• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

Double_V

N97 lỗi, giúp mình với....

Màn hình N97 của mình không thể cảm ứng được, làm thế nào bây giờ, giúp mình với các bạn !!! thanks nhiều !!!! :(:(:(:(:((

uongsting

Màn hình N97 của mình không thể cảm ứng được, làm thế nào bây giờ, giúp mình với các bạn !!! thanks nhiều !!!! :(:(:(:(:((

Bạn nên kiểm tra lại máy 1 lần nữa xem = cách backup danh bạ với tin nhắn lại = Nokia Suite PC nếu cần rồi hard reset bằng nút nguồn + Space + Caps Shift + nút Delete. và thử lại. Nếu không được nữa thì bạn nên mang ra care để ktv kiểm tra là vừa rồi.

nguulangkiem

tiện cho hỏi lun huynh nào có cách tạo shortcut vào menu ra màn hình được không? mỗi lần vào menu lại ấn cái phím dưới:| trượt màn hinh lên thì đúng là thuận tay thật nhưng để màn hình đứng thì :(

nguulangkiem

cho hỏi có ai nạp pin mà bị nóng máy với cục sạc không :(
hix dạo này sạc thấy cục pin với máy nóng :| xót ruột quá :(
ai biết cách khác phục chỉ dùm với :-?

karir2506

Theo mình thấy là do bạn sạc = máy tính nên thế chứ mình cắm adapter sạc cả ngày thì chưa bao giờ thấy nóng máy cả. Chỉ có ngồi cắm sạc = dây USB thì hiện tượng này là bt
Shortcut ngoài menu àh :-? hình như là ko có thì phải. Bạn cứ cấm cái nút trắng ở dưới là tiện nhất rầu. Màn hình đứng hay nằm j mà ấn chả đc =.="

thanhvnn

:-/ mình mới mua N97.còn chưa biết mong các bạn chỉ giúp giùm. theo như các bạn đã có kinh nghiệm sử dụng rồi thì nên cài những bản nào của mudle,python......... để chạy đươc các phần mềm một cách co hiệu quả nhất. Máy chưa hack. vừa chạy firm ware version 2.0. mong chỉ giáo. Nếu co thể pm qua yh càng tốt. timai_aican. Mới vao nên không biết hỏi ở đâu mong mod thông cảm va lương thứ cho.:)

TruongHan

Super V.I.P
:-/ mình mới mua N97.còn chưa biết mong các bạn chỉ giúp giùm. theo như các bạn đã có kinh nghiệm sử dụng rồi thì nên cài những bản nào của mudle,python......... để chạy đươc các phần mềm một cách co hiệu quả nhất. Máy chưa hack. vừa chạy firm ware version 2.0. mong chỉ giáo. Nếu co thể pm qua yh càng tốt. timai_aican. Mới vao nên không biết hỏi ở đâu mong mod thông cảm va lương thứ cho.:)

Lưu ý là N97 v20 chưa hack được,python thì cài bản 1.4.5 trên máy,nếu bạn cần thì nó ở ĐÂY,cài thêm bản 1.9.7 vào thẻ nữa cũng được :)

thanhvnn

Lưu ý là N97 v20 chưa hack được,python thì cài bản 1.4.5 trên máy,nếu bạn cần thì nó ở ĐÂY,cài thêm bản 1.9.7 vào thẻ nữa cũng được .

cảm ơn bạn . để mình test thử. bạn cho mình luôn bản 1.9.7 nhe.thanks

hackerKD

kaka...khỏi thử sign làm gì mất công..hem có cài đc đâu...:)) lại thêm 1 nạn nhân của việc chưa hack mà up lên v20...:))
Nhưng mà có hack rồi thì up FW lên sẽ có vài lỗi khiến bạn phải format lại mới xài ổn định nên hack rùi up cũng...vô ích :))

thanhvnn

kaka...khỏi thử sign làm gì mất công..hem có cài đc đâu...:)) lại thêm 1 nạn nhân của việc chưa hack mà up lên v20...:))
Nhưng mà có hack rồi thì up FW lên sẽ có vài lỗi khiến bạn phải format lại mới xài ổn định nên hack rùi up cũng...vô ích :))

Posted via Mobile Device

Ntv_79

Nói vậy không đúng đâu. Máy tui vẫn giữ hack đây này --> Không có lỗi gì cả. Máy hoạt động trơn tru, mượt mà và rất tuyệt. Nói chung là rất hài lòng với em N97 hiện nay. Chỉ có một cái là lỗi của N97 nói chung đó là cài nhiều phần mềm quá hoặc để nhiều phần mềm tự khởi động là hay bị lỗi trắng màn hình. Nếu không có kinh nghiệm là format liền. Mình thì cài thêm phần mềm sẽ cài vào thẻ nhớ (thẻ rời ấy). Có vấn đề tháo thẻ ra. Khởi động vài lần, tháo pin... vào được thì lại xoá bớt một vài cái vớ vẩn đi thôi. Mấy lần tí nữa thì format đấy!!!

ndtdlhagiang

mình có nhờ ngươi xin cer và key rồi nhưng không biết sign ntn. nhờ bạn hướng dẫn kĩ hơn được không?

Posted via Mobile Device anh tải file về giải nén ra. Copy cả thư mục đó vào thẻ nhớ ngoài hoặc bộ nhớ chung E của điện thoại chạy file có đuôi da sign. Cài vào E anh nhé. Tí em sẽ gửi hd sign

hiep_asc

N97 đã hack sau đó up lên bản 2.019 thì hack còn tác dụng không các ứng dụng trước cần hack vẫn chạy !

viplexus

Bác nào có N97 mini so sánh loa với 58 thì cho e xin cái thông số so sánh.E đang tính đổi sang N97 mini nhưng vẫn kết 58 ởi cái nghe nhạc hay

Status
Không mở trả lời sau này.