• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

phamnhudoan

các bác cho e hỏi máy e khởi động lên mà ram có chừng 40m à ,thấy mấy bác khác kêu là 70-80m .vậy máy e có bị sao kô ? Máy e chưa có hack fw 054.005

hieuduc88

các bác cho e hỏi máy e khởi động lên mà ram có chừng 40m à ,thấy mấy bác khác kêu là 70-80m .vậy máy e có bị sao kô ? Máy e chưa có hack fw 054.005

Dùng Jbak xem và tắt pm chạy ẩn đi là ram cải thiện. Máy mình tầm 49-50 mb. Số mb bị mất còn lại do pm chạy ẩn mặc định của máy. Nếu cải thiện hơn có thể CFW xoá bỏ bớt pm không cần thiết.

nlphong75

cho hỏi máy mình mới up lên fw 054.005 mà sao mỗi lần kết nối vô mạng là mình có chỉnh hỏi trước khi vô,mà sao bây giờ nó k hỏi mặc định nó vô 1 cái wifi của nhà mình,mình đi chỗ khác thì nó cũng tìm cái wifi này,vậy là bị sao vậy,

cfbarca

Active Member
@Pác nào help dùm :
1/chức năng ON/OFF wireless của e72 ntn?
2/nếu máy đã update lên ver 54.005 (lúc mua là 031) bây giờ tui format cứng lại (bấm đồng thời 4 phím : nguồn + 3 + * + gọi) nếu OK thì khi khởi động lại nó có về lại ver 031 ko các bác?
3/Cách bỏ cái đồng hồ nhỏ ở bên dưới bàn hình chờ đi được kô vậy ? Nhìn nó xấu wá ah !
4/ e72 hàng cty, gỡ pin check imei và vỏ hộp thấy trùng nhưng bấm *#06# hay *#0000# đều ko hiện các thông báo như các may khác mà có thông báo : Request not support hay Message : UNKNOWN APPLICATION...............????? kiểm tra bằng PM : Phonifor thì imei và các chỉ số khác vẫn đúng là e72, check BH trên nokia care theo imei này vẫn có hiệu lực nhưng ko thấy thời hạn...phân vân quá các bác ui, imei đây : 354848042927529 bác nào check lại dùm tui với, Tks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

PIGLETHUNG

có ai bi jong mình kg?
firmware 54.5 acpac và euro mình đã chạy thủ cả 2 thăng ruì
acpac bi treo liên tục , một ngày bị treo máy mấy lần
euro thì thình thoản hay bi treo lúc nt.
có bác nào bit cách khắc phục hay có firmwarer nào chuẩn cho em xin. cám ơn các bác nhiều

romkut3

Các bác cho e hỏi có bác nào cài đc mdictpro 2.0 tren FW 54.5 EU chưa ajh? em cài vào thì được nhưng vào nó tìm từ điển là out ra ngay :( em thấy rất thích bản này chạy mượt, ít hao pin lắm chỉ mỗi tội k có từ điển :( thank bác nào quan tâm

q630666

có ai bi jong mình kg?
firmware 54.5 acpac và euro mình đã chạy thủ cả 2 thăng ruì
acpac bi treo liên tục , một ngày bị treo máy mấy lần
euro thì thình thoản hay bi treo lúc nt.
có bác nào bit cách khắc phục hay có firmwarer nào chuẩn cho em xin. cám ơn các bác nhiều

E có cùng câu hỏi với bác này.A e nào đã khắc phục đc chỉ cho mềnh với

kut3b0y_l0ve

Thảo luận về nokia e72 while fw mới 054.005

mình vừa mua máy nokia e72 while đc. khoảng 2 tuần rồi từ fw 031 mình up lên 054.005
mình thử so sánh với 1 chiếc đt nokia e72 fw 021.024 và thấy giao diện khác hẳn nhau . ví dụ như : ở màn hình chính khi mình nhấn phím sang trái hoặc sang phải thấy hiệu ứng chuyển rất đẹp nhưng khi máy mình thì chuyển bt . mình k hiểu tại fw mới hay là do máy e72 while như thế . mà mình thấy máy màu trắng (while) bị rè loa . mình thêm một chút giấy gập vào và chèn sau ốp lưng của máy ( chỗ quả pin ) thấy nghe nhạc hết rè . k biết ai dùng máy e72 while có bị tình trại như mình k

PIGLETHUNG

SAI LẦM KHI UP LÊN 54.5
bác nào 31 thi cu de yen nhe! up lên 54.5 hay bi treo may lém.hix. tuy 31 chay cham nhung muh chac. hĩ, 54.5 chạy mượt nhưng bi treo máy liên tục apac hay eu gi cung the. chán kinh

phamnhudoan

SAI LẦM KHI UP LÊN 54.5
bác nào 31 thi cu de yen nhe! up lên 54.5 hay bi treo may lém.hix. tuy 31 chay cham nhung muh chac. hĩ, 54.5 chạy mượt nhưng bi treo máy liên tục apac hay eu gi cung the. chán kinh

của bác thế nào chứ của e từ khi up lên chưa treo lần nào hết ah !

PIGLETHUNG

của bác thế nào chứ của e từ khi up lên chưa treo lần nào hết ah !

thế ah! tại mình có 2 cây 1 cây màu trắng hàng cty và 1 cấy màu đen hàng sách tay. Mình up cả 2 cây( cây đen up = phoenix eu, cây trắng = nokia update) thì thấy cây nào cũng bị tình trạng như thế! tham khảo ở các diễn đàng khác thì thấy ae đa số điều bị như thế. hix

hieuduc88

thế ah! tại mình có 2 cây 1 cây màu trắng hàng cty và 1 cấy màu đen hàng sách tay. Mình up cả 2 cây( cây đen up = phoenix eu, cây trắng = nokia update) thì thấy cây nào cũng bị tình trạng như thế! tham khảo ở các diễn đàng khác thì thấy ae đa số điều bị như thế. hix

mình đang dùng 054.005 đây, up gần tháng rồi mà có bị treo đâu? Chạy mượt lắm, Ram và Pin lại ít hao nữa. Chỉ 1 nhược điểm duy nhất là khi gọi không thể hiện tên và số thôi, không vấn đề gì nếu so sánh toàn bộ nâng cấp đáng giá trong v.054.005 của E72. Không update lên 054 thì uổng phí cho E72 quá.

duclongnice

minh cung up 054.005 1 thang roi, ban tren navifirm, brown, tieng viet, up bang phoenix 2011, phai noi la tuyet voi, may chay muot, it hao pin, chup anh qua net ( truoc day van chan moi diem diem nay). Ket luan: E72 chay ban nay la nokia het nghia vu roi. Khong hieu sao nhieu nguoi phan nan the, het euro roi upac, dam tieu nokia lung tung het ca len. Kinh nghiem: cang chan phuong thi may cang khoe,hehe!

kubompk91

E cần sự giúp đỡ của các sư huynh

Tình hình là e mới mua con e72. hihi.. Mua được mấy ngày e thử hackphone. Sau khi hack đc thi rất thích nha. Nhưng đc mấy bữa thì bắt đầu có hiện tượng máy bị đứng. E xem và đc chỉ la format lại máy bằng cách *#7370# nhưng thỉnh thoảng vẫn treo. hjxhjx ko biết máy e bị làm sao. các sư huynh giúp đỡ e với. Có cách nào khôi phục ko do e ngke nói máy đã hack là ko đc bảo hành
Mong các sư huynh giúp đỡ e. TKS

MinhThang

Manager
Tình hình là e mới mua con e72. hihi.. Mua được mấy ngày e thử hackphone. Sau khi hack đc thi rất thích nha. Nhưng đc mấy bữa thì bắt đầu có hiện tượng máy bị đứng. E xem và đc chỉ la format lại máy bằng cách *#7370# nhưng thỉnh thoảng vẫn treo. hjxhjx ko biết máy e bị làm sao. các sư huynh giúp đỡ e với. Có cách nào khôi phục ko do e ngke nói máy đã hack là ko đc bảo hành
Mong các sư huynh giúp đỡ e. TKS
Bị treo có thể do lỗi bạn sử dụng chưa thoát hết các ứng dụng đã dùng, bạn bấm phím Menu và giữ im để kiểm tra nếu còn các ứng dụng chậy ẩn thì thoát nó ra, nếu không có mà vẫn bị treo bạn lấy thẻ nhớ ra và dùng thử để biết lỗi từ đâu.