• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

atuden

Bạn muốn nói đến cái icon bên dưới này phải không ?

Lockcode thì mình không rành.
Còn up fw thì là nâng cấp phần mềm điều khiển cho máy bạn.
Nếu bạn không rành thì để như cũ xài vẫn ổn.
Hư có thể hư. Nhưng có lẽ vẫn cứu được.

Bạn có thắc mắc gì về máy E63 thì cứ post vào topic này. Nếu giúp được, mình và mọi người sẽ giúp.
dung roi ban oi cai icon do do, minh lam theo cach cua ban van ko dc, ko biet no bi loi gi ko nua

Trungls

Mình đã thử tắt bật để kiểm tra rồi. Bạn xem lại nhé.
Ráng viết có dấu.

duyduc87

Có bạn nào xem phim bằng Smart Movies mà coi được phụ đề của phim ko, mình đã để tên phim và sub giống nhau. và thử để sub đuôi .txt hay .srt đều ko dc :( SM của mình là ver 4.01

IPHONE12

Mới tạu con E63 các bác cho E hỏi E63 lướt web 3G ngon không.E xài mạng viettel chả cần lướt web Em để chế độ Dual mode Hơặc UMTS Khi nó hiện chữ 3G gần vột sóng là khoảng 3phút sau nó không tài nào gọi điện đc giống như kiêu không tín hiêu ý NhƯng mà sóng vẫn cang đét luôn vậy mà chả gọi được(có bác nào nv k?)Mà đặc biệt khi bị nv rồi chuyển về chế độ GSM thì mất sóng luôn nó chả tự seach gì cả Chuyển cấu hình Cũng không có tác dụng luôn.Nếu Để chế độ GSM ngay từ đầu thì sử dụng bình thườg nhưng k có 3G.Tức Quá cứ bật 3G lên là Teo.Mới đầu Em cứ tưởng do ngẽn mạng thử con IPHONE 3GS thì 3G chạy vi vu chả việc gì.Xin các bác chỉ giáp em.cho em hỏi chút máy E nó ghi là Madein Korea có phaỉ là maý hàng ngoaì không E mua ở Siêu Thị Viettel

Chỉnh sửa cuối:

condandatcang

cho mình hỏi về ngôn ngữ soạn thảo của Nokia E 63

mình có 1 thắc mắc là ngôn ngữ của máy mình chọn tiếng anh nhưng ngôn ngữ soạn thảo không thể nào chuyển sang tiếng việt đc vì vậy mỗi lần muốn viết tiếng việt mình lại phải chuyển ngôn ngữ máy sang tiếng việt và như thế rất bất tiện có ai giải thích dùm mình và cho ra cách khắc phục đc kok ???

MinhThang

Manager
mình có 1 thắc mắc là ngôn ngữ của máy mình chọn tiếng anh nhưng ngôn ngữ soạn thảo không thể nào chuyển sang tiếng việt đc vì vậy mỗi lần muốn viết tiếng việt mình lại phải chuyển ngôn ngữ máy sang tiếng việt và như thế rất bất tiện có ai giải thích dùm mình và cho ra cách khắc phục đc kok ???

Bạn xem lại chỗ ngôn ngữ soạn thảo, nó có tiếng EN và VI bạn chọn sang VI là được.

Trungls

To condandatcang:
Không thể chuyển sang là sao hả bạn?
Bạn nhấp chọn ngôn ngữ soạn thảo là tiếng Việt rồi mà nó vẫn để tiếng Anh ?

Khoaaa

tình hình là mình mới hack con E63 fw 400 bắng hellox 2.02 nhưng ko có file installserve.rmp trong Rompatches dùng để cài soft. Bạn nào có cho mình xin cái file đó đi Tks

IPHONE12

hoho.cài hellox là đủ bộ mà cài xong bạn bấm vô hình com trâu là nó tự hack thôi.làm gì thiếu file gì nưã

Khoaaa

thiếu file installsere.rmp để cài ứng dụng đó mà. Ai mà ko biết cài HeloOX là nó tự làm hết

NBLam

Các bác có biết cách naò hoặc dung PM gì để có thể save nhanh số đthoại hoăc email ở trong sms hoặc email vaò 1 contact mới hoăc contact có sẵn trong phone book ko? Tôi bấm vào số và điạ chỉ email rồi chọn Option nhưng ko có. Thanks.

Trungls

Số điện thoại và email trong SMS được gạch chân. Anh chỉ cần chọn Save to Contact trong Option thôi mà.

NBLam

uh, nhưng chức năng đó chán quá, nó Save bụp 1 phát vaò phone book luôn, tự đặt 1 cái tên vớ vẩn cho contact mà ko hỏi minh, phải tìm mãi mới thâý để sưả. Có cách nào save nhưng đăt tên và thêm thtin ko? Còn save email vào một contact có sẵn chả nhẽ bó tay à. Caí này là điểm chán nhất cuả symbian đâý nhỉ ;(

Trungls

Sao lạ vậy?
Em chọn Create new nó cho chỉnh sửa rồi mới lưu mà.
Email cũng lưu y như SĐT.

NBLam

Hehe, đã check lại, hóa ra là do thằng Seven, lỗi này ko phải của Nokia Messenger. Trong mấy hộp email đều ko save đc, vào inbox của hộp sms thì save được bình thường.

cr4zy

mọi ng cho e hỏi tí sao e dow mấy cái theme ở owskin.com đuôi .sixx mà máy k cài dk là sao ? phải hack ạ

hungsonbmt

Hello mọi người,

Trước giờ dùng HTC chạy Windows Mobile, giờ mình mới chuyển qua dùng Nokia (E63) nên không rành lắm, mình có vài câu hỏi:

1. Lúc mới mua máy mình không thử nên ko biết, nhưng sau khi mình hack máy bằng HelloOX 2.02 thì mình thấy E63 cho phép truy cập các mục trong menu tương ứng với vị trí số trên bàn phím. (vd: trong root menu, muốn vào call log chỉ cần bấm phím số 1) nhưng không hiểu sao máy mình ko làm được như thế, bấm phím nhưng ko có gì xảy ra, mình đã thử trên cái E71 của người bạn thì ok. không biết máy của mình có bị gì không? có phải lỗi do mình hack máy không? vì mình có xem 1 video review E63 của PhoneDog, mình thấy người ta có thủ chức năng này trên E63 ok

2. Mình đã cài X-Plore 1.42, mình đã check vào 4 mục trên cùng trong Configuration để show các thông tin như RAM, ROM, show hidden file, system file. khi chạy chương trình mình thấy hiện lên các folder hệ thống như Sys, Private... nhưng không thể truy cập vào được (Mình đã remove Modo)

3. Các bạn có phần mềm nào dọn rác hay file tạm ko? Vì sao một hồi cài đặt vọc máy, mình thấy bộ nhớ cứ vơi dần, mà sau khi remove mấy soft đó ra thì dung lượng bộ nhớ ko quay lại như ban đầu

4. Nếu mình muốn hard reset máy thì phải làm như thế nào? ý mình là đưa máy về trạng thái như lúc mới mua ấy, giồng như bên Windows mobile hard reset là máy quay về như lúc mới cài đặt lại hệ điều hành vậy. Mình đã thử lệnh *#7780#, sau khi máy restart lại, mình thất dường như mọi thứ vẫn y chang, ko thay đổi gì cả, những cài đặt, phần mềm, contact, email, message vẫn y nguyên

Ai biết thì help mình với nhé, thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.