• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

vohoang

hôm bữa mua ĐT không để ý,thằng nào chơi ác đổi cái mã bảo vệ(mua mới đập hộp mà nó chơi trò đó mới ghê).giờ không biết làm sao lấy lại.không lẽ phải đem lên nokia care à.đem lên đó thì mất thời gian quá.anh em nào biết cách lấy lại pass không chỉ mình mới.cũng đang xài em E63

Kojiro

Super V.I.P
hôm bữa mua ĐT không để ý,thằng nào chơi ác đổi cái mã bảo vệ(mua mới đập hộp mà nó chơi trò đó mới ghê).giờ không biết làm sao lấy lại.không lẽ phải đem lên nokia care à.đem lên đó thì mất thời gian quá.anh em nào biết cách lấy lại pass không chỉ mình mới.cũng đang xài em E63

Thử theo cách này nha bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9624

NguyenTu

Super V.I.P
theme đâu cần phả hack vẫn cài BT

hack mới cài PM được chứ!

ai nói chỉ có hack mới cài được PM? Bạn có file cer sisign đi cài bình thường. Máy mình có hack đâu vẫn cài vô tư này!! cứ sisign là OK!

NguyenTu

Super V.I.P
Kojiro ơi giúp mình lấy imei của con E63 với IMEI là 359319021173555 .Thank Kojiro nhiều.
Mail của mình nè có gì bạn báo mình biết với nha hoangtunho2288@yahoo.com

Lấy gì cho IMEI là 359319021173555 vậy bạn? nếu là file cer thì bạn tham khảo ở đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095.

Theo thông tin mình được biết thì nó không còn cung cấp file cer miễn phí thì phải. Nếu không được bạn đọc hướng dẫn hack phone xem sao!

File cer và kkk 20 năm của bác không có tác dụng với phần mềm unsign đâu. Chỉ có tác dụng với những máy đã hack, install root certificate mà không có file installsever.exen thôi.

tuanhtvn

"hep mi",mình lấy nhầm cer và key nên sign ko chạy được,thế mới đau chứ.Mình vội vàng quá nên đăng ký lại emei cùng một tài khoản ở OPDA.Nhưng mình quên mất là 1 tài khoản bình thường ở OPDA chỉ được down 1 lần cer va key cho 1 emei.giờ nó lấy cer và key cho mình rồi nhưng mình không thể down về được.Mà lập 1 tài khoản mới thi nó bảo là emei của mình đã được lấy cer và key rồi.Giờ mình phải làm thế nào bây giờ.Có pro nào giúp chỉ cách giúp mình không .......Thank trước nhé!!!!!!!

leminhtan88

Các bác cho em hỏi cách cài phần mềm đọc đuôi .prc vào điện thoại e63 được ko ạ? Có bác nào biết cách cài thì trả lời giúp em vào địa chỉ mail là leminhtan88@yahoo.com.Cảm ơn các bác nhiều!!!

vdkvdk

Mấy bạn ơi giúp mình với, 2 hôm nay mình bị điên cái đầu với con E63. Chả là mình mới bổ sung thẻ 8GB, mấy hôm trước chỉ chép vài bài nhạc nghe chơi thôi nhưng hôm kia mình chép vào khoảng hơn 500 bài, chỉ tốn có 2,5GB thôi, nhưng khi cho nó Refresh phần chơi nhạc thì nó chạy suốt 4 giờ đồng hồ cũng chưa quét ra 1 bài, cứ chạy mãi chạy mãi... Vậy máy mình bị làm sao vậy ???

vdkvdk

Không ai giải đáp hết.
Hôm nay vác máy ra Nokia Care đã có được câu trả lời đây. Ông kỹ thuật nói là máy E63 không phải máy chuyên về giải trí nên khi chép nhạc vào mà mấy file mp3 có quá nhiều thông tin [là cái ID TAG đó] nó sẽ không nhận ra được. Cách duy nhất là clear ID TAG, không thông tin ca sĩ, album, cover art... tức thì hơn 500 bài hát đều nhận ra hết.
Pó tay với cái máy này.

minchou19

tui mua e63 được 1 tháng, mà vẫn chưa hack được cái máy này!, ngay cả mấy file cài để hack, cũng cài không được thì lấy gì mà hack!?? xài máy đời mới thiệt thòi quá,... cài cái gì cũng khó khăn.... hihix
như cái lịch vạn niên, cài trên các dòng khác thì crack ok, vậy mà crack cho e63 mãi không được, còn jukebox nữa chứ, ngay khi có cả key vẫn chưa dùng được,... pó cơm!

minchou19

Không ai giải đáp hết.
Hôm nay vác máy ra Nokia Care đã có được câu trả lời đây. Ông kỹ thuật nói là máy E63 không phải máy chuyên về giải trí nên khi chép nhạc vào mà mấy file mp3 có quá nhiều thông tin [là cái ID TAG đó] nó sẽ không nhận ra được. Cách duy nhất là clear ID TAG, không thông tin ca sĩ, album, cover art... tức thì hơn 500 bài hát đều nhận ra hết.
Pó tay với cái máy này.

thẻ 8gb chạy ngon không bạn? mình cũng định nâng cấp thẻ! bạn mua bao nhiêu? ở đâu?

minchou19

Các bác cho em hỏi cách cài phần mềm đọc đuôi .prc vào điện thoại e63 được ko ạ? Có bác nào biết cách cài thì trả lời giúp em vào địa chỉ mail là leminhtan88@yahoo.com.Cảm ơn các bác nhiều!!!

dễ mà, down chương trình mobile reader về cài vào máy! bạn vô google tìm là có ngay

sau khi cài xong thì chép những file .prc vào thư mục ebooks trong thẻ nhớ

sau đó kích hoạt chương trình trong máy mà xài thôi

minchou19

mình cũng muốn hack,nhưng khổ nỗi ko sign được mấy cái phần mềm để hack ấy chứ!bạn có cao kiến gì chỉ mình với.
giớ mình chỉ cài được mỗi cái x_plore thoai,những pm khác để hack thì po tay,không thể nào mà cài được,mặc dù đã sign rồi.khó xơi quá :-?? b-)X-(

tui thì cả sign cũng chưa có nữa, xin trên wep thì nó báo hong có sign, imei lỗi... đúng là con đường gian nan quá....

bang99mumy

Chắc không cần phải mở 1 topic mới vì đã có chách chung rồi, mình nhắc lại thui cho dễ theo dõi đối với E 63:

1. Sign và cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
(cài bản MapDrives đính kèm riêng ở dưới khỏi cần sign)
2. cài Jbak TaskMan 1.00 (theo kinh nghiệm mình thì nên cài X-plorer 1.22 trước luôn.)

3. Copy MapDrives.txt to E:\

4. Copy *:/Hack/sys/bin/installserver.exe to E:/Hack/sys/bin/installserver.exe (giống như bạn tạo E:/Hack/sys/bin/ rùi chép file Installserver.exe vào vậy)

5. Vào JBak Taskman ấn # rồi tìm MapDrives. Ấn menu chọn Programs Rule rồi chọn AutoStart

6. Khởi động lại máy

7. Xóa MapDrives

8. Cài Modo. Mở JBak Taskman ấn # mở Modo rồi copy installsever.exe vào Y:/sys/bin/ (trc khi chép nhớ đổi tên OS 9.1 hay 9.2 thì cũng là installsever.exe )

chú ý:Có 2 cái modo, bạn cài cái này không được thì xài cái kia nha.

Nếu các bạn muốn dùng X-plore thay vì dùng modo thì có thể làm theo cách sau
ở ổ E tạo folder patches chép file Open4All.rmp đính kèm ở dưới vào đó,cài rompatcher.sisx( E:/patches/)
bây h muốn xem các folder hệ thống bằng xplore vào rompatcher->options->patch->apply
ko muốn xem thì để là disable
sao mình không cài dc pm mapdriver nó cứ bắt phải sign mới cho cài, máy của mình Ê63

tuanhtvn

chào cả nhà!cuối cùng thì mình cũng đã hack được máy e63 của mình roài!!!!cũng là nhờ các bác cả.Tất cả là chỉ tại thằng sign,mình lại lấy nhầm cer và key của máy của mình nữa chứ.Giờ thì xong xuôi roài, đúng là chẳng có gì khó cả đâu,các bạn cứ làm lại theo hướng dẫn của mấy pro là được thôi.

Ah,nhưnng mình còn vấn đề này nữa. đó là mình không thể cài được các phần mềm down trực tiếp về máy ở trang http://mobile9.com .Nó cứ báo lỗi là không được hỗ trợ.Không biết có pro nào có thể giúp mình được không?Cảm ơn trước nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.