• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

axdd

Member
mình có con x6 mới mang từ nước ngoài về.Giải mã rồi có chạy đuợc cfw không vậy ae

tuancongtu87

Các bạn giúp mình với. Mình có con x6 mang từ hàn quốc về có ai biết địa chỉ giả mã cho em nó ở hà nội ko hay ở hải phòng cũng được chỉ giúp mình nhé. Và cho mình biết hết khoảng bao nhiêu tiền nhé. Và thay cái màn hình cho e nó hết bao nhiêu cho mình bít luôn nhé. Thanks các pan!

ki3pc0d0n

Làm sao đê gõ TV như E71,72 cho x6 nhỉ.....
Dùng chức năng gõ TV của nó lâu quá

tuansaker91

các bác giúp em tí, con X6 của em cái cảm biến ánh sáng bị làm sao ý.dùng bình thường thì không sao nhưng lúc gọi điện hay nghe điện thì cảm ứng bị đơ luôn. dí xát cái chỗ cảm biến vào đèn thì lại dùng được bình thường.bỏ ra lại bị như trên. đã test firmware,màn cảm ứng vẫn ngon . ah tiện cho em hỏi cái cảm biến ánh sáng của x6 thay hết bao nhiêu :((

ki3pc0d0n

các bác giúp em tí, con X6 của em cái cảm biến ánh sáng bị làm sao ý.dùng bình thường thì không sao nhưng lúc gọi điện hay nghe điện thì cảm ứng bị đơ luôn. dí xát cái chỗ cảm biến vào đèn thì lại dùng được bình thường.bỏ ra lại bị như trên. đã test firmware,màn cảm ứng vẫn ngon . ah tiện cho em hỏi cái cảm biến ánh sáng của x6 thay hết bao nhiêu :((

Chừ mới nghe vụ này !

vantuan48

mình có một con x6 , bao hành còn 2tháng ,hàng còn ngon , phụ kiện tai nghe , xạc đầy đủ . ae nào có ý muốn xài e nó thì pm 0933523001 or 0975086525 gd trực tiếp tại hcm , gần DHBK

caobang200

máy mình giắc tai phone bị rè,cho mình hỏi nếu mang đi care bảo hành thì có cần chạy lại FW gốc ko? mình đang dùng CFW c6v40. sợ mang ra họ bảo lỗi phần mềm ko ktra cho thì toi! thanks

boy_online01

máy mình giắc tai phone bị rè,cho mình hỏi nếu mang đi care bảo hành thì có cần chạy lại FW gốc ko? mình đang dùng CFW c6v40. sợ mang ra họ bảo lỗi phần mềm ko ktra cho thì toi! thanks

Nếu họ bảo lỗi pm thì họ flash lại fw chứ có gì đâu mà... Máy mình cũng hết bh rồi, giờ mà lỗi thì chỉ mang ra tiệm đc thôi :(. Từ bé đến giờ chưa biết mang đồ đi bảo hành bao giờ, có mỗi một lần mua PC đc 1 tuần thì đi cái ổ DVD, nhưng mà ng ta đến tận nhà sửa :p

caobang200

nhưng mình xem trên navifirm thì RM-559 có v31.04 thui, RM-551 mới có v32.mình đang dùng c6v40 core x6v32 nếu họ chạy lại FW v31 thì die mất! thanks
Nếu họ bảo lỗi pm thì họ flash lại fw chứ có gì đâu mà... Máy mình cũng hết bh rồi, giờ mà lỗi thì chỉ mang ra tiệm đc thôi :(. Từ bé đến giờ chưa biết mang đồ đi bảo hành bao giờ, có mỗi một lần mua PC đc 1 tuần thì đi cái ổ DVD, nhưng mà ng ta đến tận nhà sửa :p

longminhpham

Làm sao anna được bạn, anna là symbian 3,còn x6 là s60v5, về mặt lý thuyết là không thể được,với cả anh Stephen Elop tính quẳng s60v5 đi lâu rồi,có may chăng chỉ là được cải tiến đôi chút về phần mềm như kiểu ovi maps,web browser,...

boy_online01

Cứ 4 tháng Nokia mới update firmware mới cho X6 (tháng 2 - tháng 6 - tháng 10), nhưng giờ chả trông mong gì cái gọi là Anna nữa. Mà mấy con Belle mới ra chả thấy con nào ra hồn, đc cái này mất cái kia. 600, 700 thì có 3G nhưng ko có camera trước :|, đã thế cả 3 con đều là full focus, mình hay chụp tài liệu thì dùng thế quái nào đc cái camera ấy. Tóm lại vẫn thấy N8 là đầy đủ nhất.

mai_tien_dat_251

Cứ 4 tháng Nokia mới update firmware mới cho X6 (tháng 2 - tháng 6 - tháng 10), nhưng giờ chả trông mong gì cái gọi là Anna nữa. Mà mấy con Belle mới ra chả thấy con nào ra hồn, đc cái này mất cái kia. 600, 700 thì có 3G nhưng ko có camera trước :|, đã thế cả 3 con đều là full focus, mình hay chụp tài liệu thì dùng thế quái nào đc cái camera ấy. Tóm lại vẫn thấy N8 là đầy đủ nhất.

mình cũng thích N8 hoặc E7! mà bác chụp tài liệu làm phao để mang đi thi quay cóp à??? như thế là không được đâu! hehe :-?

t1985

cách mớ đèn flash ỡ chế độ quay video với ? thank pro !=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối: