• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

HotelHoangMinh

Hi. Chào mọi người
Tình hình là e cũng đang muốn mua 1 chú E63 về dùng. Nhưng ngặt nỗi k rành về dòng s60 v3 này lắm, lại thấy có mấy bác trên diễn đàn than phiền là mua máy mới chính hãng mà dùng rất hay bị treo. Nên e muốn các bác tư vấn giùm xem nên mua ở cửa hàng nào thì yên tâm về chất lượng? và khi mua cần chú ý những gì để có thể chọn được máy tốt? (dùng k bị treo – e ngại nhất là vụ này vì hay táy máy phần mềm mà)
Thank các bác trước.
À quên, e ở HN, rất mong được sự giúp đỡ của các bác vì e kết con này lắm lắm rồi.

bạn nên đến các cửa hàng "Thế giới di động" nha.

NguyenTu

Super V.I.P
Thank bác nhưng e thấy trên mạng có nhiều người kêu ca về TGDD lắm, chế độ bảo hành cũng k được tốt lắm.

cửa hàng nào họ bán xong nếu có phải BH thì mời bạn đến trung tâm BH chính hãng. HIX, máy mình mua mới có thấy bị treo đâu nhỉ? từ lúc dùng đến h chưa bị treo lần nào!!

Bạn ở HN thì qua Hoanghamobile đi, giá máy mới rẻ nhất Hà Nội đó!!địa chỉ: 194 Lê Duẩn

Leo88

cửa hàng nào họ bán xong nếu có phải BH thì mời bạn đến trung tâm BH chính hãng. HIX, máy mình mua mới có thấy bị treo đâu nhỉ? từ lúc dùng đến h chưa bị treo lần nào!!

Bạn ở HN thì qua Hoanghamobile đi, giá máy mới rẻ nhất Hà Nội đó!!địa chỉ: 194 Lê Duẩn
E cũng biết chỗ hoanghamobile, nghe nói chỗ đó giá tốt lắm, nhưng mấy ông anh lại nói chỗ đó bán pin loại 2. Có đúng k các bác?

NguyenTu

Super V.I.P
E cũng biết chỗ hoanghamobile, nghe nói chỗ đó giá tốt lắm, nhưng mấy ông anh lại nói chỗ đó bán pin loại 2. Có đúng k các bác?

mình đã từng mua nhiều ở đó các loại như:

N6300, 6120, n95, n95 - 8G, E63, 5320, N73ME, 5800, 1200, 3110,

Tất cả PIn đều OK mà bạn!!!

Leo88

mình đã từng mua nhiều ở đó các loại như:

N6300, 6120, n95, n95 - 8G, E63, 5320, N73ME, 5800, 1200, 3110,

Tất cả PIn đều OK mà bạn!!!
Ặc. Thank bác nhé. Phải nói là rất ấn tượng về lịch sử dùng mobile của bác

hungthcs

hic mình xài Ê63 đã lâu : và tìm mọi cách để hack. Nhưng ngặt nỗi là không tài nào lấy được file *.cer và KKK. lên mấy cái trang của china thì nó báo ngừng cấp chứng nhận. Làm sai bây giờ các bác.! Đã tìm làm bằng mọi cách nhưng ko tài nào vào được sys và pr ( không cài được Modo hoặc Rompatches) ! Help me.....!

Chỉnh sửa cuối:

Hungpdahl

Well-Known Member
Anh em nào có fons tiếng trung hay ngôn ngữ trung không up lên hộ mình với.

thien13311

Active Member
hic mình xài Ê63 đã lâu : và tìm mọi cách để hack. Nhưng ngặt nỗi là không tài nào lấy được file *.cer và KKK. lên mấy cái trang của china thì nó báo ngừng cấp chứng nhận. Làm sai bây giờ các bác.! Đã tìm làm bằng mọi cách nhưng ko tài nào vào được sys và pr ( không cài được Modo hoặc Rompatches) ! Help me.....!

Có file roi thi chỉ cần sign thôi. cài đọc ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Nhớ nhìn dòng này nè:
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

Trích dẫn:
Mình kiểm tra lại thì hack bằng cách 3 cứ đến phần applying... thì máy k thể báo done được, cứ thế mãi thôi, để qua đêm cũng thế, nếu mình cance thì có thể cài ngay được các ứng dụng, lúc này trong máy sẽ xuất hiện rất nhiều ổ khi dùng x plorer, nhưng mà sau khi restart thì máy lại k cài được nữa, có nghĩa là máy mình chưa hack được hoàn toàn, muốn cài các pm khác lại phải cài lài mapdrive và phải dùng lại helloOX, k biết bị làm sao nhỉ, mình đã format lại mấy lần rồi mà vẫn bị thế mới lạ chứ, k thể để nó chạy hết được

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

Trích dẫn:
Mình đã biết cách khắc phục rồi, thì ra là ở bước cuối cùng khi cài rompact thì máy mình nó k cài tự động được, lúc này cách khắc phục như sau
bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy, khi cài được thì bạn hãy chạy rompacth để nó có thể cho phép truy cập file sys trong ổ C, đến lúc này thì bạn vào lại thẻ nhớ và copy file trong e:hack/sys/bin vào trong c/sys/bin là ngon, he. cũng tự mò ra được, ai bị lỗi giống mình thì làm theo mình nhé, đã okie rồi đấy

Chúc bạn mau thành công!;)

hungthcs

Có file roi thi chỉ cần sign thôi. cài đọc ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Nhớ nhìn dòng này nè:
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

Trích dẫn:
Mình kiểm tra lại thì hack bằng cách 3 cứ đến phần applying... thì máy k thể báo done được, cứ thế mãi thôi, để qua đêm cũng thế, nếu mình cance thì có thể cài ngay được các ứng dụng, lúc này trong máy sẽ xuất hiện rất nhiều ổ khi dùng x plorer, nhưng mà sau khi restart thì máy lại k cài được nữa, có nghĩa là máy mình chưa hack được hoàn toàn, muốn cài các pm khác lại phải cài lài mapdrive và phải dùng lại helloOX, k biết bị làm sao nhỉ, mình đã format lại mấy lần rồi mà vẫn bị thế mới lạ chứ, k thể để nó chạy hết được

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

Trích dẫn:
Mình đã biết cách khắc phục rồi, thì ra là ở bước cuối cùng khi cài rompact thì máy mình nó k cài tự động được, lúc này cách khắc phục như sau
bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy, khi cài được thì bạn hãy chạy rompacth để nó có thể cho phép truy cập file sys trong ổ C, đến lúc này thì bạn vào lại thẻ nhớ và copy file trong e:hack/sys/bin vào trong c/sys/bin là ngon, he. cũng tự mò ra được, ai bị lỗi giống mình thì làm theo mình nhé, đã okie rồi đấy

Chúc bạn mau thành công!;)
Mình sử dụng cách sau :
1. Sign và cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
(cài bản MapDrives đính kèm riêng ở dưới khỏi cần sign)
2. cài Jbak TaskMan 1.00 (theo kinh nghiệm mình thì nên cài X-plorer 1.22 trước luôn.)

3. Copy MapDrives.txt to E:\

4. Copy *:/Hack/sys/bin/installserver.exe to E:/Hack/sys/bin/installserver.exe (giống như bạn tạo E:/Hack/sys/bin/ rùi chép file Installserver.exe vào vậy)

5. Vào JBak Taskman ấn # rồi tìm MapDrives. Ấn menu chọn Programs Rule rồi chọn AutoStart

6. Khởi động lại máy

7. Xóa MapDrives

8. Cài Modo. Mở JBak Taskman ấn # mở Modo rồi copy installsever.exe vào Y:/sys/bin/ (trc khi chép nhớ đổi tên OS 9.1 hay 9.2 thì cũng là installsever.exe )

chú ý:Có 2 cái modo, bạn cài cái này không được thì xài cái kia nha.

Nếu các bạn muốn dùng X-plore thay vì dùng modo thì có thể làm theo cách sau
ở ổ E tạo folder patches chép file Open4All.rmp đính kèm ở dưới vào đó,cài rompatcher.sisx( E:/patches/)
bây h muốn xem các folder hệ thống bằng xplore vào rompatcher->options->patch->apply
ko muốn xem thì để là disable
(Đây là cách của Noobvn2009)
Nhưng đến bước cài Rompatches thì nó báo là : " không cho phép truy cập ứng dụng" vậy phải làm sao bây giờ bạn ? Help me!:-?

thien13311

Active Member
Mình sử dụng cách sau :
1. Sign và cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
(cài bản MapDrives đính kèm riêng ở dưới khỏi cần sign)
2. cài Jbak TaskMan 1.00 (theo kinh nghiệm mình thì nên cài X-plorer 1.22 trước luôn.)

3. Copy MapDrives.txt to E:\

4. Copy *:/Hack/sys/bin/installserver.exe to E:/Hack/sys/bin/installserver.exe (giống như bạn tạo E:/Hack/sys/bin/ rùi chép file Installserver.exe vào vậy)

5. Vào JBak Taskman ấn # rồi tìm MapDrives. Ấn menu chọn Programs Rule rồi chọn AutoStart

6. Khởi động lại máy

7. Xóa MapDrives

8. Cài Modo. Mở JBak Taskman ấn # mở Modo rồi copy installsever.exe vào Y:/sys/bin/ (trc khi chép nhớ đổi tên OS 9.1 hay 9.2 thì cũng là installsever.exe )

chú ý:Có 2 cái modo, bạn cài cái này không được thì xài cái kia nha.

Nếu các bạn muốn dùng X-plore thay vì dùng modo thì có thể làm theo cách sau
ở ổ E tạo folder patches chép file Open4All.rmp đính kèm ở dưới vào đó,cài rompatcher.sisx( E:/patches/)
bây h muốn xem các folder hệ thống bằng xplore vào rompatcher->options->patch->apply
ko muốn xem thì để là disable
(Đây là cách của Noobvn2009)
Nhưng đến bước cài Rompatches thì nó báo là : " không cho phép truy cập ứng dụng" vậy phải làm sao bây giờ bạn ? Help me!:-?

Vì mình chỉ hack bằng "cách 3" và thấy đơn giản, dễ làm vì không phải làm nhiều bước. Thấy cách này cũng không lỗi gì nên chưa thử những cách kia(cách bạn làm - cách 2). Thế này đành phải nhờ mod hướng dẫn giúp thôi bạn à. :-??

vnpt1706

Vì mình chỉ hack bằng "cách 3" và thấy đơn giản, dễ làm vì không phải làm nhiều bước. Thấy cách này cũng không lỗi gì nên chưa thử những cách kia(cách bạn làm - cách 2). Thế này đành phải nhờ mod hướng dẫn giúp thôi bạn à. :-??

E 63 thì nên hack theo cách 3

hungthcs

Mình cũng muốn dùng cái con "Trâu" ấy làm hộ lắm nhưng ngặt nỗi là không tài nào lấy được file. Cer và KKK mặc dù đã tham khảo cách của mọi người hướng dẫn. :(. Mình năn nỉ nhờ anh em ai có thể lấy hộ mình file *.cer với! Thanks!
Help me!

TruongHan

Super V.I.P
Mình cũng muốn dùng cái con "Trâu" ấy làm hộ lắm nhưng ngặt nỗi là không tài nào lấy được file. Cer và KKK mặc dù đã tham khảo cách của mọi người hướng dẫn. :(. Mình năn nỉ nhờ anh em ai có thể lấy hộ mình file *.cer với! Thanks!
Help me!

Bạn qua đây nhờ lấy file cer dùm nha

hungthcs

chán thật mình đã tự tạo được file cẻ của mình rồi mà và cũng đã sign được "con trâu" rồi. thế mà cài vào máy nó cứ bảo "Chứng chỉ chưa có hiệu lực.Đã hết hạn hoặc thiết lập ngày giờ sai" Hic ! về lý thuyết thì mình đã làm đúng thế mà thực hành lại trượt. :(( .
Các bác nào có gợi ý gì. Giúp em với
Symbian quả là phức tạp

TruongHan

Super V.I.P
chán thật mình đã tự tạo được file cẻ của mình rồi mà và cũng đã sign được "con trâu" rồi. thế mà cài vào máy nó cứ bảo "Chứng chỉ chưa có hiệu lực.Đã hết hạn hoặc thiết lập ngày giờ sai" Hic ! về lý thuyết thì mình đã làm đúng thế mà thực hành lại trượt. :(( .
Các bác nào có gợi ý gì. Giúp em với

Format máy rồi cài HelloOX lại xem

binhtroc

ânnh em cho hoi r lấy dc file cer và key rồi.đã dowd framnetword về vậy mà o dc dc framnetword, đang dunghf nokia e 63
rất mong anh em chỉ giúp

Status
Không mở trả lời sau này.