• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

NgTuong

Có anh bạn trong công ty TGDD bảo Nokia đang thu hồi sạch C6 mà ko tin,giờ lên diễn đàn mới thấy hóa ra là thật.
sáng nay em định đi làm con C6, chỗ nào cũng báo hết hàng..
Đúng là lô hàng cũ lỗi thật các bác ạ. Có máy lỗi có máy không.. Lỗi chủ yếu là treo máy khi dùng bàn phím QWERTY đó. Đợi mấy hôm nữa có lô hàng mới em ra xem sao.
Dù sao C6 cũng có 1 lợi ích to lớn đó là firm của C6 cook được cho 5800.Hehe

Nếu có "lô hàng ko bị lỗi" thì nhớ thông báo lên diễn đàng này nhé :D

danielgiang

Có anh bạn trong công ty TGDD bảo Nokia đang thu hồi sạch C6 mà ko tin,giờ lên diễn đàn mới thấy hóa ra là thật.
sáng nay em định đi làm con C6, chỗ nào cũng báo hết hàng..
Đúng là lô hàng cũ lỗi thật các bác ạ. Có máy lỗi có máy không.. Lỗi chủ yếu là treo máy khi dùng bàn phím QWERTY đó. Đợi mấy hôm nữa có lô hàng mới em ra xem sao.
Dù sao C6 cũng có 1 lợi ích to lớn đó là firm của C6 cook được cho 5800.Hehe

bạn nói " THU LẠI SẠCH" là sao....??? nó đổi máy khác cho mình ah`..máy mình mua được có 1 ngày mà đem đi cảe hết 1 tuần, bjo còn chưa lấy về nữa chán ge

galabuon

sắp tới nokia cho ai xài c6-00 bị lổi bù 2trieu lấy c6-01, i chang như vụ bao da cho IP vậy đó.

@ : tin đầu đường xó chợ

bupunhoc

eo nói vậy là có thu hồi hàng ah:-? ,vậy e mua rồi có được đổi lại lấy tiền về hem ta ;;)
nói chung có máy bị có máy không ,đúng là máy hơi chậm chạy vài ứng dụng là giống quy lão tiên sinh lun:( , nhưng mình thấy chụp ảnh cũng ok đẹp không đến nỗi=D> ( đừng chụp ban đêm ,máy kts chụp cũng không đẹp đâu ,chụp đêm khó đấy không dễ đâu;;) ) có nên lập ra topic đọ ảnh chụp của c6 ko nhỉ;;) lúc đầu có lỗi bị đơ nhưng sau khi úp fw thấy mọi thứ cũng được không đến nỗi
P/s: samsung omniapro B7610 giảm còn 4tr7 mà mình thấy có vẻ đc hơn c6 ,các bác co ý kiễn gì không ,e đang định múc e này về >:)

bigvirut

mình xài con c6 đc 2 tuần rùi, mà cái cảm biến quay lâu lâu nó chạm k quay đươc
soạn tin nhắn đang ghi đc 120 ki tự thì tựnhiên nhảy xuống còn 20 mấy kí tự soạn thêm 1 tin nửa-> tốn tiền hơn
Camera thì lâu cũng bụ lỗi không cho xóa hình :|
Pác nào pro giúp mình với

Hoden

Super V.I.P
soạn tin nhắn đang ghi đc 120 ki tự thì tựnhiên nhảy xuống còn 20 mấy kí tự soạn thêm 1 tin nửa-> tốn tiền hơn

4mat máy lại đi bạn
bạn xài mạng nào mà bị hạn chế kí tự vậy???

bupunhoc

bạn nhắn tin bị hạn chế là do bạn sử dụng dấu ah ,bạn thử đánh không giấu đi sẽ không bị mất ký tự đâu ,còn hình không cho xóa nếu hiện camera đang hoạt động thì hình đang xử lý đợi tí sẽ xóa được thôi ,lúc đầu mình xài thì cũng thắc mắc vậy nhưng để ý thì thấy vậy:D ,còn riêng về cảm ứng quay thì hehehe hên xui thôi máy bị máy không ,máy mình may mắn hông thấy bị way ngon lành :) cũng hông bị phím H hihihi;;)

bupunhoc

máy của mình không kết nối cap dt theo chế độ ovi suite dc ,giờ làm sao các bác ,lúc trước kết nối được ,tự nhiên giờ bó tay ,úp bản mới cũng vậy

phamkhanhson

bạn nói " THU LẠI SẠCH" là sao....???

Uh, thu lại sạch rồi bạn ạ.. Đi khắp HN hỏi chỗ nào cũng nói là hết hàng. Thực ra là thu hồi sản phẩm lỗi đấy.. Chả có con máy nào bán chạy thế mà hết hàng cả.
Ai mua là ôm hận.. >.<

thanhldpda

Ui nghe chán thế. Mình dùng có thấy lỗi như của mọi người đâu nhỉ. Chỉ mỗi tội là thỉnh thoảng bị mất danh bạ thôi, mọi người nhớ sao lưu nhé để còn import lại máy. Cách đây 10 ngày bị mất danh bạ (tự dưng mất), hôm nay lại mất, chả hiểu sao nữa. Phần mềm thì mình lấy tại site của Singapore đời 029 rồi từ cuối tháng 8. còn của Vietnam là ver 024. Có ai gặp tình trạng trên thì trao đổi nha!

FriendLy

huuh. chốt lại 1 câu là : bìơ vẫn chưa có cách khắc phục đây nè. chát ola bằng bàn phìm Qwt thích thật ma cứ bị phím H nhục không thể tả ..... nản

bupunhoc

Uh, thu lại sạch rồi bạn ạ.. Đi khắp HN hỏi chỗ nào cũng nói là hết hàng. Thực ra là thu hồi sản phẩm lỗi đấy.. Chả có con máy nào bán chạy thế mà hết hàng cả.
Ai mua là ôm hận.. >.<

thế máy mình mua rồi có được đổi lại hông ta ;;)

pdtkame

máy của mình không kết nối cap dt theo chế độ ovi suite dc ,giờ làm sao các bác ,lúc trước kết nối được ,tự nhiên giờ bó tay ,úp bản mới cũng vậy

=> lúc FW V10 mình cũng bị, sau đó upgrade lên V11 cái kết nối bình thường đó bạn.

Còn cái vụ lỗi phím H máy mình k bị gì cả. May thật!!! Mà mình sử dụng thấy cũng OK, chỉ có cái là xử lý chậm thật.

bupunhoc

=> lúc FW V10 mình cũng bị, sau đó upgrade lên V11 cái kết nối bình thường đó bạn.

Còn cái vụ lỗi phím H máy mình k bị gì cả. May thật!!! Mà mình sử dụng thấy cũng OK, chỉ có cái là xử lý chậm thật.

mình up rồi mà vẫn bị vậy :(