• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

llTuyetTinhCocll

E có vực này muốn nhờ các bác bên v5 giúp cho. Bạn e co con n97 ko biết như thế nào .bạn e dùng 1 máy khác bắn game qua máy bạn e. Khi bắn xong dang cài dặt thì máy bị chết luôn. Bật nguồn thì chỉ thấy loé sáng dồi lại tắt. Ko biết co bác nào biết nguyên nhân ko? Và có cách gì giúp e ko?

Mới lang thang đọc đc 1 cái tình trạng na ná như bạn nè....ng ta comment là : cái này có nhiều nguyên nhân lắm....vấn đề cần sửa đa phần nó nằm ở phần cứng...còn vụ bạn cài pm đó là do vô tình.... có rất nhiều suy luận về máy bạn....nãy mình mới tắt web đó mất tiêu.....để tìm lại rồi cho bạn coi chỗ ng ta comment.....

nguulangkiem

Nhưng mà máy ko nên dược nguòn làm sao mà dùng *#7370 dược

fomat 4 phím đi :d
Nếu phone của bạn là Nokia n97 thi format cứng sẽ là:
nhấn+giữ cùng lúc 4 phím (phím shift trái + phím space + phím xóa [back space] + phím nguồn), cho đến khi phone restart và hỏi country v.v.

j_cage

Member
máy mình N97mini ko hiểu sao cục pin nó bị dày lên ở góc trên bên trái nên cái nắp pin rất hay bị tuột lẫy phía bên trái, cho mình hỏi lỗi này có mang lên nokia care bảo hành đc ko>

llTuyetTinhCocll

máy mình N97mini ko hiểu sao cục pin nó bị dày lên ở góc trên bên trái nên cái nắp pin rất hay bị tuột lẫy phía bên trái, cho mình hỏi lỗi này có mang lên nokia care bảo hành đc ko>

Care nó bảo hành phần cứng....ko bảo hành phần mềm nên bất cứ phần cứng nào bị lỗi đều biểu hành đc...cứ mang lên hành đi bạn ui....

j_cage

Member
Care nó bảo hành phần cứng....ko bảo hành phần mềm nên bất cứ phần cứng nào bị lỗi đều biểu hành đc...cứ mang lên hành đi bạn ui....
thanks bạn, mình chỉ sợ nó lại giữ máy rồi tháo hết ra để xem bên trong đã bị sửa lần nào không, vì máy mình dùng tốt, chỉ bị cái lỗi về nắp pin thôi!

aphongvip

may cua em moi mua , ko the vao phan xem anh , da thu *#7780# roi ma cung vay,pro nao chi giup minh voi , phai lam gi nua . :((

dbt123

Các bác ơi. E đang dùng con N97 mini nhưng chưa biết hack bằng gì cả. Dùng con trâu thì đến phần cài đặt rồi no cứ đúng mãi, cả tiếng ko xong. e đã thử cả 3 FW trong box FW rồi mà ko đc

hantinhtu_baby

Các bác ơi. E đang dùng con N97 mini nhưng chưa biết hack bằng gì cả. Dùng con trâu thì đến phần cài đặt rồi no cứ đúng mãi, cả tiếng ko xong. e đã thử cả 3 FW trong box FW rồi mà ko đc

N97mini vẫn chưa hack bằng hello đc bạn ạh!Chỉ mới hack bằng phoenix ở fw11
Bạn muốn tìm hiễu cách hack phoenix thì qua topic bên người ta sẽ hướng dẫn cho bạn hack phoneix,Tốt nhất signer rồi dùng đỡ bạn ạh!

votjnhyeu

N97 hàng sách tay phần lan có ai bị như mình

hiện nay mình dùng em N97 mâu trắng hàng sách tay phần lan, mới đầu mua về dùng thấy được lắm, nhưng từ ngày nâng cấp lên FW 20.0.19 thì lại bị cái lỗi bàn phím cứng, bị lỗi phím lung tung, ví dụ ấn vào chữ z thì lại ra chữ y, và bị một số phím khác nữa. nói chung là bị lỗi đến 1/4 bàn phím bị như vậy. Và bây giờ mình mới nâng cấp lên FW 21.0.45 thì bàn phím vẫn lỗi như thế, nhưng lại thêm cái lỗi 4 phím chỉ huớng lên, xuống, phải, trái giờ coi như bị liệt ( thế là coi như chơi game N-gate vứt đi). Chả có tác dụng gì nữa rồi. Minh lại up tiếp lên FW 21.0.102 hy vọng hết lỗi đó. Nhưng vẫn không hết vẫn bị như FW cũ.
Mình viết bài này lên đây xem có ai bị như mình không? và muốn hỏi xem có ai có cách nào để khắc phục lỗi đó không thì giúp mình với. Mình đã làm tất cả các cách, format toàn bộ ổ, thẻ nhớ. format cả *#7370# mất hết cả hack mà vẫn không được.
Mong bác nào mà biết cách giải quyết vấn đề này thì giúp mình với nha. Thank nhiều.:-/

ducbang1907

Hình như bạn đã change code sang Việt Nam? Mình cũng dùng N97 xách tay,đã change code, nhưng chỉ bị lỗi các phím y<=>z và các symbol thôi. Cái này mình phải tự nhớ chứ chẳng làm cách nào đc đâu. Vì bàn phím ở châu Âu với bàn phím châu Á nó khác nhau mà. Nếu bạn không thích thử bị như vậy, trả về code đúng của nó xem sao. Chắc là ok đó. Nhưng như vậy thì khi ấn dễ bị nhầm đấy :D

dbt123

N97mini vẫn chưa hack bằng hello đc bạn ạh!Chỉ mới hack bằng phoenix ở fw11
Bạn muốn tìm hiễu cách hack phoenix thì qua topic bên người ta sẽ hướng dẫn cho bạn hack phoneix,Tốt nhất signer rồi dùng đỡ bạn ạh!

E thấy trên topic kia có cái video về hiệu ứng của N97. Trông kết quá nên định hack cho bằng đc. E là fan ruột của Nokia, thấy N97 nhà mình có có phần kém Iphone về hiệu ứng, mặc dụ mọi thứ đều trội hơn Iphone. Nhưng xem ra ko chạy đc hiệu ứng đó rồi. Huhu.Nó yêu cầu máy phải hack mới cài đc

panrai

Super V.I.P
E thấy trên topic kia có cái video về hiệu ứng của N97. Trông kết quá nên định hack cho bằng đc. E là fan ruột của Nokia, thấy N97 nhà mình có có phần kém Iphone về hiệu ứng, mặc dụ mọi thứ đều trội hơn Iphone. Nhưng xem ra ko chạy đc hiệu ứng đó rồi. Huhu.Nó yêu cầu máy phải hack mới cài đc

mình thấy bạn hỏi 1 vụ hack ko mà 3 lần rùi nhé X-( và mình cũng trã lời nhiều lần rùi nhé bạn đừng spam nhé

votjnhyeu

thank bạn, thật ra các phím nhầm như thế thì cũng không sao. nhưng bực cái từ khi nâng lên FW 21.0.102 mà flast bằng phoenix thì tự nhiên nó die mất cái nút điều hướng ( 4 nút lên,xuống,phải,trái) đó, cần là cần cái phím điều hướng đó thôi.

huynhdinhtuan

Thảo luận về C6

Hiện giờ minh đang rất phân vân về chiếc cảm ứng mới ra của nokia C6, không biết cảm ứng gì?:-? được đa điểm chưa?:-? zoom hình được giống iphone kéo bằng ngón tay hay chưa?:-? chất lợn so với "tệ phẩm X6", hay 5800 thì như thế nào?:-? mong các bạn nào đã sử dụng rồi thì góp ý cho minh nge? =D>=D>=D>

r3v3ng3

Tình hình là tối qua máy em (n97mini) pin còn 1 nấc, đang nt, vừa nhận đc tin nhắn mới thì hết pin(trước đó có bắn bluetooth,chưa mở ra nge nữa T.T). Về nhà cắm sạc, để cỡ 20'' thì mở lên, mất hết tin nhắn (em lưu mess ở mass memory).Đổi qua đổi lại thì mấy mess lưu trong phone memory thì vẫn còn,mass memory thì mất hết,tắt máy mở lại vẫn không dc,ấn ấn trong setting(message) thì nó báo system error (chỉ 1 lần) .Cho em hỏi có cách nào lấy lại được mấy trăm tin đó ko ạ,vì có 1 số khá quan trọng với e =((

TruongHan

Super V.I.P
Tình hình là tối qua máy em (n97mini) pin còn 1 nấc, đang nt, vừa nhận đc tin nhắn mới thì hết pin(trước đó có bắn bluetooth,chưa mở ra nge nữa T.T). Về nhà cắm sạc, để cỡ 20'' thì mở lên, mất hết tin nhắn (em lưu mess ở mass memory).Đổi qua đổi lại thì mấy mess lưu trong phone memory thì vẫn còn,mass memory thì mất hết,tắt máy mở lại vẫn không dc,ấn ấn trong setting(message) thì nó báo system error huhu.Cho em hỏi có cách nào lấy lại được mấy trăm tin đó ko ạ,vì có 1 số khá quan trọng với e =((

Kết nối đt với PC ở chế độ PC Suite rồi mở PC Suite ra xem tin nhắn coi được không bạn

r3v3ng3

Dạ em vừa gắn vào, mở Ovi suite đợi nó sync thì All 0, Inbox 0, buồn ở chổ inbox, sent ko còn cái nào, mà delivery reports thì vẫn còn....

Status
Không mở trả lời sau này.