• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

nokian8

Tình hình là hôm nay em gặp 1 trường hợp N8 bị treo khi đang gọi điện và em mở camera.
Máy bị treo ở phần camera và không thoát ra được, không làm gì được. Loa thì vẫn nghe tiếng tút tút khi bên kia không trả lời.
Loay hoay mãi không làm thế nào để tắt máy. Nhấn các nút không có tác dụng, chả nhẽ lại tháo ốc rồi tháo pin :(.
Cuối cùng thử giữ nút nguồn + menu 1 lúc (tầm khoảng 10s gì đó) thì máy đã tắt đi và nhấn nút nguồn để bật lại.
Có bác nào bị treo như em thì test giúp mọi người luôn nhé.

cái này bác mới biết hả :))=))

luanthieugia

Mình chưa bị treo lên ko biết :D máy của mình mỗi khi tắt máy sạc Pin full. bật nguồn lên dc vài phút là tự khởi động lại 1-2 lần mới OK. ko biết máy chủ thớt có vậy ko

luanthieugia

Máy mình thì cứ tắt sạc Pin full rồi bật lên dc vài phút là khởi động lại 1-2 lần mới OK. ko biết có bác nào bị như mình ko

traigia999

Hôm nay con N8 của mình cũng bị treo, phải dùng phương pháp 4 ngón, nhưng máy khởi động lại thấy bình thường, không phải format, mình cũng thấy N8 chắc có vấn đề đấy nên hoãn đi hoãn lại mới ra.
Còn nữa: Đã có bạn nào kết nối với USB chưa vậy? Mình không kết nối được với cái Transcend 4G.

trinhha

kết nối usb ok mà bạn. mà fomat 4 ngón chỉ là khôi phục lại phần cài đặt thôi. app cài trên ổ cứng vẫn còn nguyên.

nghiabanh

Sản xuất nhiều tất nhiên là không tránh khỏi một số bị lỗi. Bạn nào đen thì dính phải thôi, hehe mình cũng là 1 trong số đen đủi đó nhưng may mắn lại mang đổi đuợc con mới và đến bây h thì ko vấn đề gì nữa...Mọi người yên tâm chắc chắn Nokia sẽ cho ra FW mới để khắc phục 1 số lỗi trên trong thời gian sớm nhất.

BabyStorm

con N8 của em hôm trước đang chơi game thì bị treo máy mà tắt luôn. bật mãi không lên... lên trung tâm nó cũng không làm sao cho lên được cuối cùng nó đổi em con máy mới :D

nghiabanh

con N8 của em hôm trước đang chơi game thì bị treo máy mà tắt luôn. bật mãi không lên... lên trung tâm nó cũng không làm sao cho lên được cuối cùng nó đổi em con máy mới :D

Trường hợp của bạn giống y hệt của mình và rồi mang lên của hàng nó cũng không biết bệnh và đành phải đổi cho mình con máy mới. Mà bạn mua máy ở chỗ nào vậy?

tanghieu

Các a cho hỏi chút nha, mình mua N8 hàng xách tay Phần Lan, bây giờ minh muốn cài FW tiếng Việt thì phải làm những bước như thế nào. Mình nghe nói phải đổi code gì đó nhưng chưa hiểu rõ lắm. Chân thành cám ơn.

NguyenTu

Super V.I.P
Các a cho hỏi chút nha, mình mua N8 hàng xách tay Phần Lan, bây giờ minh muốn cài FW tiếng Việt thì phải làm những bước như thế nào. Mình nghe nói phải đổi code gì đó nhưng chưa hiểu rõ lắm. Chân thành cám ơn.

quan trọng là phải cùng RM, RM máy hàng công ty là 596. Nếu cùng RM thì update FW tiếng việt offline bằng FN là có tiếng việt ngay

luanthieugia

quan trọng là phải cùng RM, RM máy hàng công ty là 596. Nếu cùng RM thì update FW tiếng việt offline bằng FN là có tiếng việt ngay

Trước mình cũng Up 1 con E71 phần lan đâu có cùng RM với VN đâu. chỉ đổi code và down FW offline về Up thôi :D

manle

Cách để tắt điện thoại khi máy bị treo thì trong tài liệu nokia đã hướng dẫn rồi. Giữ phím nguồn 10s điện thoại sẽ rung 3 cái và tắt. Nhấn phím menu nữa là thừa. N8 nói chung rất nhiều lỗi nhưng hên xui, nên quan trọng là khâu các bạn mua máy thì nhớ test cho thật kỹ. Con N8 của mình mua từ 6/11 đến giờ chưa hề bị lỗi gì và cũng chưa treo hay tự reset, lúc mình mua mình đã test đến cái N8 rồi sau đó mới chọn 1 trong 4 em đó. Nhớ phải test kỹ.

nghiabanh

Cách để tắt điện thoại khi máy bị treo thì trong tài liệu nokia đã hướng dẫn rồi. Giữ phím nguồn 10s điện thoại sẽ rung 3 cái và tắt. Nhấn phím menu nữa là thừa. N8 nói chung rất nhiều lỗi nhưng hên xui, nên quan trọng là khâu các bạn mua máy thì nhớ test cho thật kỹ. Con N8 của mình mua từ 6/11 đến giờ chưa hề bị lỗi gì và cũng chưa treo hay tự reset, lúc mình mua mình đã test đến cái N8 rồi sau đó mới chọn 1 trong 4 em đó. Nhớ phải test kỹ.

Nó là hên xui thui bạn ơi chứ test 1 lúc tại lúc mua thì nó chưa xảy ra vấn đề gì đâu, mà cái lỗi bị treo rồi bật không lên nhiều người bị rồi, mà lúc mua test không sao nhưng mang về dùng thì mới biết, mình nghĩ đây là lỗi của nhà sản xuất rồi. Rất nhiều người đã bị bệnh này đấy. Mình là người cũng bị bệnh này và đã đi đổi cái mới nhưng đến hôm nay sau khi đổi đuợc 3 hôm thì lại có hiện tượng lỗi như thế xảy ra. Hy vọng là Nokia sớm có biện pháp khắc phục cho N8

tuixauketui

em cũng rứa hôm wa chơi game anngrybird sáng nay thấy máy den thui, g ko bit sao nữa , lúc đầu nghĩ là do hết pin nhung sac ca ngay cung ko len, các bác dc đổi máy ở đâu th61, e ở tp hcm, ko bit co dc đổi máy mới ko nữa, tới g e hoi ben fpt nó noi chỉ nhập về có 2 máy, g chả bit sao nữa
nếu các bác bit chỗ chỉ e nhé, hay pm wa hop thư cho e cũng dc thành thật cám ơn các bác,

trinhha

bạn đọc hướng dẫn phần unlock N8 bằng phoenix ấy. chỉ khác là bạn download firmware việt nam về và không cần thay file nào hết và chọn là update firmware. dùng ok. mình đang dùng hàng xách tay up firmware tiếng việt mà không cần đổi Product code. (bạn kiểm tra product bằng cách ấn *#0000# của mình là madein Fanland product 0598981 mà mình dùng FW tiếng việt ok bản VIETNAM DG product là 0599256)
mình check rồi fanland cũng là RM-596

Chỉnh sửa cuối:

trinhha

Up FW bang Nokia Ovi Suite duoc kg a. Thank
không được đâu. muốn vậy phải đổi product code. nhưng hiện tại mình chưa tìm thấy cách đổi.
dẫn chứng nè! vẫn product là 0598981 nhưng là việt nam nhé!