• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

mottydong

con e71 của em bị liệt 2 phím volum, mình tính dùng magickey để đổi nút nhưng ko biết keymap của e71, bác nào có keymap của e71 hoặc e72 send em với. Em cực kỳ cảm ơn

nakunlovetam

mình đang dùng bình thường hôm nay bật camera tự dưng thấy 1 đống đốm đốm đen trên màn hình,chắc chắn là không phải do màn hình rồi vì tắt camera đi vẫn đẹp mà,hic chán quá,giờ mà chụp chỗ nào nền sáng là đốm đen ngay

MinhThang

Manager
mình đang dùng bình thường hôm nay bật camera tự dưng thấy 1 đống đốm đốm đen trên màn hình,chắc chắn là không phải do màn hình rồi vì tắt camera đi vẫn đẹp mà,hic chán quá,giờ mà chụp chỗ nào nền sáng là đốm đen ngay

Bạn vệ sinh ống kính đi xem có hết không?

MinhThang

Manager
vẫn không hết bạn ạ,mặc dù ống kính trong veo rồi vẫn thế

Bạn thử cài 1 Soft chụp ảnh khác xem sao? Nếu vẫn bị thì có lẽ do phần cứng, phải đem đến tiệm để sửa chữa thôi.

nakunlovetam

Bạn thử cài 1 Soft chụp ảnh khác xem sao? Nếu vẫn bị thì có lẽ do phần cứng, phải đem đến tiệm để sửa chữa thôi.

chắc phải thay camera bạn nhỉ?mình sợ thay xong chất lượng không bằng lúc đầu,giá cả thay 1 cái mới không biết đắt không bạn nhỉ?

MinhThang

Manager
chắc phải thay camera bạn nhỉ?mình sợ thay xong chất lượng không bằng lúc đầu,giá cả thay 1 cái mới không biết đắt không bạn nhỉ?

Bạn cứ an tâm đi, giá cả và chất lượng không ảnh hưởng gì đâu, vì hiện nay linh kiện không thiếu.

quocanh628

e72 bị rơi xuống nước

tình hình là con e72 của e bị rơi xuống nước, e tháo pin ra để khô đc 1 ngày r. Bây h cứ lắp sim vào là máy khởi động lên r đơ cứng ở chữ nokia, tháo sim ra thì bt. Máy còn bị đơ nút nguồn, k nhận sạc với usb nữa :((
Máy e như thế còn cứu đc k ạ :((

MinhThang

Manager
tình hình là con e72 của e bị rơi xuống nước, e tháo pin ra để khô đc 1 ngày r. Bây h cứ lắp sim vào là máy khởi động lên r đơ cứng ở chữ nokia, tháo sim ra thì bt. Máy còn bị đơ nút nguồn, k nhận sạc với usb nữa :((
Máy e như thế còn cứu đc k ạ :((

Bạn thử với 1 Sim khác xem có đơ không nha, cháy Sim cũng sảy ra hiện tượng như bạn nói vì mình cũng đã bị.

hongle516

Tình hình là cái E72 của đứa em đang dùng ngon lành tự nhiên bị liệt mấy phím.
Cụ thể là các phím: Danh bạ, Tin nhắn, và 6 phím ở hàng dưới cùng (chỉ dùng đc 3 phím Shift, ! , ' )
Còn lại các phím khác thì dùng bình thường.
Em đã tháo thẻ nhớ ra và Reset 7370 vs 7780 rồi mà vẫn không ăn thua.
Bác nào biết bệnh em nó chỉ dùm mình cái nha.
Cám ơn các bác nhiều.

MinhThang

Manager
Tình hình là cái E72 của đứa em đang dùng ngon lành tự nhiên bị liệt mấy phím.
Cụ thể là các phím: Danh bạ, Tin nhắn, và 6 phím ở hàng dưới cùng (chỉ dùng đc 3 phím Shift, ! , ' )
Còn lại các phím khác thì dùng bình thường.
Em đã tháo thẻ nhớ ra và Reset 7370 vs 7780 rồi mà vẫn không ăn thua.
Bác nào biết bệnh em nó chỉ dùm mình cái nha.
Cám ơn các bác nhiều.

Liệt phím thì bạn làm vệ sinh mặt tiếp xúc của các phím hoặc đem ra tiệm họ kiểm tra cho, có phải phần mềm đâu mà 7370.

katasihuyenthoai

nokia E72 không vào mạng được.HELP!

Mình mới dùng nokia E72 được một thời gian nhưng không hiểu mấy ngày gần đây nó bị chứng gì mà không vô mạng được
lúc mở web lên thì phải đợi khoảng 2-3 phút mới kết nối được, nhưng sau khoảng 1 phút thì không kết nối được nữa. vào quản lí kết nối xem chi tiết thì nó thông báo "tạm giữ máy" và có 1 dấu gạch chéo qua 2 cái mũi tên dưới chữ 3,5G. Mà thông báo này mình hay thấy khi đang dùng mạng mà có cuộc gọi hay tin nhắn đến..nhưng giờ không có cuộc gọi hay tin nhắn nó vẫn xảy ra..có ai biết cách khắc phục không?

duylinh27884

Moderator
Mình mới dùng nokia E72 được một thời gian nhưng không hiểu mấy ngày gần đây nó bị chứng gì mà không vô mạng được
lúc mở web lên thì phải đợi khoảng 2-3 phút mới kết nối được, nhưng sau khoảng 1 phút thì không kết nối được nữa. vào quản lí kết nối xem chi tiết thì nó thông báo "tạm giữ máy" và có 1 dấu gạch chéo qua 2 cái mũi tên dưới chữ 3,5G. Mà thông báo này mình hay thấy khi đang dùng mạng mà có cuộc gọi hay tin nhắn đến..nhưng giờ không có cuộc gọi hay tin nhắn nó vẫn xảy ra..có ai biết cách khắc phục không?

bạn thử xoá cấu hìh mạg đag dùg rồi tải lại cấu hìh mới và chọn cấu hìh mới làm điểm truy cập coi còn bị ko,nếu vẫn vậy thì khôi phục lại cài đặt gốc của máy nha

katasihuyenthoai

bạn thử xoá cấu hìh mạg đag dùg rồi tải lại cấu hìh mới và chọn cấu hìh mới làm điểm truy cập coi còn bị ko,nếu vẫn vậy thì khôi phục lại cài đặt gốc của máy nha

mình làm rồi bạn à..nhưng vẫn không được

duylinh27884

Moderator
mình làm rồi bạn à..nhưng vẫn không được

Bạn bị ở chế độ 2G hay 3G? Nếu bị 3G thử chuyển sang 2G xem có kết nối đc ko,nếu cả 2G & 3G điều bị thì 4mat lại máy xem sao,hy vọg sau khi 4mat sẽ khắc phục đc