• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ địa chỉ uy tín để thay đồ UIQ3 (Toàn quốc)

Son_Nguyen

150k mà pin chính hãng là bèo nhèo đó bác ơi ... bác nên kiếm quả pin dung lựong cao mà dùng ... cũng ngon lém ... cũng tầm 150k thui ... giá đó là hợp lí đó bác ... chứ pin sony , hơn nữa là bts 40 dùng cho p1 thì bác đừng mong em nó < 150k :D

150k là giá miếng dán bảo vệ màn hình bạn ơi, chứ pin chính hãng Sony ko có giá đấy đâu.:D.
@hoanghai_188: bạn ra Phú Thái ở 46 Đại La mua miếng dán màn hình cho P1i có 20k/tấm thôi, mình toàn mua ở đó, dùng tẹt mà ko thấy xước mấy, hỏng lại thay.:)).

hoanghai_188

150k là giá miếng dán bảo vệ màn hình bạn ơi, chứ pin chính hãng Sony ko có giá đấy đâu.:D.
@hoanghai_188: bạn ra Phú Thái ở 46 Đại La mua miếng dán màn hình cho P1i có 20k/tấm thôi, mình toàn mua ở đó, dùng tẹt mà ko thấy xước mấy, hỏng lại thay.:)).

Thank bạn. Thế sao mình hỏi ở cửa hàng bảo hành của SE thì nó hét tới 150k vậy.hic. Thế miếng dán 20k có đảm bảo không bạn. Có ảnh hưởng gì tới máy hay cái màn hình cảm ứng không. Em hỏi cho chắc ăn vì mỗi lần thay đồ cho SE là lại mất 1 tháng lương.hic

s4l3m87

20k cả công ... :)) xài hơi ngon đó bạn ... gần cầu Giấy cũng có đó bạn :D

dreamhouse

em đang muốn thay cái loa ngoài của con ww960i cái, chả hiểu tại sao em có nghe mấy loa ngoài đâu mà loa rè thế, bác nào biết chỗ thay uy tín chỉ em với, lên hãng 33A trần hưng đạo cũng là loa tàu đểu thôi, em thay 1 lần ở đó rồi

Son_Nguyen

Thank bạn. Thế sao mình hỏi ở cửa hàng bảo hành của SE thì nó hét tới 150k vậy.hic. Thế miếng dán 20k có đảm bảo không bạn. Có ảnh hưởng gì tới máy hay cái màn hình cảm ứng không. Em hỏi cho chắc ăn vì mỗi lần thay đồ cho SE là lại mất 1 tháng lương.hic

Chuyện! Bạn lên chính hãng thì bao giờ mà chả đắt hơn ở ngoài. Mình toàn mua ở Phú Thái xài, có 20k/tấm dùng ngon lành, ko ảnh hưởng gì đến màn hình hay cảm ứng đâu. Mà mỗi lần mình toàn mua tầm 3-4 tấm để mỗi lần thay đỡ mất công đi.:D.

thangbom3584

bro nào biết chỗ thay cái jack 12 chấu của p9(cái tiếp xúc với main để cắm sạc,cable,tai nghe đó).thanks

masterbi

Hôm nay xem trên mạng e thấy cái thẻ MS pro Duo ở nhatcuongmobile có 150k. Chỗ này khá uy tín mà giá thì lại bằng có 1/2 giá bt. Vậy e có nên mua thẻ ở đây ko ạ?

gintamarchen

Tình hình là con P1i nó mới bị gãy mất chiếc bút và phần gãy thì nằm mất trong máy rồi. Các bác biết chỗ nào bán bút cảm ứng cho P1i k? Và làm sao để lấy được phần bút bị gãy ra thế.hic.
Em mới vào trang http://www.thegioididong.com/DTDD/Accessory/AccessorySearchResult.aspx?atype=3&modelid=20953&brid=3. Thấy giá pin P1i có 195k. Co tin được không mấy bác?

Bút mua chính hãng ở ANBA là 100k, ra ngoài mua thì 20-40k nhưng ko được đẹp và dễ gãy.

NokuaN70

Well-Known Member
Tình hình là con P1i nó mới bị gãy mất chiếc bút và phần gãy thì nằm mất trong máy rồi. Các bác biết chỗ nào bán bút cảm ứng cho P1i k? Và làm sao để lấy được phần bút bị gãy ra thế.hic.
Em mới vào trang http://www.thegioididong.com/DTDD/Accessory/AccessorySearchResult.aspx?atype=3&modelid=20953&brid=3. Thấy giá pin P1i có 195k. Co tin được không mấy bác?

Cái này tin dc nè, pin dung lượng 1120mAh của Konfulon, xài cũng chấp nhận dc, về lâu dài thì chưa biết ra sao thôi, nhưng với giá đó thì tạm chấp nhận dc.

anhbida

Ở SG chỗ nào bán nắp đậy khi tháo flip và bàn phím QWERTY của P990i vậy mấy bác,giá cỡ bao nhiêu?thanks

Chỉnh sửa cuối:

kotex_019

Bác nào có cái nút cáo su che míc nói của P1i (bên trong vỏ) làm ơn để cho em. Em tháo ra vệ sinh bị rơi mất, cái nút vuông vuông màu ghi đi liền với vỏ ý.
SMS cho em nhé 0912182000 (em sẽ hậu tạ)

xin cảm ơn

NokuaN70

Well-Known Member
Phụ kiện cho P990, P1i thì nhiều nhưng ở SG thì phải chịu khó đi săn thì may ra.

hoanghai_188

Các bác biết chỗ nào vệ sinh P1i không nhỉ? Với lại con P1i của em nó bi bong cai năp màu bạc bên hôn rồi. Cho ANba nó co dán lại cho mình không? Hay là phai thay toàn bộ. Cho em cái địa chỉ với giá cả với

NokuaN70

Well-Known Member
Vô ANBA thì giá hơi chát nha, mặt trước,sau, nắp pin mấy em trong đó xắt tới 560k chưa kể phím. Mà mặt màu bạc bên hông bị bong là mặt trước hay mặt sau? Mặt trước bằng nhôm thì còn dán lại dc, mặt sau bằng nhựa, nó bám vô sườn máy bằng mấy cáij ngàm, nó mà bung ra là bó tay nếu như ngàm bị gãy. Ra 3/2 đoạn gần Viễn Thông A có một tiệm bán phụ kiện, bộ vỏ đểu nó bán 150k. Về tự dán. Mặt trước xài keo X9 hay keo con chó dán vô tư :D:D:D. Phải gần gần tui xử dùm luôn cho.

hoanghai_188

Vô ANBA thì giá hơi chát nha, mặt trước,sau, nắp pin mấy em trong đó xắt tới 560k chưa kể phím. Mà mặt màu bạc bên hông bị bong là mặt trước hay mặt sau? Mặt trước bằng nhôm thì còn dán lại dc, mặt sau bằng nhựa, nó bám vô sườn máy bằng mấy cáij ngàm, nó mà bung ra là bó tay nếu như ngàm bị gãy. Ra 3/2 đoạn gần Viễn Thông A có một tiệm bán phụ kiện, bộ vỏ đểu nó bán 150k. Về tự dán. Mặt trước xài keo X9 hay keo con chó dán vô tư :D:D:D. Phải gần gần tui xử dùm luôn cho.

Của em là mặt trước bác ạ. Em ở Hà Nội. Bác có biết chô nào không? Tư vấn hộ em với