em với, chữ này xấu lắm. Anh trả lời nhanh hộ em nhé!!!

Để Remove Fonts hiện đang có thì bạn có thể cài soft Xoa Font vào máy sau đó chạy phần mềm này để gỡ bỏ fonts hiện có rùi khởi động lại máy là OK!

nokia123

Bản mới nhất của 6681 là v 6.09.00 nghe nhạc hơn 6630 ME nhiều. Bạn nên up lên bản này và mua cái AD-49 + HS 20 là nghe ngang ngửa N70 đó. Sau đó cài cái theme ME Red và Green vào là đã có 6681 ME :D
Dùng tai nghe zin của N70ME cho 6681 công nhận nghe lớn và hay hơn tai nghe của 6681. Còn vesion v 6.09.00 có thể lên nokia.com để update online bằng cáp nha.

mimiu_bong_erisa

6680 không cài được nhạc chuông mp3?!?!

em đã cop nhạc vào sounds/digital; file mp3 vẫn nghe được qua music player bình thường, trong list nhạc chuông vẫn xuất hiện file mp3 nhưng khi chọn thì máy báo "unable to set as tone.file format not supported". hiện tượng này là sao?mong mọi người giúp đỡ

Kojiro

Super V.I.P
Mình nghĩ là do file mp3 có nhiều thông số, bạn thử tìm 1 bài có chi tiết là 44.1KHZ và 128 bitrates rồi đưa vào xem sao. Mình nghĩ máy chỉ ok với những file "ngon", file nén quá mức thì máy không hỗ trợ.

mimiu_bong_erisa

file mp3 rất chuẩn luôn đó ah, đã thử rất nhiều bài với nhiều thông số khác nhau nhưng vẫn không ăn thua
mong mọi người giúp đỡ