• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

duylinh_th05

Các bạn ơi cho hỏi, mình đang dùng E72, hôm vừa rồi rảnh quá ngồi mã hóa bộ nhớ máy ở phần "Mã hóa". Nó hỏi thời gian mã hóa thì mình để là 10 phút, Sau đó thì cứ 10 phút máy mà ko làm gì là nó khóa máy lại, muốn mở máy thì lại phải nhập mật khẩu. Thấy bất tiện quá mình lại tắt ko mã hóa bộ nhớ máy nữa, nhưng mà vẫn bị tình trạng trên. Vào phần bảo mật, có phần "Thời gian tự động khóa máy" nó đang để là 10 phút, mình vào chỉnh là 0 phút hoặc là ở "Không có "thì nó lại báo là "Không thể mở khóa điện thoại". Lỗi như vậy thì giải quyết như thế nào nhỉ?
Ah cho mình hỏi thêm là mình khôi phục cài đặt gốc thì có hại gì máy ko? Tất cả mọi thứ nó trở về ban đâu như lúc máy vừa ra khỏi nhà máy ko? Mình thấy 1 số dòng máy cũ của nokia nhất là dòng 1600 hay 6030 gì đó, khi khôi phục cài đặt gốc thì mình thấy màu sắc các thứ nó mờ đi rất nhiều!

yeu_doi

Các bạn ơi cho hỏi, mình đang dùng E72, hôm vừa rồi rảnh quá ngồi mã hóa bộ nhớ máy ở phần "Mã hóa". Nó hỏi thời gian mã hóa thì mình để là 10 phút, Sau đó thì cứ 10 phút máy mà ko làm gì là nó khóa máy lại, muốn mở máy thì lại phải nhập mật khẩu. Thấy bất tiện quá mình lại tắt ko mã hóa bộ nhớ máy nữa, nhưng mà vẫn bị tình trạng trên. Vào phần bảo mật, có phần "Thời gian tự động khóa máy" nó đang để là 10 phút, mình vào chỉnh là 0 phút hoặc là ở "Không có "thì nó lại báo là "Không thể mở khóa điện thoại". Lỗi như vậy thì giải quyết như thế nào nhỉ?
Ah cho mình hỏi thêm là mình khôi phục cài đặt gốc thì có hại gì máy ko? Tất cả mọi thứ nó trở về ban đâu như lúc máy vừa ra khỏi nhà máy ko? Mình thấy 1 số dòng máy cũ của nokia nhất là dòng 1600 hay 6030 gì đó, khi khôi phục cài đặt gốc thì mình thấy màu sắc các thứ nó mờ đi rất nhiều!
Bạn phải để không mã hoá chứ k phải thời gian là không đấu, khi khôi phục nó sẽ trở về lúc bạn đầu khi cập nhật ver mới nhất E72 nay lên 081.003 bạn ra chổ có wifi cập nhật cho nó mới nhất.

zalman

Mình có con E72, nhận thẻ nhớ đàng hoàng nhưng trình nghe nhạc lại ko tìm đc các file nhạc trên thẻ nhớ. Nhưng khi vào thẻ nhớ mở file nhạc đó thì vẫn hát đc bình thường. Vậy máy mình nó bị sao vậy mấy bro, và làm sao để khắc phục đc, tks all.

phuctran122

Mình có con E72, nhận thẻ nhớ đàng hoàng nhưng trình nghe nhạc lại ko tìm đc các file nhạc trên thẻ nhớ. Nhưng khi vào thẻ nhớ mở file nhạc đó thì vẫn hát đc bình thường. Vậy máy mình nó bị sao vậy mấy bro, và làm sao để khắc phục đc, tks all.

Bạn vô mục player rồi "refresh library" để nó nhận lại nhạc trong thẻ nhớ là được!

zalman

Bạn vô mục player rồi "refresh library" để nó nhận lại nhạc trong thẻ nhớ là được!

Mình refresh hoài nhưng trong danh sách nó vẫn là "0 bài". Mình reset factory bằng code "*#7370#" rồi refresh lại nhưng vẫn ko nhận đc.
Lúc trước thì nghe bình thường nhưng tự nhiên nó bị vậy àh, ko hỉu sao nữa/

winsec

Mình refresh hoài nhưng trong danh sách nó vẫn là "0 bài". Mình reset factory bằng code "*#7370#" rồi refresh lại nhưng vẫn ko nhận đc.
cái này bạn xem lại xem fw của bạn có cook ko?nếu có can thiệp nên để đúng thư mục mới nghe nhạc đc

zalman

Máy mình mua có sao xài vậy chứ k có cook hay hack gì hack gì hết bro ơi. Mình vừa up lên cái fw mới nhất cái nó vậy lun. Khi up lên thì cái camera nó cũng bị khùng khùng. Lúc trước chụp macro thấy cũng OK lắm, còn giờ thì nó k lấy nét gần đc, xem như là giờ k thể chụp macro đc luôn.

Rush1987

do cái thẻ nhớ của bác đấy.format đi là ok.em vừa bị thế up lai fw cả cook cả chuẩn vẫn bị mang format the thì ok:))

tranthaicantho

hok biết ae nghĩ sao chứ mình xài E72 mới có 2 tháng mà chán vãi ra quần.Giờ thèm 1 con S1,S2 với thằng Note7000 mà hok đủ tiền để tậu e nó huhu.Từ lúc Nokia bắt tay với MicroSoft rồi bỏ quên Symbian luôn....chán như con gián.

quantria1

Vụ camera bạn thử chuyển lưu trữ sang bộ nhớ máy xem có giảm đc tình trạng lag và ko lấy nét đc ko nhé. Còn phần music, nếu bạn format thẻ nhớ mà Music player của máy vẫn không nhận đc thì là do một hoặc vài bài hát của bạn có vấn đề rồi. Cách giải quyết là bạn vào trong trình duyệt file của máy ( File browser) tìm đến thư mục chứa nhạc và play từng bài , nếu có 1 bài bị lỗi nó sẽ đơ. Bạn kiểm tra hết, xóa hết các bài hát lỗi là nhạc sẽ nhận được. Ngày trước mình dùng con e63 hay bị thế lắm, h dùng e72 cũng đỡ.:) . Bạn thử xem thế nào nhé. Còn nếu bạn đang dùng CFW thì nhạc phải bỏ đúng thư mục trong thẻ nhớ nó mới quét ra đc, đó là tùy vào người cook :)

quantria1

hok biết ae nghĩ sao chứ mình xài E72 mới có 2 tháng mà chán vãi ra quần.Giờ thèm 1 con S1,S2 với thằng Note7000 mà hok đủ tiền để tậu e nó huhu.Từ lúc Nokia bắt tay với MicroSoft rồi bỏ quên Symbian luôn....chán như con gián.

Mỗi người có 1 sở thích bạn ah, E72 nó cũng có những ưu điểm mà máy khác không có. Bạn đem nó đi so sánh vs 1 số dòng máy cảm ứng đời cao như S1 S2 thì hơi có phần khập khiễng rồi :). Riêng mình thì chỉ thấy nó có 1 nhược điểm là loa đàm thoại hơi nhỏ. Còn lại đều rất tốt.

Namhuynh

Bán lại không mình mua cho. Dùng tùm lum thấy Symbian vẫn thích. Đơn giản gọn nhẹ, dễ dùng!

anhluandeptrai

ae choi hoi ngay truoc t dung con e72 vao cac wep phim truc tuyen xem duoc k hiu bay gio tai * vao k xem dc nua buc wa.ae nao biet cak khac phuc k? Xin lun may linh wep phim online cho mobie

dangkientkt

tốt nhất ban nên mang may di bảo hành (nếu còn bảo hành) nếu không bạn dùng phonix up ở chế độ dead phone là ok, không vấn đề gi đâu, co thể phải làm mấy lần mới thành công đây.