• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

lamhpvn

Nhảy ngày sai

Em E63 của em thỉnh thoảng lại nhảy ngày sai (nhanh hơn 1 ngày so với thực tế). Có bác nào bị không ạ?

nctriagf

Mình đang tìm cách nghe online chương trình Radio FM 99.9 tại địa chỉ mms://221.132.37.15/fm bằng E63 qua sóng Wifi. Tuy nhiên đã tìm rất lâu (từ khi có E63) mà vẫn chưa biết cách.

Anh em nào biết xin chỉ dùm, cám ơn. nguyencaotri@gmail.com

tuvotongdn

hardreset là sao hả mod :-? bạn thử dùng lệnh *#7370# xem. Hoặc bạn thư format 4 ngón đi (ko biết Ê63 này có format đc 4 ngón ko nữa vì mình chưa phải format lần nào)
Format 4 ngón vô tư , mình bị lỗi này là mình update soft bởi PC suite nhưng khi update xong thì nó đòi pass (code) mới dùng đc, mình format 4 ngón nhưng nó vẫn bị vậy

tissot

em đang đợi mod badamgia up mấy cái app của ê63 xin mod cho em vài cái đi thank's mod nhìu

Jesse

Con E63 của em, đã hacked xong và cài 1 số pm. ok

Nhưng em có 1 số vấn đề mong được các bác chỉ giáo:

1. Trong Rom Patcher có file Open4all. Em phải làm gì với file này vậy các bác ?

2. Khi em restart lại máy thì kết thúc quá trình installing (sau màn hình 2 bàn tay nắm) thì máy lại thông báo lỗi : "unable complete from memory card. to íntall remaining application, go to app manager" (hiện nhanh quá em ko nhớ rõ)
rồi sau đó vẫn sử dụng các pm bình thường.
Làm thế nào để ko hiện thông báo đó nữa ?

3. Em sử dụng trình duyệt Activefiles thì ko thấy thư mục private. em chỉ thấy Private khi sử dụng modo (hiện tại em đã remove Modo khỏi máy). Làm sao để thấy thư mục Private trong Activefiles ?

Bác nào biết mong giúp dùm em.

Xin cảm ơn rất nhìu.

quang83

1. Rompatcher theo mình hiểu là patch mở folder Private va Sys. Dùng Rompatcher, Apply file Open4all để truy cập vào 2 folder trên. Bạn nên đọc kĩ các bài hướng dẫn hack, bạn sẽ hiểu rõ hơn.
2.Hack rùi thì truy cập vào private/10202dce, xóa hết các file trong đó là sẽ hết. Còn nếu không dùng PC truy cập cũng được.
3.Private là folder Hệ thống và Ẩn. Bạn không thấy có lẽ do chưa bật chức năng hiện file ẩn.

nhocbon

hardreset là sao hả mod :-? bạn thử dùng lệnh *#7370# xem. Hoặc bạn thư format 4 ngón đi (ko biết Ê63 này có format đc 4 ngón ko nữa vì mình chưa phải format lần nào)

tất nhiên là dc rồi...mình đã làm rồi....
san dây có bác nào có ứng dụng nào tương tự với clean up hok...

code đã bị đổi thì làm sao mà nhập được nữa!4 ngón còn chào thua mà bạn!Đây là dòng máy doanh nhân mức độ bảo mật cao hơn!Máy còn không mở được nữa thì làm sao mà backup!

bác mua máy sài roi hay new vậy......nếu máy sài rồi thi bác điện cho thag bán máy hoi code cũ là z

boy_kang_ta

ko biết cái tempclean kiếm ở đâu các bác nhỉ ,em kiếm hoài ko thấy.bác nào có thể share cho em được hem , em thanks trước ^^!

Jesse

1. Rompatcher theo mình hiểu là patch mở folder Private va Sys. Dùng Rompatcher, Apply file Open4all để truy cập vào 2 folder trên. Bạn nên đọc kĩ các bài hướng dẫn hack, bạn sẽ hiểu rõ hơn.
2.Hack rùi thì truy cập vào private/10202dce, xóa hết các file trong đó là sẽ hết. Còn nếu không dùng PC truy cập cũng được.
3.Private là folder Hệ thống và Ẩn. Bạn không thấy có lẽ do chưa bật chức năng hiện file ẩn.

mình đã apply file này rồi nhưng vẫn ko thấy 2 folder private & sys .

Trong pm Activefile mình ko thấy chức năng hiện file ẩn .

Jesse

mình đã apply file này rồi nhưng vẫn ko thấy 2 folder private & sys .

Trong pm Activefile mình ko thấy chức năng hiện file ẩn .

hix ... sao ko ai trả lời giúp em vậy ? :((

vietint

Mấy bạn cho mình hỏi cái E63 của mình dùng chương trình nghe nhạc sẵn có trong máy nghe nhạc được khoảng 30 phút thì nó cứ kêu như đĩa bị sước rồi đơ luôn máy hoặc mình dùng coreplayer đang nghe nhạc mà có chuông báo thức nó cũng đơ luôn, rung hoài ấn nút gì cũng không được, để một lúc nó nóng như cục than, ko cẩn thận nó nổ thì chết, mình chỉ có cách tháo bin ra rồi khởi động lại thôi, hic

Mình có cảm giác nó quá yếu ko chạy được 2 chương trình cùng lúc vậy, chẳng cả bằng mấy cái máy rẻ tiền hơn

Cảm ơn các bạn

MinhThang

Manager
Mấy bạn cho mình hỏi cái E63 của mình dùng chương trình nghe nhạc sẵn có trong máy nghe nhạc được khoảng 30 phút thì nó cứ kêu như đĩa bị sước rồi đơ luôn máy hoặc mình dùng coreplayer đang nghe nhạc mà có chuông báo thức nó cũng đơ luôn, rung hoài ấn nút gì cũng không được, để một lúc nó nóng như cục than, ko cẩn thận nó nổ thì chết, mình chỉ có cách tháo bin ra rồi khởi động lại thôi, hic

Mình có cảm giác nó quá yếu ko chạy được 2 chương trình cùng lúc vậy, chẳng cả bằng mấy cái máy rẻ tiền hơn

Cảm ơn các bạn

Forrmat lại đi bạn, nếu vẫn không hết bệnh thì đem ra cửa hàng cho chắc.:-??

tulaking

mình mới mua chú E63 được 1 ngày, cho mình hỏi các bạn có ai sài E 63 chưa, nếu sài rồi test cho mình, là khi vào danh bạ điện thoại, ấn nút xuống hoặc lên, thanh trỏ nó cư nhòe nhòe có các tia sáng bé bé o thanh trỏ, có bạn nào bị như vậy không, xin thông tin cho mình vào số fone 0909 446 448 gấp, mình xin cảm ơn, để có gì sáng mai mình đi đổi cái khác hihi. Mong Mod và Admin giúp mình.

Jesse

mình mới mua chú E63 được 1 ngày, cho mình hỏi các bạn có ai sài E 63 chưa, nếu sài rồi test cho mình, là khi vào danh bạ điện thoại, ấn nút xuống hoặc lên, thanh trỏ nó cư nhòe nhòe có các tia sáng bé bé o thanh trỏ, có bạn nào bị như vậy không, xin thông tin cho mình vào số fone 0909 446 448 gấp, mình xin cảm ơn, để có gì sáng mai mình đi đổi cái khác hihi. Mong Mod và Admin giúp mình.

Mình đã test rùi, khi vào trong danh bạ thì con trõ bình thường bác ạ. Khi ấn xuống và lên thì thanh chọn sẽ di chuyển.

J.

dohoangvi

minh dung e63 nhung moi lan chay chuong trinh thi no luon bao loi ''CHUNG CHI HET HAN''
minh khong hieu no bao vay la co y ngia gi?giup minh joi?

vnpt1706

e 63 máy nào mà chả bị thế!.Hy vọng FW sau sẽ không bị

Status
Không mở trả lời sau này.