• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

phunghoan

các pro chỉ giúp em cach up F.W 071.005 đc ko,em dùng cách *#0000# mà ko đc,nó báo là "máy chủ ko trả lời",vậy mình đăng kí máy chủ bằng cách nào....các bác giúp giùm em tks nhìu :)

bạn thử vào trang http://www.nokia.com.vn/ tải phần mềm nokia suite về máy. rồi tiếp đó chọn vào chỗ update FW xem sao

linhmanhnd

mọi người biết lỗi j mà trên màn hình chính nó cứ nhấp nháy báo có tin nhắn chưa đọc, mà trong khi ko hề có, không biết đấy là lỗi gì và phải chỉnh lại để nó biến mất như nào ??

tranconghd89

mọi người biết lỗi j mà trên màn hình chính nó cứ nhấp nháy báo có tin nhắn chưa đọc, mà trong khi ko hề có, không biết đấy là lỗi gì và phải chỉnh lại để nó biến mất như nào ??

đấy là báo bộ nhớ tin nhắn bị đầy. bạn xoá bớt tin nhắn đi là đươc.

linhmanhnd

đấy là báo bộ nhớ tin nhắn bị đầy. bạn xoá bớt tin nhắn đi là đươc.
k phải, máy mới hack phone, bộ nhớ máy trống 104Mb, k hề có tin nhắn nào vẫn nhấp nháy cái hình tin nhắn như thế @@!, đã hack phone đi lại mấy lần mà vẫn còn ??

linhmanhnd

k phải, máy mới hack phone, bộ nhớ máy trống 104Mb, k hề có tin nhắn nào vẫn nhấp nháy cái hình tin nhắn như thế @@!, đã hack phone đi lại mấy lần mà vẫn còn ??

alo,tình hình là mình đã tìm được lỗi, là đầy bộ nhớ tin nhắn của sim, vào xóa bớt đi là hết báo tin đầy ;)

dangkientkt

em đang dung C5-00 các bác cho em hoi tai sao e gọi cuộc goi video mà máy cứ báo là đang chờ nạp hình video mai không được, em đã Fomat lại máy nhưng vẫn không được. giúp em với

dangkientkt

em đang dung C5-00 các bác cho em hoi tai sao e gọi cuộc goi video mà máy cứ báo là đang chờ nạp hình video mai không được, em đã Fomat lại máy nhưng vẫn không được. Có bác nào biết lỗi này không giúp em với thanks bác trước nhe

dangkientkt

Máy của em là C5 -00 5M đấy, giúp em từ trước tới giờ vẫn dùng đươc cuộc gọi video giờ tự nhiên lại ko được khó chịu quá. ai giúp em với

locthuyforever

Con c5-00 của mình xài hơn 1 năm, mấy hôm nay nhìn kỹ phát hiện màn hình có rất nhiều lằn gợn sóng ti li nằm ngang, nó ẩn hiện liên tục, chẳng biết nó bệnh gì, có khi nào lỗi màn hình không các bác?

leminh98

em vừa mới sử dụng con c5 00.2 mấy ngày nên ko rành lắm, nhưng cứ lâu lâu nó lại hỏi có connect internet (chọn điểm truy cập viettel internet hay viettel wap) hay ko là sao mấy bác. mà lúc em restore factory thì vẫn thấy cái gmail cài lúc trước vẫn còn, vẫn nhớ các trang web đã truy cập.

em bấm nút home để xem tiến trình thì thấy chỉ có menu và standby thui (dù đã cho nó connect và biểu tượng 3g đang truy cập). s60v3 reset factory có hết virus ko mấy bác?

linhmanhnd

có ai bik lý do máy hiện thông báo hỏi: Ổ C đầy, cho phép chuyển dữ liệu sang ổ E không, mà trong khi ổ C còn trống ~50mb :-s

leminh98

c5 không hỗ trợ xem lại call during detail trong các cuộc gọi phải không các bác. chỉ cho xem lúc gọi, lúc kết thúc gọi, và thông tin về toàn bộ thời gian gọi của phone? em tìm mãi mà chẳng thấy đâu. có soft nào sửa được điểm này không các bác?

CALISTO1990

Thảo luận sử dung nokia c5-00

Mình mới sử dụng nokia C5-00 phiên bản đầu. Lần mò mãi mà chưa tìm thấy cách nhắn tin MMS. Bạn nào biết có thể giúp mình được ko. Mình cảm ơn nhé.

duylinh27884

Moderator
Mình mới sử dụng nokia C5-00 phiên bản đầu. Lần mò mãi mà chưa tìm thấy cách nhắn tin MMS. Bạn nào biết có thể giúp mình được ko. Mình cảm ơn nhé.

Vào phần tin nhắn trong máy bạn,chọn new message>multimedia message.

CALISTO1990

Minh vao New message roi, nhung ma ko co muc multimedia message. hic.

Chú ý viết có dấu đầy đủ nhé

Last edited by a moderator: