• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

hungthcs

Hồi mới tậu nó về mình cũng bị như vậy. Mình cắm đi cắm lại. Cắm và cắm... Mỏi cả tay. Rồi lại thấy nó được. giờ thì mình đầu hàng rồi. Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm anh em với

hungthcs

E 63 cài java ngon lành chứ. Kể cả máy chưa hack vẫn cài được ngon mà. Mỗi tội là nhiều lúc không phù hợp với độ phân giải của màn hình thôi.

thienq

hôm nay mình thấy nokia up date báo e 63 có firmware mới,200 ......... đã có anh em nào thử up chưa

anhabcoi

KJR??? sao mình lấy cer và key về rồi, mình làm theo hướng dẫn, sign phần mềm smartmovie có crack của Binpda, xong vẫn không cài vào E63 được. lúc đầu nó báo quá hạn mình đã lùi ngày về 2007 rồi mà vẫn không được. Có cách gì khắc phục chỉ cho mình với.
máy báo lỗi là: "expired certificated"

AndyCuong

Supper Moderators
KJR??? sao mình lấy cer và key về rồi, mình làm theo hướng dẫn, sign phần mềm smartmovie có crack của Binpda, xong vẫn không cài vào E63 được. lúc đầu nó báo quá hạn mình đã lùi ngày về 2007 rồi mà vẫn không được. Có cách gì khắc phục chỉ cho mình với.
máy báo lỗi là: "expired certificated"

bạn có file cer thì khỏi chỉnh thời gian về 2007 , cứ cài luôn là được à , tốt nhất là nên hack phone đi , cài phần mềm Unsigned tốt đó .

anhabcoi

nhưng không sign mapdrive, hay explore thì làm sao hack được? có cách nào hack bạn hướng dẫn giùm mình với. mấy ngày nay vật lộn với nó mà chưa cài được cái nào cả

Trungls

nhưng không sign mapdrive, hay explore thì làm sao hack được? có cách nào hack bạn hướng dẫn giùm mình với. mấy ngày nay vật lộn với nó mà chưa cài được cái nào cả

Chỉ cần sign Hello OX 1.03 thôi bạn à. Không cần nhiều đâu.

hungthcs

ban chỉ cần xin được file *.cer và key của máy bạn sau đó sign hellox cài vào máy bạn sẽ có biểu tượng con trâu trong muc cài đặt. bạn tiếp tục chạy con trâu là ok ngay. chủ yếu là bạn phải có file *.cer và key

tuananh257

Tình hình là e cần các bác giúp đỡ vụ này. e dùng con E63 được gần 4 tháng rồi. Thời gian đầu thì chạy ngon lành.e vẫn cóp data từ máy tính sang bình thường. Dạo này chả biết có phải do thằng bạn cùng phòng xem sex nhiều quá hay ko?:)) các file ca nhạc từ máy tính send sang chạy được mấy ngày sau đó mất tích luôn. Cắm cáp USB vào vẫn thấy hiện dung lương, nhưng khi vào không thấy. E đã show hidden file mà vẫn pó hand.
Thôi thì không biết thì dựa cột mà nge,các bác chỉ giáo e vụ này, thanks các bác nhắm nhắm...

thanhlongnd

khi mình tắt máy E63 để sạc pin, sao khi sạc nó cứ hiện cái màn hình ánh bạc mờ và cột pin đang sạc chứ ko đen sì như khi tắt đt mà ko sạc nhỉ ? Như vậy chẳng phải màn hình vẫn đang hoạt động sao ?

Trungls

khi mình tắt máy E63 để sạc pin, sao khi sạc nó cứ hiện cái màn hình ánh bạc mờ và cột pin đang sạc chứ ko đen sì như khi tắt đt mà ko sạc nhỉ ? Như vậy chẳng phải màn hình vẫn đang hoạt động sao ?
Nó là thế đấy. Cả chiếc 1200 mình cũng thấy vậy. :p

NguyenTu

Super V.I.P

Nó là thế đấy. Cả chiếc 1200 mình cũng thấy vậy. :p

Không phải đâu bạn, đèn báo sạc của E63 nằm ở dưới phím 4 chiều đó. chắc nó sáng lây ra màn hình

Trungls

:-??
Không phải đâu bạn, đèn báo sạc của E63 nằm ở dưới phím 4 chiều đó. chắc nó sáng lây ra màn hình
Đèn dưới phím 4 chiều là đèn báo sự kiện.
Nó báo khi có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, MMS mới, email mới anh à.
Còn nếu sạc khi mở máy thì em không thấy nó sáng đâu, chỉ cột pin là lên xuống thôi.
Còn sạc khi tắt máy thì máy sẽ khởi động (không khởi động hoàn toàn), chỉ sáng đèn màn hình và hiển thị thêm cột báo pin. Khi rút sạc ra máy sẽ tự tắt.

thanhlongnd

:-??
Còn nếu sạc khi mở máy thì em không thấy nó sáng đâu, chỉ cột pin là lên xuống thôi.
Còn sạc khi tắt máy thì máy sẽ khởi động (không khởi động hoàn toàn), chỉ sáng đèn màn hình và hiển thị thêm cột báo pin. Khi rút sạc ra máy sẽ tự tắt.

Đúng là như này. Cái mình băn khoăn là tắt máy để sạc cho máy nó nghỉ tí, vì mình xài cả ngày. Và để nó đừng vừa sạc vừa rút pin. Vậy mà tắt máy xong cắm sạc nó lại tự khởi động thì bằng nhau, lại thêm vụ màn hình hơi sáng suốt 2 tiếng nữa chứ ?

Trungls

Đúng là như này. Cái mình băn khoăn là tắt máy để sạc cho máy nó nghỉ tí, vì mình xài cả ngày. Và để nó đừng vừa sạc vừa rút pin. Vậy mà tắt máy xong cắm sạc nó lại tự khởi động thì bằng nhau, lại thêm vụ màn hình hơi sáng suốt 2 tiếng nữa chứ ?
Sao phải lo điều này hả bạn. Nhà sản xuẩt thiết kế nó vậy rồi thì hẳn phải có nguyên do của nó, mình cứ xài thôi :p.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao phải lo điều này hả bạn. Nhà sản xuẩt thiết kế nó vậy rồi thì hẳn phải có nguyên do của nó, mình cứ xài thôi :p.

Đúng vậy. Khi nào pin chai thì thay pin mới mà giá cả pin bây giờ cũng không quá mắc. Một đời ta ba đời nó, mua máy thì cứ xài sao cho cảm thấy thoải mái là OK khi nào hư thì tính thôi.:)

Hungbkct

Máy bị tự động gửi tin nhắn.

Hic hic, con E63 của em đang dùng một thời gian tự dưng dở chứng. Lỗi là cứ khi khởi động may là "cụ" ấy gửi một loạt tin nhắn tới môt cái số rất kỳ lạ,không phải là số của Việt Nam. "Cụ" ấy mỗi lần như vậy là xơi của em hết card luôn. Có ai biết trị nó không? Giúp em với!

Status
Không mở trả lời sau này.