• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N95 - N95 8G

doantrungdu

Ai giúp mình với... mình úp FW con n95 giờ die rồi...

i giúp mình với... mình úp FW con n95 giờ die rồi... ai biết pm gấp vào yahoo congtu_buon38 mình gấp nhé... cám ơn rất rất nhìu...

HongMinhTuan

Em có 1 con n95 2g và 1 k0n 8g dạo này màn hjh c0n 8g mỗj khj nên mạg màn hình nó cứ thay đổj màu hoàj. K bjết lỏg cáp hay do màn hjh ức chế. Còn kon n95 2g thì bị liệt mất 3 nút . Nút menu nút xoá và nút kết thúc cuộc gọj aj pjt chj dùm em nha. Thank nhiều. À aj pjt caj font đa ngôn ngữ k hd em káj.

atulahahaha

tôi sử dụng N95 2 GB RM-160 FW 35. tôi nghe nói thằng này k có tiếng việt , tôi thấy N73 cũng k có tiếng việt nhưng có người làm được tiếng việt cho nó k biết thằng này có làm được khong xin giúp. Và cho tôi xin bộ gõ tiếng việt cho thằng này. tôi lên web tìm kiếm nhiều thấy bộ gõ tiếng việt định dang jar tôi gét nhất là sài định dạng này. Còn vấn đề cảm biến chuyển động của nó nữa, tôi đọc thông tin thấy FW 30. là có tích hợp sẵn phần cảm biến không cần tải ứng dụng về cài vào, tôi đã up lên FW 35, mà có thấy gi đâu cuối cùng phải cài phần mềm vào mới được ( VD : xoay màn hình.....lắc tay đổi nhạc ) tất cả phải tự cài phần mềm, tích hợp sẵn trên FW thì khỏe, tự cài phần mềm khi sài thấy rắc rối

Chỉnh sửa cuối:

phuctvreeco

N95-1 sóng kém , mau hết pin :(

mình đang dùng N95-1 , để băng tần UMTS thì sóng mạnh , nhưng khi chuyển sang GSM thì cột báo sóng còn có 2-3 vạch ( đầy là 7 vạch ) . Vấn đề pin không hiểu sao pin sạc đầy dùng khoảng hơn 1 giờ online ola thì nó rớt phát là pin yếu , còn mỗi 1 vạch , máy không nóng ! Đã thay pin BL-6F 1200mah mà vẫn không khá hơn . Đã chạy lại firmware cũng vẫn vậy . Các bác cho em hỏi lỗi trên do máy hay là pin , sóng kém thế có nên đem ra tiệm cho nó sửa hay có cách nào tự khắc phục không ?

duylinh27884

Moderator
mình đang dùng N95-1 , để băng tần UMTS thì sóng mạnh , nhưng khi chuyển sang GSM thì cột báo sóng còn có 2-3 vạch ( đầy là 7 vạch ) . Vấn đề pin không hiểu sao pin sạc đầy dùng khoảng hơn 1 giờ online ola thì nó rớt phát là pin yếu , còn mỗi 1 vạch , máy không nóng ! Đã thay pin BL-6F 1200mah mà vẫn không khá hơn . Đã chạy lại firmware cũng vẫn vậy . Các bác cho em hỏi lỗi trên do máy hay là pin , sóng kém thế có nên đem ra tiệm cho nó sửa hay có cách nào tự khắc phục không ?

Nếu đã thay pin mới mà vẫn vậy thì máy bạn đã bị hao nguồn,bị hao nguồn thì phải đem ra tiệm thôi chứ ko thể tự khắc phục đc đâu bạn.còn việc sóg như bạn nói mìh thấy bt thôi,do sóng 2G,2.5G khu vực mạg bạn dùg yếu thôi,vậy thì cứ dùg mạg 3G.

C8duc8

có ai biết thoát cái "Bộ sưu tập" không mình vào rồi nhấp thoat nhưng nó vẫn chạy ẩn