• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

minhdale

Thích dùng hàng zin hơn hàng cook, mod :-??.Tiện thể cho mình hỏi làm sao để tắt chức năng rung phản hồi khi sử dụng v30.

P/S:Nhờ DinhTuan giúp mình cái link :D.

Last edited by a moderator:

boy_online01

Thích dùng hàng zin hơn hàng cook, mod :-??.

P/S:Nhờ DinhTuan giúp mình cái link :D.

Bạn này giống mình này, từ hồi dùng X6 đến giờ chưa flash bản mod nào cả :D. Nhưng mình vửa tải CFW C6 về, đang tìm hiểu cách cook FW để làm một bản cá nhân.

minhdale

Bạn này giống mình này, từ hồi dùng X6 đến giờ chưa flash bản mod nào cả :D. Nhưng mình vửa tải CFW C6 về, đang tìm hiểu cách cook FW để làm một bản cá nhân.

Vậy bạn đã hack chưa ?.Cho mình cái link hướng dẫn với.Và bạn có biết cách tắt chức năng rung phản hồi trên FW v30 chưa :D

Trvuphuong

Member

Vậy bạn đã hack chưa ?.Cho mình cái link hướng dẫn với.Và bạn có biết cách tắt chức năng rung phản hồi trên FW v30 chưa :D

bạn vô cài đặt, cá nhân, profile, chọn cấu hình bạn đang dùn ấn tuỳ chọn, cài đặt riêng, mức đ.ứng của MH c.ứng. Rồi chọn tắt . Là được à!

mathjpkute

em up lên FW v30 bi lỗi máy chỉ có tiếng anh với tiếng trung thôi .nhưng vào phần nghe nhạc thì vẫn là tiếng việt nhưng lỗi font

minhdale

Cái đó là do code của máy quyết định.Bạn có thể đổi code sang mấy cái máy bán ở vn có tiếng việt rồi up lại fw là ổn.

Bạn nào cho cái link hướng dẫn hack x6 v30 cái :-/

minhdale

Cách đó thì tui biết rồi.Và trong 4r cũng có FW hacked luôn sao bạn lại đưa tui cái link loằng ngoằng thế.Chắc không thể dùng HelloOX như v3 được roài :(
Vậy cái X6 của mình nó khá nhanh hết pin và không thể tự nhớ ngày tháng mỗi khi rút pin trong 1 khoảng thời gian --> điều này có bình thường :-/.

Chỉnh sửa cuối:

tngoc1

Cách đó thì tui biết rồi.Và trong 4r cũng có FW hacked luôn sao bạn lại đưa tui cái link loằng ngoằng thế.Chắc không thể dùng HelloOX như v3 được roài :(
Vậy cái X6 của mình nó khá nhanh hết pin và không thể tự nhớ ngày tháng mỗi khi rút pin trong 1 khoảng thời gian --> điều này có bình thường :-/.

mình cũng bị lỗi ngày h giống như bạn nè, không biết la do lỗi hay là bản thân nó vốn thế. Ai trả lời giúp cái.

boy_online01

mình cũng bị lỗi ngày h giống như bạn nè, không biết la do lỗi hay là bản thân nó vốn thế. Ai trả lời giúp cái.

X6 nó thế đấy, ko sao đâu. Hầu hết máy của Nokia nếu bỏ pin ra khoảng 30s là đã ko nhớ ngày tháng rồi. Em X6 của mình sau một thời gian dùng làm modem giờ pin đã yếu đi khá nhiều, gần đây có một số ngày phải sạc 2lần/ngày.

Nghe nói có cfw c6 cho x6 rồi mà sao anh thấy anh em im thế. Mà mình cũng nghe nói sắp có fw mới nữa. Không biết cfw c6 dùng thế nào, flash thế nào. Mình muốn dùng qúa mà chẳng biết bắt đầu từ đâu. Ai dùng rồi xin chỉ giáo

dkhoan_0211

Nghe nói có cfw c6 cho x6 rồi mà sao anh thấy anh em im thế. Mà mình cũng nghe nói sắp có fw mới nữa. Không biết cfw c6 dùng thế nào, flash thế nào. Mình muốn dùng qúa mà chẳng biết bắt đầu từ đâu. Ai dùng rồi xin chỉ giáo
cfw C6 à, nghĩa là bạn đang sài điện thoại C6 với cái vỏ X6 :))

zprox

ko biết bao h có bản final của binh24 đây

Chỉnh sửa cuối:

phamtiendt1982

Mình hỏi thật câu này nha mấy bạn.X6 mắc hơn c6 mà sao mình thấy mọi người lại thích chạy fw của c6 cho x6 vậy?bộ fw của x6 dõm hơn hả?

Trvuphuong

Member
Mình hỏi thật câu này nha mấy bạn.X6 mắc hơn c6 mà sao mình thấy mọi người lại thích chạy fw của c6 cho x6 vậy?bộ fw của x6 dõm hơn hả?

Tại giao diện và màn hình home của c6 đẹp hơn! Với lại thay đổikhông khí cho chú dế thêm mới mẽ tí !hehe nhung mình thì chưa biết flash .hic

zprox

cũng như iphone chạy đc android vậy đó :)

Mình chưa dùng c6 bao giờ. Cho mình hỏi dùng c6 cho x6 thì xem video flv có xem được cái mã avc1 mà x6 không xem được không

boy_online01

Mình chưa dùng c6 bao giờ. Cho mình hỏi dùng c6 cho x6 thì xem video flv có xem được cái mã avc1 mà x6 không xem được không

Cái này mình cũng ko biết. Mình chỉ biết nếu nhét codec nào vào thì máy sẽ đọc được film có codec đó. Vì vậy nếu CFW X6 mà C6 port sang ko có mã avc1 thì cũng ko xem được. Đang test thử cái CFW C6 ->X6, nói chung thì mình kết mỗi cái HS, còn lại thì cũng khá nhiều lỗi... chưa thể bằng FW gốc của X6 đc.