• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

jinsakura

Các bác cho hỏi sao dạo này em 3d rớt giá nhanh nhỉ? Gia giờ chỉ bằng Sen. :(
Bạn biết vì sao không ? vì nó chưa thật sự là 3D, chỉ có xem video, hình ảnh hay chơi game thì mới có 3D, còn bình thường thì nó không khác gì những cái điện thoại 2D cả, lúc chơi game 3D thì cũng khó để giữ 3D luôn rõ và có ai cầm chắc điện thoại được 1 tư thế mãi đâu? cấu hình ngang với SEN nên giá nó ngang là phải rồi. mình cũng đang dùng và cảm thấy hài lòng em nó ở chỗ nam tính, cầm chắc tay, hiển thị sắc nét và cấu hình cũng tạm ổn so với mặt bằng chung, và thi thoảng chụp cái ảnh 3D khác với truyền thống thấy cũng hay hay. giá như camera nó 8M thì ngon hơn chút, 5M ít quá và cũng chỉ 720P ko full

realmadrid_cf

quay 2D có thể full HD đấy. Mà chỉ lúc xem phim, xem ảnh, chơi game mới cần 3D, chứ lúc nào cũng 3D thì bạn có chịu nổi không?

hanoiwap

Super V.I.P
Vậy mà tôi phải thêm trên 5.5 triệu để đổi từ Sensation sang Evo 3d đấy.

hanoiwap

Super V.I.P
Thế bác có hối hận khi chuyển qua em này không :-?

Không hối hận chút nào. Ngược lại rất vui vì sản phẩm tốt lại rẻ có lợi cho người dùng.Tuy nhiên nên chú ý nguồn gốc sản phẩm

HoanXtq

Hì, em tậu evo3D rồi, sau một tg tham khảo ý kiến các bác, tâm sự với twan_toan.. Cảm giác rất thích :D

hanoiwap

Super V.I.P
Hì, em tậu evo3D rồi, sau một tg tham khảo ý kiến các bác, tâm sự với twan_toan.. Cảm giác rất thích :D

Tôi cũng thích nhất Evo3d (đến thời điểm này) vì cấu hình tạm đủ mạnh

jinsakura

quay 2D có thể full HD đấy. Mà chỉ lúc xem phim, xem ảnh, chơi game mới cần 3D, chứ lúc nào cũng 3D thì bạn có chịu nổi không?
mình xoá hết các game 3D đi rồi, cài lại game HD chơi thôi, chơi 3D có giữ được 3D luôn hiển thị đâu ? chẳng hạn chơi đua xe, nếu để 3D thì chỉ nghiêng 1 cái là mất 3D luôn, hoặc nếu để 3D thì không dùng cảm biến để đua được mà phải dùng vô lăng ảo, khó đua bỏ xừ. del luôn. nói chung là cũng tạm hài lòng về em EVO này, nhưng nó dow giá nhanh quá cũng hoảng.

hanoiwap

Super V.I.P
mình xoá hết các game 3D đi rồi, cài lại game HD chơi thôi, chơi 3D có giữ được 3D luôn hiển thị đâu ? chẳng hạn chơi đua xe, nếu để 3D thì chỉ nghiêng 1 cái là mất 3D luôn, hoặc nếu để 3D thì không dùng cảm biến để đua được mà phải dùng vô lăng ảo, khó đua bỏ xừ. del luôn. nói chung là cũng tạm hài lòng về em EVO này, nhưng nó dow giá nhanh quá cũng hoảng.

Xuống giá thì kệ nó. Mình có phải buôn máy đâu mà lo

hanoiwap

Super V.I.P
Quá trình dẫn đến mua Evo3d gsm của tôi như sau:

- Đang dùng Dhd thì gặp Evo3d cdma. Mua chung với @caothanhhai.
- Thay dhd bằng sensation
- Trải nghiệm 3d đã đủ và bán bản cdma
- @truonghoanghai thích đổi máy. Tôi nói:" Cháu thích thì bác bán cho. Thị trường bán 10 thì bán 9, 9 thì bán 8."
-@truonghoanghai:" Bây giờ thị trường 9 tr bác ạ"
- Tôi bán 8 tr và mua ngay Evo3d gsm 13.3 + 0.2 không phải vì 3d mà vì ram 1G và cpu 2 nhân. Hơn Sen một chút mà nhanh đáo để

Anlucky

Em mới lấy Evo 3D sáng nay, máy chưa cài đặt gì, em đang xạc pin ở nhà, định làm theo hướng dẫn xạc lần đầu của anh ANCOLA nhưng e đang phân vân ko biết làm sao để tắt hoàn toàn máy để xạc tiếp lần 2, đọc bản tiếng Anh họ chỉ nói là phone off ko biết có phải là cài chế độ máy bay ko anh em [(2) Unplug the device and Turn the phone OFF and charge for 1 hour]? Anh em hướng dẫn nhưng giúp e với dc ko ạ? Nếu có thể ae nào nắm vững chú này cho e xin số điện thoại để e hỏi thêm một số vấn đề nữa với (vứt hộ vào PM ạ). Trước đến giờ e toàn dùng WM nên gà lắm anh em ạ! E xin cảm ơn anh em trước!

jinsakura

Xuống giá thì kệ nó. Mình có phải buôn máy đâu mà lo
dạ cháu đang muốn mua thêm 1 em EVO 3D nữa ạ, nên nó dow giá nhanh chút nữa cho cháu nhờ càng tốt ạ, dự phòng, tèo con này còn con khác dùng, phá 1 con còn 1 con dùng :D

jinsakura

Vậy mua LG Optimus 3D đi, mua 2 cái giống nhau làm gì ;))
Không khoái LG bạn ạ, chả bao giờ thích đt của LG cả. nhìn đã không có hứng thú cầm lên rồi. đang tìm mua thêm mà khó quá, bà chị cũng dặn tìm cho bà ấy 1 em SEN XE hoặc EVO, mua 1 con mới rớt giá nhanh quá nên không ham mới nữa, cứ chiến cái đằng dùng lướt thế này lại hoá hay, kiểm tra ok là múc

hanoiwap

Super V.I.P
Không khoái LG bạn ạ, chả bao giờ thích đt của LG cả. nhìn đã không có hứng thú cầm lên rồi. đang tìm mua thêm mà khó quá, bà chị cũng dặn tìm cho bà ấy 1 em SEN XE hoặc EVO, mua 1 con mới rớt giá nhanh quá nên không ham mới nữa, cứ chiến cái đằng dùng lướt thế này lại hoá hay, kiểm tra ok là múc

Bạn giống tôi. Không thích đồ Hàn Quốc. Galaxy Tablet cầm trên tay thấy chán luôn. LG thì càng thấy ghét.
Có lẽ bị nghiện HTC từ khi dùng O2 XDAII rồi

duytrum444

Bạn giống tôi. Không thích đồ Hàn Quốc. Galaxy Tablet cầm trên tay thấy chán luôn. LG thì càng thấy ghét.
còn cháu nghiện HTC từ lúc đổi từ GLS qua DHD. mới đầu thấy mh SA nhìn đã mắt thật, xong qua dùng DHD mới biết mắt mình thích loại mh nào.hihi.

hanoiwap

Super V.I.P
còn cháu nghiện HTC từ lúc đổi từ GLS qua DHD. mới đầu thấy mh SA nhìn đã mắt thật, xong qua dùng DHD mới biết mắt mình thích loại mh nào.hihi.

HTC như ma túy. Ai dùng cũng bị nghiện. Nhất là những ngươi mê công nghệ

jinsakura

Vâng, cháu ngày trước hồi còn đi học chỉ bồ kết mấy em NOKIA, tại hồi đấy NOKIA làm vương làm tướng, mà HTC có mấy cái nhưng đắt quá, mấy con HTC Diamond toàn giá trên trời mà hồi đấy có tiền chơi đâu nên không ham, sau HTC ra điện thoại chạy WM, Android rồi WP7 là cháu bồ kết luôn, và không có hứng thú với các hãng điện thoại nào khác nữa, lúc chưa lấy em EVO cháu cũng nhắm em N9, nhưng cầm 1 lúc thấy chán ngắt trả lại luôn.

jinsakura

HTC như ma túy. Ai dùng cũng bị nghiện. Nhất là những ngươi mê công nghệ
Cấu hình phần cứng của HTC và thêm màn hình của Apple, giá như được như thế......... X_X thì phê lòi các bác nhể ?

twantoan

Cấu hình phần cứng của HTC và thêm màn hình của Apple, giá như được như thế......... X_X thì phê lòi các bác nhể ?
phải nói là hệ điều hành của google + màn hình của iphone+ sen của htc+ bộ vỏ của dell => superphone :))