• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

NBLam

Phần mềm signed miễn phí

Các phần mềm đầu tiên mình sử dụng theo nhu cầu của mình:
1. Google Map - http://m.google.com
2. Gmail - http://m.google.com
3. Youtube - http://m.google.com
4. Nimbuzz (chat YM, MSN, Gtalk, Skype....) - http://www.nimbuzz.com
5. Opera 5 beta 2 (lướt web cực hay) - http://opera.com
6. Qik (quay video và upload trực tiếp lên qik.com, có thể chia sẻ với youtube, facebook...) - http://qik.com

Các link ở trên đều có thể download trực tiếp từ trên máy qua wifi hoặc gprs. Nếu mọi người cần mình có thể upload file .sis và .sisx để anh em down về dùng :)

NBLam

Việc tìm các PM sign rồi ko khó nhưng đa số đều ko cài được đâu bạn à. Bạn chia sẻ là rất hay nhưng sẽ có anh em vào post bài cài ko được cho coi :D

Có vấn đề gì mà đa số ko cài đc Mod nhỉ? Mà mình nghĩ đây là nhu cầu của nhiều người, thuộc nhiều dòng máy khác nhau chứ ko chỉ riêng Ê63 :)

Kojiro

Super V.I.P
Có vấn đề gì mà đa số ko cài đc Mod nhỉ? Mà mình nghĩ đây là nhu cầu của nhiều người, thuộc nhiều dòng máy khác nhau chứ ko chỉ riêng Ê63 :)

Vì có máy chế độ bảo mật cao hơn, trong khi đó các Pm đã sign dùng file cer, k3y ko hỗ trợ truy cập vào được hết các hệ thống để chạy nên sẽ có PM ko chạy được :D

NBLam

Vì có máy chế độ bảo mật cao hơn, trong khi đó các Pm đã sign dùng file cer, k3y ko hỗ trợ truy cập vào được hết các hệ thống để chạy nên sẽ có PM ko chạy được :D

Hè hè, có lẽ do mình mới dùng nên chưa nắm rõ thế nào là signed. Ý mình là chia sẻ các phần mềm đã được nhà sản xuất đăng ký với Nokia nên chắc chắn cài đc mà ko phải hack, thêm cer cá nhân như các phần mềm mình post ở trên. Nên có 1 topic riêng về cái đó, vì mình tìm mãi ko có chủ đề nào cả, toàn lẫn lộn thôi à. Mình nghĩ như vậy cũng có ích cho những người low-tech hoặc ko có ý định vọc vạch hack máy :) Thanks.

Kojiro

Super V.I.P
Hè hè, có lẽ do mình mới dùng nên chưa nắm rõ thế nào là signed. Ý mình là chia sẻ các phần mềm đã được nhà sản xuất đăng ký với Nokia nên chắc chắn cài đc mà ko phải hack, thêm cer cá nhân như các phần mềm mình post ở trên. Nên có 1 topic riêng về cái đó, vì mình tìm mãi ko có chủ đề nào cả, toàn lẫn lộn thôi à. Mình nghĩ như vậy cũng có ích cho những người low-tech hoặc ko có ý định vọc vạch hack máy :) Thanks.

Theo cảm giác riêng mình thì các Pm dùng thử đa số đề cài dc dù ko sign đó, bạn thử qua xem sao. rất hoan nghênh bạn chia sẻ cho a e như vậy. Bạn lập topic mới tại khu vực phần mềm ứng dụng nhé, hồi sáng ko biết "đại ca" nào gộp chủ đề của bạn vào đây :D

minhhungbmt

cho em hỏi sao con e 63 của em bấm *#0000# (xem FW) , bấm *#06# (xem imei ) lại chẳng thấy hiện gì hết là sao nhỉ (đã hack phone)

hc1211

mình mới mua cái Ê63 mà sao ko có cable trong may thì làm sao kết nối máy tính dc may bac

hc1211

sẵn hỏi luôn tai nghe theo máy mình cắm vô ko thể nghe đàng hoàng dc , nghe dở lăm , phải ấn giữ cái nút của tai nghe thì mới nghe to dc (hinh nhu made in vietnam phai ko các bác), cắm tai nghe iphone vô thì chỉ nghe dc 1 bên , ko thể xài mạng 3g của optus ( mình đang ở úc), làm sao setting lại 3g vậy mấy bác

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

Chọn chế độ xài 3G bạn vào Tools > Setting > Phone > Network > Network Mode chọn sang UMTS.

NBLam

mình mới mua cái Ê63 mà sao ko có cable trong may thì làm sao kết nối máy tính dc may bac

Bạn có thể kết nối với Nokia PC Suite qua bluetooth nhé. Còn nếu nhất quyết mua cable thì ra ngoài mua, mình mua cable xịn của E 71 loại ngắn giá 100k, nghe bảo loại dài giá 150k nhé.

Happy new year!!!

NBLam

sẵn hỏi luôn tai nghe theo máy mình cắm vô ko thể nghe đàng hoàng dc , nghe dở lăm , phải ấn giữ cái nút của tai nghe thì mới nghe to dc (hinh nhu made in vietnam phai ko các bác), cắm tai nghe iphone vô thì chỉ nghe dc 1 bên , ko thể xài mạng 3g của optus ( mình đang ở úc), làm sao setting lại 3g vậy mấy bác

Chân tai nghe thì đúng là lởm thật, có lúc cắm vào phải lắc lắc nó mới nhận. có lúc thì rút ra rồi nó vẫn ko thoát khỏi chế độ tai nghe (loa ngoài ko bật luôn), phải cắm lại và rút ra mới được. Tai nghe thì cực chán, mình cắm thử tai nghe của máy mp3 JVJ vào thấy ổn hơn hẳn mặc dù JVJ cũng chỉ là loại thường thường :p

P4BIN

GIÚP MÌNH VỚI NOKIA E63 không sài được 3G?

Các anh nào biết thì giúp em với!số là em có mua con E63 (Hàng XT)
RM-449
200.21.012
18.06.2009
nokia e63-2
(210.06)
em không hiểu vì sao mà máy em lại ko sài đc 3G!em đã làm đủ mọi cách mà mấy anh chỉ ở trên diễn đàn rồi mà vẫn ko đc!
lúc em bật chế độ USTM và chuyển sang chế độ dò tìm thủ công và nó có hiện lên ký hiệu 3G nhưng ko có sóng!huhu!
em đã thử đổi sim có 3G và test ở vùng có sóng 3G mà cũng ko đc lun!anh nào biết cách thì giúp em với............huuuuuuuu!em thank rất nhiu....!
(CÓ NGƯỚI NÓI VỚI EM LÀ RM 449 NÀY TẦNG SÓNG 3G CỦA NÓ KHÁC TẦNG SÓNG 3G CỦA VN NÊN KO SÀI ĐC 3G)
EM TÍNH CHUYỂN RM449 QUA RM 437 XEM CÓ SÀI ĐC KO NHƯNG CŨNG KO SÀI ĐC!
CÓ ANH NÀO BÍT CÁCH ĐỔI TẦNG CỦA CON E 63 KO GIÚP EM VỚI................

Hackimtinh

Các anh ơi có cách nào tắt hoàn toàn đèn led của E63 khi quay phim ko?anh nào biết chỉ dùm em với

habaolinh

Super V.I.P
Các anh nào biết thì giúp em với!số là em có mua con E63 (Hàng XT)
RM-449
200.21.012
18.06.2009
nokia e63-2
(210.06)
em không hiểu vì sao mà máy em lại ko sài đc 3G!em đã làm đủ mọi cách mà mấy anh chỉ ở trên diễn đàn rồi mà vẫn ko đc!
lúc em bật chế độ USTM và chuyển sang chế độ dò tìm thủ công và nó có hiện lên ký hiệu 3G nhưng ko có sóng!huhu!
em đã thử đổi sim có 3G và test ở vùng có sóng 3G mà cũng ko đc lun!anh nào biết cách thì giúp em với............huuuuuuuu!em thank rất nhiu....!
(CÓ NGƯỚI NÓI VỚI EM LÀ RM 449 NÀY TẦNG SÓNG 3G CỦA NÓ KHÁC TẦNG SÓNG 3G CỦA VN NÊN KO SÀI ĐC 3G)
EM TÍNH CHUYỂN RM449 QUA RM 437 XEM CÓ SÀI ĐC KO NHƯNG CŨNG KO SÀI ĐC!
CÓ ANH NÀO BÍT CÁCH ĐỔI TẦNG CỦA CON E 63 KO GIÚP EM VỚI................

Máy bạn hiện giờ chưa có cách nào để dùng đc 3G ở VN.

atuden

cho e hỏi xíu về cái máy, ko biết e dọc the nao mà cái máy e h nó ko báo tin nhắn, nó chi co hình tin nhắn nhỏ ở gần cục pin thôi chứ ko có icon ở bên dưới nữa, bác nào dùng thử rồi chỉ e với

Trungls

Bạn vào chỉnh trong Persionalisation > Home Screen > Mode Setting > Home Screen Application > Enabled App và tick vào Messenger Notification.

Status
Không mở trả lời sau này.