• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

kiemthan306

mâty1 bồ ơi giúp với sao cái nút ở góc phải trên cùng để vào nhạc và hình ảnh nó bị đơ đơ, bấm vào cái nút nó ko hiện cái thanh menu, lúc vào đc lúc vào ko được....... rs lại máy thì bấm lại hiện lên, một lúc sau lại bị đơ tiếp....mấy bồ có bik vì sao ko.....cảm ứng của màn hình thì ko bị gì hết....

boy_online01

mâty1 bồ ơi giúp với sao cái nút ở góc phải trên cùng để vào nhạc và hình ảnh nó bị đơ đơ, bấm vào cái nút nó ko hiện cái thanh menu, lúc vào đc lúc vào ko được....... rs lại máy thì bấm lại hiện lên, một lúc sau lại bị đơ tiếp....mấy bồ có bik vì sao ko.....cảm ứng của màn hình thì ko bị gì hết....

Mình thỉnh thoảng cũng bị thế. Nhưng mà thường bịt kín cả đầu ngón tay vào là đc 100% :D

kiemthan306

nhưng ko bik máy của tui máy ngày nay nó bị như vậy ah'.....khó chịu lắm....bị kín cả đâu ngón tay mà vẫn ko hiện lên cái menu...ko bik có bị lỗi ở phần đó ko nữa...mấy ngày trước thì sài bt từ khi chép 2 cái hình hồi nhỏ vô máy là bị như vậy lun...muk hình thì đâu có liên wan gì đâu.....

tranconghd89

nhưng ko bik máy của tui máy ngày nay nó bị như vậy ah'.....khó chịu lắm....bị kín cả đâu ngón tay mà vẫn ko hiện lên cái menu...ko bik có bị lỗi ở phần đó ko nữa...mấy ngày trước thì sài bt từ khi chép 2 cái hình hồi nhỏ vô máy là bị như vậy lun...muk hình thì đâu có liên wan gì đâu.....
*#7370# cho lành bác ah

kiemthan306

làm luôn rồi lúc đầu chạy thì bình thường lúc sau lại bị trở lại ko hiểu vì sao...cứ đơ đơ....

duc143

Nokia X6 nó update firmware lên bản V40.0.002 rồi đó, ai test thử chưa??

supermenx

Tin vui là lúc nãy mới bảo hành về, lên Nokia Suite kiếm tra và phát hiện đã có cfw v40.0.002 rồi! Bản cũ là v32.0.002, hiện giờ đang tải nó về để hack đây! Nhưng mình không rành về chỉnh sửa các thứ trong đó. Mong anh Hoàng Huy ra bản chỉnh sửa này sớm tí, keke... chỉ thích dùng cfw của anh ấy thôi!

kenzo2306

CHo mình hỏi cái. Máy mình dùng bản 32.0.002 thì mình có hack máy. Bây h update len 40.0.002 sao noa đều báo là k dc nhỉ. Hix

caobang200

bị lỗi gì vậy bạn? ko đc thì bạn lên navifirm tải bản v40 về rùi flash ko thì chờ vài hôm có bản cook v40 thì flash vậy!
CHo mình hỏi cái. Máy mình dùng bản 32.0.002 thì mình có hack máy. Bây h update len 40.0.002 sao noa đều báo là k dc nhỉ. Hix

kenzo2306

bị lỗi gì vậy bạn? ko đc thì bạn lên navifirm tải bản v40 về rùi flash ko thì chờ vài hôm có bản cook v40 thì flash vậy!
Mình cũng không rõ nữa. Mình update ở phần cập nhật phần mềm có sẵn trong điện thoại đó. Dow về và update xong máy báo là cập nhật không thành công. Hic

vuhien

Khi cook người cook đã bỏ chức năng update từ máy điện thoại đi để tiết kiệm 5MB ổ C nên giờ buộc phải update bằng cáp qua PC

kaothenhi

Khi cook người cook đã bỏ chức năng update từ máy điện thoại đi để tiết kiệm 5MB ổ C nên giờ buộc phải update bằng cáp qua PC
Lâu rồi mới thấy bác vuhien xuất hiện. Trước cũng hay dùng bản cook của bác. Còn dùng v5 làm bản cook ofw cho a e đi bác.

tjp_xd

Máy mình dạo này tự nhiên cứ báo lỗi đòi lắp thẻ SIM, không biết là lỗi của phần cứng hay của phần mềm nữa, vì nhiều khi chỉ cần khởi động lại là nó lại nhận lại được SIM luôn.
Máy mình cũng bị vậy ko bít tại sao nữa ~X(

kaothenhi

Hrùi nó cứ chập chờn thế là die luôn cái SIM, phải đi làm lại cái mới. Dùng cái sim mới thì cũng bị, nhưng mà rất ít thôi. Có thể đấy là do tiếp xúc kém. Một nguyên nhân nữa theo mình nghĩ rất có thể là việc đổi tên profile bình thường khi cook gây nên.

Dragon459

Manager
Hrùi nó cứ chập chờn thế là die luôn cái SIM, phải đi làm lại cái mới. Dùng cái sim mới thì cũng bị, nhưng mà rất ít thôi. Có thể đấy là do tiếp xúc kém. Một nguyên nhân nữa theo mình nghĩ rất có thể là việc đổi tên profile bình thường khi cook gây nên.
đổi tên cấu hình đấy đâu có liên quan gì tới chập chờn sim đâu nhỉ ;;):-/
Nếu đã nghĩ như thế sao k tes thử bằng cách đổi sang cấu hình im lặng hoặc các cấu hình khác xem sao

kaothenhi

ý mình là, khi đổi tên cái profile bình thường thì không đổi theo cách thông thường được, mà phải sửa tên của nó trong rof2. Thì không rõ nó có bị ảnh hưởng gì không. Cũng chỉ nghi2 vậy thôi. Chứ không phải là đổi profile này sang profile khác đâu.
P/S: hiện tượng trên bắt đầu xuất hiện khi làm động tác này nên mới có nghi vấn như vậy.

Chỉnh sửa cuối: