• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

Trungls

Chào bạn. Mình có một số ý kiến cho bạn thế này.

1. Chức năng đó E63 cũng có. Nhưng bạn phải bấm chính xác là số. VD số 1 là Call log như bạn nói thì phải bấm Phím chức năng + R= 1.
Hơi bất cập chút. E71 mình ko biết nó có thế ko.

2. Muốn truy cập các thư mục đó sau khi máy đã hack bạn phải Apply patch Open4all trong Rompatcher.

3. Soft dọn rác bạn có thể tìm trong Box Ứng dụng Python S60V3 ngay ở ngoài.

4. Còn một cách nữa là format 4 ngón. Mình ko rành lắm. Nhưng nhớ là bạn tắt máy. Giữ 3 phím Gọi + 3 + *. Rồi bấm phím nguồn. Giữ cả 4 phím cho đến khi xuất hiện cái gì đó.
Bạn có thể search để rõ cách thực hiện hơn.

Ngoài còn có chức năng Factory Settings trong Setting để đưa toàn bộ thiết lập của máy về mặc định (như nhà sản xuất).

Trong quá trình sử dụng nếu có thắc mắc gì về máy bạn cứ post vào topic này. Nếu được anh em giúp nhiệt tình.

hungsonbmt

Mình có thêm 1 câu hỏi nữa là máy của mình đã hack bằng HelloOX 2.02, giờ nếu mình muốn nó quay về trạng thái như chưa hack có được không? có phải chỉ cần remove RomPatcher là được?

Trungls

Thực ra Rompatcher ko nắm quyết định trong việc hack. Mà là những file patch mà nó chạy để điều chỉnh các chức năng của máy. Bạn có thể tìm hiểu thêm ở Topic Những thủ thuật dành cho máy đã hack trong box Phần mềm ứng dụng.
Nên việc remove nó chẳng giải quyết được gì.

Mình thấy hackphone ko ảnh hưởng gì đến hoạt động của máy cả.
Nếu bạn muốn xóa hack bạn có thể tìm hiểu quy trình hack của Hello Ox (Topic về Hello Ox trong Phần mềm ứng dụng).

anhtuan206

giúp mình với.mình 4mat con e63 của mình về mặc định.bây giờ nó cứ đòi nhập lock code.mình nhập 12345 không được.không biết người dùng trước đã đổi là gì nữa.mình đã up lại fw cũng không được.dùng nss thử cũng không được.ai biết cách khắc phục giúp mình với?:((

AndyCuong

Supper Moderators
giúp mình với.mình 4mat con e63 của mình về mặc định.bây giờ nó cứ đòi nhập lock code.mình nhập 12345 không được.không biết người dùng trước đã đổi là gì nữa.mình đã up lại fw cũng không được.dùng nss thử cũng không được.ai biết cách khắc phục giúp mình với?:((

máy của bạn có thẻ là xách tay từ nước ngoài về , nên phải nhận code unlock , bạn nhập 12345 là không được, phải ra tiệm hoặc nokia care unlock máy nhé!

habaolinh

Super V.I.P
máy của bạn có thẻ là xách tay từ nước ngoài về , nên phải nhận code unlock , bạn nhập 12345 là không được, phải ra tiệm hoặc nokia care unlock máy nhé!
Cái này do lỗi FW của 3 thằng: E71, E63, E66 thôi. Bạn chỉ cần ra hàng nhờ thợ dùng box 4mat hoặc read lại code là ok.

anhtuan206

sáng nay mình đã up lại fw 2 lần và cũng dùng nss để đổi code về mặc định.chẳng thấy hiệu quả gì.thế là mình tắt nguồn để máy ở nhà.nhưng trưa nay về bật nguồn lên thì thật ngạc nhiên máy mình lại vào bt.và bây giờ code mặc định cũng là 12345 rồi.mình không biết là nó được là do up lại fw hay dùng nss nữa.nhưng miễn sao là nó lại bt rồi.may quá.mà máy mình là hàng cty mà.không phải xách tay.thanks hai bác nha.

" 2. Muốn truy cập các thư mục đó sau khi máy đã hack bạn phải Apply patch Open4all trong Rompatcher."
Tui open Rompacht thấy trống trơn, đâu có gì trong đó.

Trungls

Ý bạn là bạn apply mà ko thấy folder bên trong Private, sys...
Hay là bạn ko thấy patch open4all ?

Status
Không mở trả lời sau này.