• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ địa chỉ uy tín để thay đồ UIQ3 (Toàn quốc)

Chung_tuhinh

Chiều nay mình mới mua cái thẻ M2 2GB hiệu Sandisk của HNam ở bên Nguyễn Cư Trinh.
Cái thẻ này là Made in China, được bên đó nói là bảo hành 2 năm - 1 đổi 1.
Sau khi kiểm tra bằng cách copy dữ liệu từ PC qua thẻ thấy tạm ổn, kiểm tra tiếp bằng cách cài đặt ứng dụng lên thẻ thì thấy tốc độ cài đặt và tốc độ mở ứng dụng rất nhanh, chứng tỏ thẻ là hàng tốt.

Tự cập nhật thêm cho mình một kinh nghiệm nữa để phân biệt thẻ nhái và thật là:
- Cài đặt ứng dụng trên thẻ, cái nào cài đặt và mở ứng dụng lâu một cách bất thường thì là thẻ đểu.
- Kinh nghiệm này nhặt được là nhờ chiều nay mình có chuyển CDA và up FW cho một con máy P1i (CDA của Singapore), nhìn cái thẻ đã thấy nghi nghi. Cài ứng dụng vào thấy chậm một cách khác thường bèn đem cái thẻ xịn của máy mình qua cài thì nhanh phà phà. Thế là có kết luận !

XiaoGui

Chiều nay mình mới mua cái thẻ M2 2GB hiệu Sandisk của HNam ở bên Nguyễn Cư Trinh.
Cái thẻ này là Made in China, được bên đó nói là bảo hành 2 năm - 1 đổi 1.
Sau khi kiểm tra bằng cách copy dữ liệu từ PC qua thẻ thấy tạm ổn, kiểm tra tiếp bằng cách cài đặt ứng dụng lên thẻ thì thấy tốc độ cài đặt và tốc độ mở ứng dụng rất nhanh, chứng tỏ thẻ là hàng tốt.

Tự cập nhật thêm cho mình một kinh nghiệm nữa để phân biệt thẻ nhái và thật là:
- Cài đặt ứng dụng trên thẻ, cái nào cài đặt và mở ứng dụng lâu một cách bất thường thì là thẻ đểu.
- Kinh nghiệm này nhặt được là nhờ chiều nay mình có chuyển CDA và up FW cho một con máy P1i (CDA của Singapore), nhìn cái thẻ đã thấy nghi nghi. Cài ứng dụng vào thấy chậm một cách khác thường bèn đem cái thẻ xịn của máy mình qua cài thì nhanh phà phà. Thế là có kết luận !

Hehe,em cũng vừa mới mua một cái thẻ sandisk 2gb,giống của anh. Mua ở bên Tàu lun,bảo hành 5 năm lận,trong vòng 3 năm được đổi thẻ mới nếu hỏng. Về kiểm tra tốc độ đọc ghi thấy giống y hệt tốc độ ghi trên nhãn thẻ luôn. Thế anh mua bao tiền vậy? Em xem ở VN có rẻ hơn nhiều không?

eternal_vnn

Hehe,em cũng vừa mới mua một cái thẻ sandisk 2gb,giống của anh. Mua ở bên Tàu lun,bảo hành 5 năm lận,trong vòng 3 năm được đổi thẻ mới nếu hỏng. Về kiểm tra tốc độ đọc ghi thấy giống y hệt tốc độ ghi trên nhãn thẻ luôn. Thế anh mua bao tiền vậy? Em xem ở VN có rẻ hơn nhiều không?

minh`mua thẻ Sandisk 2G thấy tốc độ đọc ghi cũng đc mà có 110K (đúng ra là 115K,đc anh bán hàng khuyến mãi ^^).bên đấy Tiểu Quỷ mua tính theo Nhân Dân Tệ thì đổi sang tiền Việt là bi nhiu?

NokuaN70

Well-Known Member
hôm bữa mới lụm cái thẻ Sandidk 4g hết 470k, test thử Ok. Anh em nào có nhu cầu thì tham quan website này Kingstonvn.com

shadow141206

hôm bữa mới lụm cái thẻ Sandidk 4g hết 470k, test thử Ok. Anh em nào có nhu cầu thì tham quan website này Kingstonvn.com

chà, vô đó thì chắc chắn là hàng chất rồi !!!! Nhưng mà 470k ... rẻ đã vậy :D

NokuaN70

Well-Known Member
chà, vô đó thì chắc chắn là hàng chất rồi !!!! Nhưng mà 470k ... rẻ đã vậy :D

Giá nó bán cũng ngang với những chổ khác, nhưng dc cái là thẻ nhớ nó bỏ trong hộp bằng nylon cứng nghiêm chỉnh, có giấy hd check thẻ online luôn, nói chung là hàng xịn(đang xài) tốc độ đọc ghi, cài soft kg có gì đáng phàn nàn. Tại đại lý của nó thì rẻ hơn 20k nhưng buôn bán thấy ghét lắm, lên hỏi thẻ 4G toàn hết hàng, qua mấy chỗ chi nhánh con thì bao nhiêu cũng có.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

minh`mua thẻ Sandisk 2G thấy tốc độ đọc ghi cũng đc mà có 110K (đúng ra là 115K,đc anh bán hàng khuyến mãi ^^).bên đấy Tiểu Quỷ mua tính theo Nhân Dân Tệ thì đổi sang tiền Việt là bi nhiu?

Chết em rồi,em mua hớ rồi :(( Em mua hết tận 100 tệ,tính ra khoảng 250 tiền việt.hixhix.Sao mọi người mua thẻ rẻ thế nhỉ.
@: Mà tớ nghi thẻ của eternal là thẻ đểu lắm,bên này thẻ đểu củng chỉ gần 100k thôi,dùng mới đầu thấy chạy cũng tít mù lắm,nhưng được một thời gian là sẽ biết ngay. Mà trong trang của bác Nokua http://kingstonvn.com/Mobile.htm thấy thẻ 1gb đã 200k rồi thì thẻ 2gb chắc chắn phải khoảng 300.hehe

Chung_tuhinh

Anh mua có 190K tại SG.
Lên Service Center của SE ở 106 Trần Đinh Xu nó chém dã man.
Cái thẻ 4GB gần triệu bạc ... :((
Nhợn :mad:)

XiaoGui

Anh mua có 190K tại SG.

Hehe,trong đấy thì nó chém là phải rồi. Cái gì cũng chém dã man. Mà chưa chắc đã phải là thẻ xịn đâu. :|
@: Chúc mừng anh và tất cả fan MU vì MU đã vào chung kết C1,hehe

Son_Nguyen

Anh mua có 190K tại SG.
Hehe, ở Care của SE thì cái gì giá cũng trên trời hết á. Thẻ M2 4G này mà mua ở Phú Thái là 750k. Bọn Sony ăn lãi ác thật.

kisianhtrangls

Cũng đa số là lởm ( trên 90% ) thi thoảng có vài cái vớ vẩn thì xịn 2nd ( cáp cũ, sạc cũ )
hihi bác cũng dùng w950i à. Bác có biết chỗ nào mua pin bts-33 xịn cho w950i ở HN không? Mình đi đâu cũng thấy bảo hàng lởm thế này sợ quá :(

O9xx19xx29

hihi bác cũng dùng w950i à. Bác có biết chỗ nào mua pin bts-33 xịn cho w950i ở HN không? Mình đi đâu cũng thấy bảo hàng lởm thế này sợ quá :(
Mấy đồ này chỉ có cách chăm chỉ lượn trên muare.vn thôi - soi được người dùng cá nhân bán thì gặp xem sao chứ mà ai bán "hàng loạt" với số lượng ko giới hạn thì chắc chắn hàng fake.

do_hongquan2003

Giúp mình chỗ bán vỏ P990i với

Tình hình là mình có 1 em P990 nhưng vỏ bị sơn airbrush trông chán quá. Giờ mình muốn thay cái vỏ mới cho em nó và mua thêm cái bàn phím flip nữa. Vậy ae nào biết chỗ nào tin cậy chỉ giùm mình nhé ( trừ cái se service center ra vì ở đó giá mắc quá ). thanks ae nhiều nhé. hoặc ae nào có vỏ muốn bán thì pm mình nhé. 0972790068. Thanks.