• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

firefoxvn

Cho mình hỏi một câu với:
Mình đã lấy cert và key ở opda rồi, cũng đã dùng signBin thành công rồi. Nhưng không hiểu sao lúc cài vào vẫn báo là untrusted với một câu có đại ý là khôg có quyền cài đặt nhỉ?

Badamgiak23

Super V.I.P
Cho mình hỏi một câu với:
Mình đã lấy cert và key ở opda rồi, cũng đã dùng signBin thành công rồi. Nhưng không hiểu sao lúc cài vào vẫn báo là untrusted với một câu có đại ý là khôg có quyền cài đặt nhỉ?

Hiện tại E 63 chưa Hack được (Mình hiểu đơn giản là Hack tức là làm mất chức năng giám sát của nó, giờ nó là của mình muốn làm gì với nó thì làm) nên để cài được 1 phần mềm bạn phải Sign cho nó và hiện giờ không phải phần mềm nào cũng Sign thành công => không cài được, Mình để ý thấy những Soft nào khi Download về nó có dòng Unsign ở sau thì đều không cài được cả, kể cả có Sign, chỉ những Soft nó có ghi là Signed hoặc Cracked thì mới có cơ may. Mình hiểu đơn giản vậy thôi, các MOD SYM thấy chưa ổn thì giải thích giúp

Chỉnh sửa cuối:

quang83

Mình bổ sung thêm chút hiểu biết mấy ngày nay, chắc một số bạn biết rồi.
* Một ngày nào đó, reset máy, bạn thấy báo đang cài đặt, sau đó là thông báo: Chưa hoàn tất cài một số soft trên thẻ nhớ ==> đửng vội format thẻ, hãy dùng chế độ mass store, truy cập vào folder Private, tìm folder 10202dce, xóa hết mấy file *.sis, sẽ ok thui.
* Chuyển dữ liệu = mass Store, dùng Safety remove nhưng sau đó truy cập vào thẻ bằng Quản lí file, bào là đang dùng thẻ nhớ, vậy bạn chịu khó chờ chút xíu, chắc ~ 1 phút, máy sẽ đọc thẻ lại thôi.
Có gì mình sẽ bổ sung thêm sau, bi h là giao thừa được 30min rùi.
Chúc mừng năm mới!

Badamgiak23

Super V.I.P
Hiện tại đã Test thêm được nhiều Soft và Game có thể cài đặt thành công trên E63, sẽ UP lên khi nào Mediafire hoạt động tốt trở lại, mình sẽ tạo thêm 1 thư mục mới trên Host www.mediafire.com/badamgiak23 lấy tên là E63App và sẽ Up tất cả những Soft và Game mình Test lên đó coi như giúp đỡ anh em dùng E63 1 phần nào đó.
Hiện tại trên máy mình cài những Soft sau (Thực ra đã cài nhiều Soft khác nhưng lại Remove đi và chỉ giữ lại những Soft này vì thấy ổn nhất) - Coi như tư vấn tiêu dùng nhé anh em, đang có ý định làm 1 Topic Review về các Soft hay cho E63...
- Handy Blacklist (Chặn cuộc gọi)
- TotalRecall (Ghi âm cuộc gọi)
- FreeRar (Giải nén File Rar)
- X-Plore (Quản lý File)
- Nghe nhạc (Dùng PowerMp3 hoặc dùng Soft nghe nhạc nguyên gốc của nó)
- Xem Video (CorePlayer, SmartMovie hoặc PowerMovie)
- Handy AutoProfiles (Chuyển các chế độ Phone tự động theo lịch hẹn - Rất hay)
- Handy Calculator (Máy tính điện tử - dùng luôn được 5 phím điều hướng để tính)
- MobieReader (Đọc sách điện tử PRC)
- Từ điển Anh - Việt (Abby Lingvo)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đã thử và nói chung cũng cài khá đủ nhu cầu của mình.Do chưa hack được nên chỉ cài được những soft đã sign rồi.
Mình nhận thấy các bạn nên cài hai bộ là HANDY của hãng Epocware và BEST của hãng SMARTPHONEWARE là khá đủ cho máy rồi.
HANDY BLACKLIST
HANDY CALCULATOR
HANDY TASKMAN
HANDY CALENDAR
BEST REMINDER
BEST FULLSCREENCALLER
BEST CALLRECORDER
BEST CALLCHEATER
v...v......Chỉ là một số ví dụ thôi.Các bác cứ vô trang chủ down bản mới nhất rồi cài thôi vì đã có MTK cho cả hai bộ soft này rồi.
Từ điển thì có Mdict pro 1.5
Chỉ còn có cái Lich Van Nien còn rắc rối vì nó không hỗ trợ E 63 nên không nhập key được.
Nói chung cũng tạm ổn để chờ đợi cho tới khi có cao thủ hack là O

Badamgiak23

Super V.I.P
Mình nhờ bạn giúp chút, sao mình cài bộ Soft của Best không được vây, cài thì vô tư nhưng đăng ký Key toàn báo là sai, đại nhờ cả Kojiro giúp đỡ nhưng vẫn bị vây, bạn gửi thử cho minh 1 Soft của Best của bạn mình cài thử xem sao, có phải do File tạo Key của mình không đúng không ?
Bạn nào dùng Handy Blacklist có bị lỗi giống mình không : dùng vài ngày thì khi nhấn vào biểu tượng đó nó không chạy nữa, lúc mới cài thì chạy vô tư.

phamvietanh

Nokia E 63 Gặp khó khăn khi format

Chào các bác.
E 63 của em do ko biết pass để khôi phuc cài đặt gốc nên e đã dùng tổ hợp phím PW+ *+3+ Call để format máy.
nhưng sau khi khôi phục xong cài đặt ban đầu nó lại đòi lock code. Huhu e nhập code nào vào cũg ko đc. 12345 cũng ko luôn.
Bác nào biết chỉ cho mới ạ. E mới tậu e nó được vài hôm và còn ít kinh nghiệm.
Cảm ơn các bác trước nhé. ^^!

kenpham

khổ thân bác badamgiak23, nếu bác mua phải con E71 FW 100 thì đã không phải khổ sở thế. chỉ cần hack phone 1 cái là có thể cài được các soft mà ko cần quan tâm đến sign. soft thì đơn giản như windows mobile, chỉ cần copy hết vào memory card và dùng explore nào đó (của máy cũng được) chạy nó, là nó sẽ cài đặt, rất chi là đơn giản.

ANHTUAN9791

Chào các bác.
E 63 của em do ko biết pass để khôi phuc cài đặt gốc nên e đã dùng tổ hợp phím PW+ *+3+ Call để format máy.
nhưng sau khi khôi phục xong cài đặt ban đầu nó lại đòi lock code. Huhu e nhập code nào vào cũg ko đc. 12345 cũng ko luôn.

Có lẽ bác phải dùng NSU chạy lại FW rồi.máy mới tậu thì trong bộ nhớ máy chắc cũng chẳng có nhiều dữ liệu lắm đúng không!e đã kiếm thử cho bác cách khôi phục rồi nhung chắc là không được.Bác tham khảo rồi quyết định nhá!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9624

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chào các bác.

Bác xài thử tổ hợp phím *#7370# (*#RES0#) rồi nhập code 12345. Đây là code mặc định thì sẽ đưa về tình trạng xuất xưởng. Nhớ backup những dữ liệu cần thiết trước khi format.

ANHTUAN9791

Bác xài thử tổ hợp phím *#7370# (*#RES0#) rồi nhập code 12345. Đây là code mặc định thì sẽ đưa về tình trạng xuất xưởng. Nhớ backup những dữ liệu cần thiết trước khi format.

code đã bị đổi thì làm sao mà nhập được nữa!4 ngón còn chào thua mà bạn!Đây là dòng máy doanh nhân mức độ bảo mật cao hơn!Máy còn không mở được nữa thì làm sao mà backup!

quang83

Mình nhờ bạn giúp chút, sao mình cài bộ Soft của Best không được vây, cài thì vô tư nhưng đăng ký Key toàn báo là sai, đại nhờ cả Kojiro giúp đỡ nhưng vẫn bị vây, bạn gửi thử cho minh 1 Soft của Best của bạn mình cài thử xem sao, có phải do File tạo Key của mình không đúng không ?
Bạn nào dùng Handy Blacklist có bị lỗi giống mình không : dùng vài ngày thì khi nhấn vào biểu tượng đó nó không chạy nữa, lúc mới cài thì chạy vô tư.

Mình không nhớ là có test soft của Best không, có gì thì mình test lại cho. Còn về cái Handy Blacklist thì vẫn đang xài vô tư, vẫn đang chận ầm ầm. Mà lạ ở chổ Handy Safe, Handy Zip , v.v... mình cài nó đềy chui tọt vào folder Handy bên ngoài, duy nhất chỉ có Blacklist là nó nằm trong Installation.
Sẵn đây mình thắc mắc luôn: Sau khi cài đặt soft, rút thẻ nhớ ra, rùi gắn vào là icon chạy lung tung, các bạn có bị vậy không?
Thứ 2 nữa là: file hình nhạy cảm :D trong thẻ nhớ cứ hiện lên tút tùn tụt trong Gallery, không thể nào giấu được. Cài Media Soft thì tốn bộ nhớ quá.
Bạn nào xài Advence Device Lock rành chỉ mình cách khóa Folder cái, nghiên cứu hoài không ra.

Badamgiak23

Super V.I.P
- Tất cả Soft của Handy mình cài đều vô thư mục Handy hết.
- Galerry của máy mình nghĩ nó giống thằng SmartMovie đó, cứ hiện lên ầm ầm, của bạn File hình nhạy cảm chứ của mình còn có cả File Video nhạy cảm cơ :O
-Bạn nào dùng PowerMp3 thì Up lên bản Beta nhé, nó khắc phục được cái lỗi cứ chạy 1 bài là thoát ra.
- Nhân tiện cho hỏi luôn, Nokia E 63 có khả năng báo đèn Led ở phím điều hướng lúc có cuộc gọi nhỡ, giờ mình muốn nó lúc nào cũn nháy giống đèn báo sóng có được không vậy.

special111

Không được đâu badamgia ơi hehe,có lẽ dùng bb và winmobile nên ghiền chứ gì,thật ra chế độ báo đèn đó mình tắt đi chứ tốn pin thôi,công nhận nó nháy đẹp ghê hì,hack được như thằng cu E 398 thì ngon vãi ha kaka.
Ah đã hạc được em E 63 mìh rồi,badamgia hạc được chưa vậy?mình ngồi cả ngày vẫn chưa xong,đang rãnh chứ mồng 8 đi làm là em nó bị bỏ đói rồi hix.

noobvn2009

Đúng đúng, E63 hack được rồi đó. Ngon lành cành đào nhé. Giờ cái Jukebox hay TTpod vô tư.
Nhưng bây giờ thì lại lòi ra một vấn đề nhỏ nữa. Khi kết nối với PC, chọn PC Suite thì không còn thấy thẻ nhớ nữa, chỉ còn bộ nhớ máy. Khi rút cáp ra, vào Fire Manager, chọn thẻ thì báo: "Đang sử dụng thẻ nhớ". chỉ có nước tắt khởi động lại. Kết nối = Mass Store, chọn Safe Remove cũng bị. Quái lạ!
@special111: đúng là nếu mấy con Nokia mà mod được thì tuyệt vời biết mấy.

MinhThang

Manager
Đúng đúng, E63 hack được rồi đó. Ngon lành cành đào nhé. Giờ cái Jukebox hay TTpod vô tư.
Nhưng bây giờ thì lại lòi ra một vấn đề nhỏ nữa. Khi kết nối với PC, chọn PC Suite thì không còn thấy thẻ nhớ nữa, chỉ còn bộ nhớ máy. Khi rút cáp ra, vào Fire Manager, chọn thẻ thì báo: "Đang sử dụng thẻ nhớ". chỉ có nước tắt khởi động lại. Kết nối = Mass Store, chọn Safe Remove cũng bị. Quái lạ!
@special111: đúng là nếu mấy con Nokia mà mod được thì tuyệt vời biết mấy.

Xem ra quá phức tạp nhỉ, tìm cách khác phục đi các bạn, mình không có máy để vọc, hy vọng các bạn sẽ tìm ra hướng giải quyết.=D>=D>=D>

noobvn2009

Thú thực e cũng mới làm quen Symbian cũng có nữa tháng, ngày xưa xài con N-Gage QD cũng chỉ có cài game thui, chứ chẳng bít nghiên cứu gì. Đi tắt đón đầu nên cứ lung tung cả. Hum nay mạo muội không giấu dốt, cho e hỏi để e nhớ luôn.
Con E63 của e sau khi nhấn *#0000# thì nó hiện ra:
100.21.110
14-11-2008
RM-437
Nokia E63-1(29)

Vậy nó thuộc FP1 hay khôg phải FP1? OS 9.1 hay 9.2? :-??
:D Trả lời e với nha.

MinhThang

Manager
Thú thực e cũng mới làm quen Symbian cũng có nữa tháng, ngày xưa xài con N-Gage QD cũng chỉ có cài game thui, chứ chẳng bít nghiên cứu gì. Đi tắt đón đầu nên cứ lung tung cả. Hum nay mạo muội không giấu dốt, cho e hỏi để e nhớ luôn.
Con E63 của e sau khi nhấn *#0000# thì nó hiện ra:
100.21.110
14-11-2008
RM-437
Nokia E63-1(29)

Vậy nó thuộc FP1 hay khôg phải FP1? OS 9.1 hay 9.2? :-??
:D Trả lời e với nha.

Bạn vào đây để tham khảo sẽ biết ngay:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41892

Badamgiak23

Super V.I.P
Theo mình nghĩ thì cũng giống như WM2003/2005/2006 của Windows thôi, dòng OS9.1 - 9.2 - 9.3 - 9.4 cũng vậy, đa số các Soft phổ biến và hay đều hỗ trợ tất cả các dòng, kiểu RescoExplore, Spb Plus, IM ấy mà.

boyPDA

Theo mình nghĩ thì cũng giống như WM2003/2005/2006 của Windows thôi, dòng OS9.1 - 9.2 - 9.3 - 9.4 cũng vậy, đa số các Soft phổ biến và hay đều hỗ trợ tất cả các dòng, kiểu RescoExplore, Spb Plus, IM ấy mà.

Nó không giống bác à! là sym có khả năng hỗ trợ lùi(9.1-9.2-9.3):D còn winmobile thì không(không thể cài soft cho win03 lên 05 hay 06 và ngược lại):(

ps:Chậc!nhìn bộ huy chương hoành tráng của bác mà thèm quá!:D

Status
Không mở trả lời sau này.