• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

zu_4u_sft

nói cho chính xác là lên care đưa cổ cho nó chém:)) Thay fím điều hướng của N81 mà nó đòi 1 chai 1 thì ko bik cái khóa của bác bao nhiu

nthau8x

1 triệu cái phím điều hướng á, thế lẫy của e rẻ rách cũng phải 5 lít mất, huhu, ko biết có tự sửa hay thay ngoài đc ko nhỉ

TruongHan

Super V.I.P
1 triệu cái phím điều hướng á, thế lẫy của e rẻ rách cũng phải 5 lít mất, huhu, ko biết có tự sửa hay thay ngoài đc ko nhỉ

Bạn cứ mang lên Care,cái này mình nghĩ là lỗi kỹ thuật,nút gạt mở khóa dễ gì rơi ra được,nó ko chịu bảo hành thì cứ làm ầm lên là được :D

thanhtuan203

Các bác thử đưa N97 lên tai lắc lắc xem có gì chạy trong đó ko? Máy của em sao lắc thấy có gì chạy ở trong hay sao ý? Hay là mấy cái ốcvít bị tuột nhỉ? Máy các bác có bị như thế ko?

em cũng đồng ý với bác này nè,cái điện thoại em cũng vậy.nhưng em nghĩ là viên pin no bị rơ.........khó hĩu ghê

m212567

mấy bạn đi trước đã dùng N97 lâu rồi cho mình hỏi tí:
Chỗ mình ko có wifi nhưng có mạng ADSL, bây giờ mình hỏi muốn cho N97 vào mạng internet bằng Cáp dữ liệu có được không, nếu được xin hỏi cách làm (note: đừng bảo tôi mua cục phát wifi nhé)
Thank!

ducbang1907

mấy bạn đi trước đã dùng N97 lâu rồi cho mình hỏi tí:
Chỗ mình ko có wifi nhưng có mạng ADSL, bây giờ mình hỏi muốn cho N97 vào mạng internet bằng Cáp dữ liệu có được không, nếu được xin hỏi cách làm (note: đừng bảo tôi mua cục phát wifi nhé)
Thank!

Mình cũng như bạn,lúc trước cũng có đi tìm cách để thực hiện cái ý tưởng này. Trước đây có phần mềm M_router có thể làm đc điều này,nhưng đến bây giờ thì S60v5 chưa hỗ trợ bạn nhé. Bạn cũng ko phải google tìm đâu,vì mình cũng đã tìm kĩ lắm rồi,ko có đâu :))
Cố gắng dành tiền mua cục wifi bạn àh.

mattomo

Cho mình hỏi tí ,N97 từ khi up lên V21,mà sao không thể nào kích hoạt bluetooth đựoc mình tưởng xung đột phần mềm nên đã format máy lai nhưng vẫn 0 dc .Có ai bị như mình không để mình còn ứng phó mang đi bảo hành .

Ntv_79

Cho mình hỏi tí ,N97 từ khi up lên V21,mà sao không thể nào kích hoạt bluetooth đựoc mình tưởng xung đột phần mềm nên đã format máy lai nhưng vẫn 0 dc .Có ai bị như mình không để mình còn ứng phó mang đi bảo hành .

4mat mà cũng không được thì bạn thử flash lại xem có được ko trước khi mang bảo hảnh!

nthau8x

hom nay vua di thay cái lẫy khóa màn hình cho N97, nó bắt thay cả khung máy, mất 8 lít, bọn nokia care này dã man quá, hix hix

LeMyChinh

flash là sao bạn ,bạn hướng dẫn kỹ hơn được không ....

bạn sang box FW tìm hiểu nhé.nói nôm na nó như kiểu cài lại win cho PC.đây là mình cài lại win cho phone .bạn từ từ tìm hiểu thêm nhá

ae nao biet khac phuc loi nay chi dum e voi. H e cam cap usb vao de lay dt lam modem nhung chon che do Pc Suit khong dc. Cu chon xong no lai hien len cai bang yeu cau chon lai may lan nhung vao Ovi thi no bao khong tim thay thiet bi. Dao trc e van ket noi bt ma. Ae nao biet chi giao dum. Thx.

4mat máy xem sao đi bạn

nthau8x

ae nao biet khac phuc loi nay chi dum e voi. H e cam cap usb vao de lay dt lam modem nhung chon che do Pc Suit khong dc. Cu chon xong no lai hien len cai bang yeu cau chon lai may lan nhung vao Ovi thi no bao khong tim thay thiet bi. Dao trc e van ket noi bt ma. Ae nao biet chi giao dum. Thx.

Lần trước mình cũng bị như bạn, bạn thử đút đĩa cài đi kèm lúc mua máy vào và cài hết các soft đi kèm, nó sẽ tự cập nhật các soft thiếu và cập nhật bản mới nhất online, mình làm vậy và đã kết nối vào Ovi được

j_cage

Member
các bạn tư vấn gấp cho mình với, mình định mua N97mini, không biết là cảm ứng của N97mini so với N97 thường có mượt hơn không nhỉ, N97mini nói chung có kém N97 thường nhiều không các bạn?

TruongHan

Super V.I.P
các bạn tư vấn gấp cho mình với, mình định mua N97mini, không biết là cảm ứng của N97mini so với N97 thường có mượt hơn không nhỉ, N97mini nói chung có kém N97 thường nhiều không các bạn?

N97 mini mượt hơn,không biết là FW 20 của N97 cảm ứng có mượt bằng không, mọi thứ khác thì như nhau hết :D

j_cage

Member
cám ơn truonghan, thế thì mình sẽ mua N97mini, cảm ứng mượt hơn tức là thao tác dễ và thoải mái hơn. Tất nhiên về bộ nhớ thì N97mini ít hơn N97 thường, camera ko có nắp che, firmware đời thấp hơn rồi! Miễn là cấu hình tốc độ như nhau, chụp ảnh nét như nhau là ok rồi!

Korocross

Cho mình hỏi nếu N97 pin đầy để không (không xài gì cả) thì bao nhiêu ngày mới hết pin :|?. Máy mình dạo này để không thấy tầm hơn 1 ngày là cạn pin lúc nào cũng không biết... Máy mình là hàng xách tay brand new mới hốt cách đây tầm 2 tháng rưỡi à.

Sóng radio phải “làm việc cật lực” ở những nơi có nhiều có thiết bị điện. Do đó, nếu gọi điện ở trong công viên sẽ tiết kiệm được pin hơn là gọi ở trong các cửa hàng shop hoặc trong bệnh viện — là những nơi sử dụng nhiều thiết bị điện.
Ở những nơi này, sóng radio sẽ mất nhiều thời gian tìm tím hiệu hơn hoặc thậm chí là không có sóng để gọi điện. Vì thế, nếu ở những nơi sóng kém như vậy thì tốt nhất là bạn nên tắt điện thoại để tiết kiệm được chút ít pin.
Mình để đt ngay bàn máy tính không biết có ảnh hưởng gì không :D? Lúc trước mình cũng để ở bàn máy sóng vẫn tốt, giờ thấy sóng lúc gọi được lúc không. Không biết do mạng hay có vấn đề gì, mình đang dùng mạng Mobifone

saken_helven

Giúp mình với - Vấn đề về camera

Tình hình là mình đang xài N97 và có 1 trục trặc nhỏ khi chụp hình:
- Khi chụp hình vào ban đêm dùng đèn Flash thì sẽ xuất hiện 1 quần sáng bị chóa Flash nơi phần Camera gần đèn Flash, mình ko hiểu thế nào thì nhấn Focus cũng xuất hiện, và chụp xong trên tấm hình để lại hình 1 vệt sáng rất khó chịu

Anh em có thể giúp mình trị chứng bệnh này ko???

HÌnh chụp khi bật Flash:

Xuất hiện 1 quần sáng rất khó chiụ, do bị chóa flash

Hình chụp ban ngày vẫn bình thường và rất ok:

Anh em nào biết cách khắc phục hay cách sữa chữa thì chỉ dẫn dùm mình!

Thanks rất nhiều! đang giao thừa mà phải điên đầu với căn bệnh này thật là mệt quá đi

Status
Không mở trả lời sau này.