• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

babyblue6372

Vậy bạn coi lại đi nha! Pin zin máy mình sạc lần nào ít cũng hơn 3 tiếng,lần nào mình xả pin thì hơn 4 tiếng đó.Dung lượng pin cao,mình xài đến khi máy báo hết pin 15 lầ (cái này là mình canh hihi) mới cắm sạc.Cái a trong Cty còn chọc mình là sạc 4tieng để dành xài 4 ngày nữa đó!

máy mua ở TGDD sau 3 lần sạc đầu tiên tất cả những lần sạc sau này đều 2h là full pin(máy của mình)

cfbarca

Active Member
@SO SÁNH CAMERA CỦA E71 VÀ E66

- Nhờ các pác có 2 máy trên thì check lại dùng có đúng như vậy ko? số là tui so sánh 2 con camera của bộ đôi e71 và e66 (tính năng gần như là giống nhau) nhưng về camera (cùng 3.2MP) đem ra chụp hình trong cùng 1 điều kiện và thời điểm tui nhận thấy ảnh do ê66 chụp vẫn đẹp hơn và sáng hơn
(2 con máy của tui đều mới như nhau và cam cũng set default như nhau)... vậy các pác thử và cho nhận xét dùm nhé, Tks

cagivamito

@SO SÁNH CAMERA CỦA E71 VÀ E66

- Nhờ các pác có 2 máy trên thì check lại dùng có đúng như vậy ko? số là tui so sánh 2 con camera của bộ đôi e71 và e66 (tính năng gần như là giống nhau) nhưng về camera (cùng 3.2MP) đem ra chụp hình trong cùng 1 điều kiện và thời điểm tui nhận thấy ảnh do ê66 chụp vẫn đẹp hơn và sáng hơn
(2 con máy của tui đều mới như nhau và cam cũng set default như nhau)... vậy các pác thử và cho nhận xét dùm nhé, Tks
sao bạn so vậy dc? bạn chụp hình, tinh chỉnh các thông số máy ảnh như nhau,sau đó đưa lên 1 PC, mở ra mới nhận xét dc chứ? muốn nhận xét phải khách quan bạn àh! bạn chụp xong đưa 2 cái màn hình ra so sánh thì sao mà cho nhận xét đúng dc? hix bạn làm thử xem!

cagivamito

cho mình hỏi xả pin là sao vậy bạn?
Là như thế này:
pin ban đầu nhà sản xuất luôn cho bạn 1 ít để sử dụng tạm, sau đó buộc bạn phải sạc trong vòng 12 tiếng cho 03 lần đầu,đó là cách để pin có thể trữ lượng điện năng cần thiết cho các lần sử dụng (các lần sau thì k cần thiết phải là 12 tiếng, chỉ cần pin báo đầy là ok)
sau 1 thời gian sử dụng (6-12 tháng),pin có hiện tượng sạc nhanh,nhưng sử dụng k còn như thời gian ban đầu là do pin thực hiện công việc phóng và xả điện k thực sự hoàn toàn.VD ban đầu bạn phải sạc 4 tiếng pin mới đầy và bạn có thể sử dụng dc 4 ngày nhưng dần về sau bạn sạc chỉ đầy chỉ cần 2 tiếng nhưng pin lại chỉ sử dụng dc có 3 ngày. Hiện tượng này bạn hay kêu là chai pin,nhưng thực tế hiện tượng chai pin chỉ xảy ra khi bạn sử dụng pin k đúng cách mà thôi. còn việc sử dụng pin sau 1 thời gian 2-3 năm mà hư là chuyện bt (lão hóa các catod của pin)
Việc xả pin mang lại lợi ích là khôi phục lại trữ lượng pin gần như là 90% ban đầu.Giúp pin trữ điện lâu hơn,và quan trọng là giúp catod và anod hoạt động hiệu quả hơn.Kéo dài tuổi thọ pin hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.