• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

trungkt

bác nào cho em cái camera file mình cài bản vn evo 3d roger 0106 của bị lỗi phần camera không chụp được ảnh 3d bạn nào có bản camera nào thì cho mình vôicủa bị lỗi phần camera không chụp được ảnh 3d bạn nào có bản camera nào thì cho mình với

takaru

Mình khẳng định vói bạn là bản rom này của bác Hanoiwap ko lỗi camera . Nếu bạn lỗi có thể up bản rom khác .

thqt1b

Mình đang unlock = htcdev, nhưng khi chạy addroid-sdk_r13-windows -> SDK Manager thì nó báo lỗi Java Instead gì đó. Mình đang xài win 7 64bit, phải sửa thế nào?

Chạy đến bước nhấn fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin nhưng cmd trả về " remote : unlock token check failed" là sao?
Có ai giúp với

trungkt

Mình khẳng định vói bạn là bản rom này của bác Hanoiwap ko lỗi camera . Nếu bạn lỗi có thể up bản rom khác .
máy mình hboot 011 bị lỗi camera mình,đã có một topic có nói về vấn đề này bằng cách úp lại camera cái cam htc 1920 x 1080 đã hết lỗi.mình cũng không rõ là tại sao.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?157486-VnEvo3D-11-10-18/page9
mình dùng viettel không vào được facebook nữa bác có cách nào giúp mình không.ghét cái bọn vittell này thế~X(

thqt1b

1.Với Hboot 0018 thì máy của bạn xuất xứ Châu Âu, còn nước nào thì mình không nhớ lắm. cho mình cái số Imei của máy thì sẽ check ra được ngay thôi, ngày trước chú Ancola6 có nói mấy cái CID rồi nhưng mình quên rồi, giờ chả biết tìm ở đâu.
2. Từ cái xuất sứ bạn có thể bắt đầu UNLOCK bootloader bằng công cụ trực tuyến của HTC, hướng dẫn đã có, không rõ nữa thì hỏi anh google. sau đó thực hiện hạ Hboot xuống 007 để S-off, Recovery và Root. sau đó up rom.
3. Cái thẻ nhớ của bạn chắc chắn là thẻ rởm nên mới sảy ra hiện tượng như vậy. bới vì data game được lưu giữ trên SDcard, khi chơi nó sẽ lấy data ở đó, thẻ nhớ của bạn có tốc độ truy nhập thấp, không đáp ứng được cho game nên mới bị giật, treo..., bỏ tiền đầu tư cái SDcard class 10 sẽ thấy ngay sự khác biệt, hoặc class 6 thôi cũng đủ thấy rồi. IP4 sử dụng ổ cứng SSD có tốc độ truy xuất cao nên không bị lag là phải rồi.
4. Hệ thống sẽ tự thu hồi Ram để phục vụ cho các ứng dụng bạn gọi lên, nên không cần quan tâm đến cái free Ram đấy làm gì cả, nhiều hay ít không quan trọng lắm đâu.
5. Cách UNLOCK, S-off... đã có hướng dẫn quá rõ ràng rồi mà, mọi người biết hướng dẫn bạn kiểu gì hơn được đây ? có hướng dẫn thì cũng chỉ nói lại y hệt như thế thôi. Bạn cứ mày mò đi, sợ die thì nhờ ai đó rành họ làm cho.

imei nè: 356871048016335

jinsakura

Mình đang unlock = htcdev, nhưng khi chạy addroid-sdk_r13-windows -> SDK Manager thì nó báo lỗi Java Instead gì đó. Mình đang xài win 7 64bit, phải sửa thế nào?

Chạy đến bước nhấn fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin nhưng cmd trả về " remote : unlock token check failed" là sao?
1.Máy của bạn chưa cài Java nên nó báo lỗi thế .
của bạn đây http://www.java.com/en/download/index.jsp .
2. Androi SDK bạn chưa cài được thì làm sao mà UNLOCK được ? nên nó báo fail là phải rồi.

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

imei nè: 356871048016335
Đây là thông tin máy của bạn
Information on IMEI 356871048016335
Type Allocation Holder : HTC
Mobile Equipment Type : HTC Evo 3D X515M
Information on range assignment
Est. Date of Range Issuance : Around Q1 2011
Reporting Body : British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market : Europe
Legal Basis for Allocation : EU R&TTE Directive

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

máy mình hboot 011 bị lỗi camera mình,đã có một topic có nói về vấn đề này bằng cách úp lại camera cái cam htc 1920 x 1080 đã hết lỗi.mình cũng không rõ là tại sao.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?157486-VnEvo3D-11-10-18/page9
mình dùng viettel không vào được facebook nữa bác có cách nào giúp mình không.ghét cái bọn vittell này thế~X(
tải cái operamini về mà đùng, vào được ngay, chả phải chỉnh sửa gì cả .

jinsakura

Mình vào link bạn đưa, Nó báo là :"Verified Java Version
Congratulations!
You have the recommended Java installed (Version 6 Update 30)." Mình làm gì kế tiếp?
Bạn tải jâv về và cài đặt vào máy thôi, sau đó cài bộ Androi SDK theo hướng dẫn, chú ý là chọn cái gói Androi 2.3 ấy nhé. cài hơi lâu,xong rồi bắt đầu UNLOCK.

thqt1b

Bạn tải jâv về và cài đặt vào máy thôi, sau đó cài bộ Androi SDK theo hướng dẫn, chú ý là chọn cái gói Androi 2.3 ấy nhé. cài hơi lâu,xong rồi bắt đầu UNLOCK.
Mình đang xài android SDK r16 windows. Vào SDKManager.exe nó tìm ra cả đống .Từ trên xuống: 1 Tools / 2 Android 4.0.3 / 3 Android 4.0 / ...... / 7 Android 2.3.3. Mình cài cái Tools && Android 2.3.3 luôn hả?

jinsakura

Mình đang xài android SDK r16 windows. Vào SDKManager.exe nó tìm ra cả đống .Từ trên xuống: 1 Tools / 2 Android 4.0.3 / 3 Android 4.0 / ...... / 7 Android 2.3.3. Mình cài cái Tools && Android 2.3.3 luôn hả?
đánh dấu vào mục androi 2.3 và bắt đầu tải + cài đặt, sau đó làm theo hướng dẫn để UNLOCK

meomeotom

Em mới mua về, chưa làm bất cứ hành động nào với nàng Evo xinh đẹp. Cái quan tâm nhiều nhất là làm sao không cần ấn nút tắt mở nguồn để bât màn hình. Sớt trên mạng thì thấy có cái Slide 2 Wake. Nhưng không biết làm sao dùng được, Nghe đâu phải root gì đó.

Máy em có hboot là 0018 (bản Châu Âu), chưa cài bất cứ gì (Kernel chẳng hạn) thì có dùng được không? Xin lỗi vì hỏi ngu, nhưng em chưa biết làm. Huhu

anhhung_245

Em mới mua về, chưa làm bất cứ hành động nào với nàng Evo xinh đẹp. Cái quan tâm nhiều nhất là làm sao không cần ấn nút tắt mở nguồn để bât màn hình. Sớt trên mạng thì thấy có cái Slide 2 Wake. Nhưng không biết làm sao dùng được, Nghe đâu phải root gì đó.

Máy em có hboot là 0018 (bản Châu Âu), chưa cài bất cứ gì (Kernel chẳng hạn) thì có dùng được không? Xin lỗi vì hỏi ngu, nhưng em chưa biết làm. Huhu

Hi, chào bác .Nhìn bác mà sao em thấy giống em cách đây mấy tháng quá !!! Mới dùng nên cái gì cũng không biết ( mặc dù trước đó đã gắn bó với DHD cùng Android rồi - nhưng do toàn sài rom gốc chính hãng .Sang Evo mới bắt đầu mày mò vọc )

Người mới bắt đầu mà mò vào chỗ toàn anh em kỹ thuật kinh nghiệm đầy mình như chỗ này thì quả thật hơi khó cho bác . Bác có thể đọc BÀI VIẾT NÀY để từ từ làm quen với em Evo xinh đẹp một cách cơ bản đã (^

Vụ dùng hàng cảm ứng để mở máy chỉ nghịch cho vui thôi .Chứ theo em nó không thật sự cần thiết lắm. Ngoài ra còn làm hao pin của máy đáng kể vì 4 phím cảm ứng lúc nào cũng phải hoạt động để bác vuốt khi cần .Không tắt hẳn như khi mình bấm nút nguồn .Thứ 2 nữa là nút nguồn của HTC rất chi là trâu bò .Mấy con O2 từ cách đây chục năm Pin Hỏng chứ nút nguồn có khi nào hỏng đâu (^

stephencz

Hi, chào bác .Nhìn bác mà sao em thấy giống em cách đây mấy tháng quá !!! Mới dùng nên cái gì cũng không biết ( mặc dù trước đó đã gắn bó với DHD cùng Android rồi - nhưng do toàn sài rom gốc chính hãng .Sang Evo mới bắt đầu mày mò vọc )

Người mới bắt đầu mà mò vào chỗ toàn anh em kỹ thuật kinh nghiệm đầy mình như chỗ này thì quả thật hơi khó cho bác . Bác có thể đọc BÀI VIẾT NÀY để từ từ làm quen với em Evo xinh đẹp một cách cơ bản đã (^

Vụ dùng hàng cảm ứng để mở máy chỉ nghịch cho vui thôi .Chứ theo em nó không thật sự cần thiết lắm. Ngoài ra còn làm hao pin của máy đáng kể vì 4 phím cảm ứng lúc nào cũng phải hoạt động để bác vuốt khi cần .Không tắt hẳn như khi mình bấm nút nguồn .Thứ 2 nữa là nút nguồn của HTC rất chi là trâu bò .Mấy con O2 từ cách đây chục năm Pin Hỏng chứ nút nguồn có khi nào hỏng đâu (^

hroot la j vay ban..va cach xem no nhu the nao..mjnh moi mua em nay nen chua bjet j ca?...lan dau dung androi:)

Billytruong

Các bạn ơi...Mình mới mua máy HTC EVO 3D mạng GSM.Máy mình là máy xách tay.Mình cũng chẳng bik máy xuất xứ ở đâu nữa.
Và đây là lần đầu tiên mình chuyển từ symbian wa Android nên có lẽ hơi bỡ ngỡ về hệ điều hành mới này.
Mình bik là EVO 3D muốn cài Game ở các Forum vào thì máy phải làm cái gì đó thì mới cài được (Nghe đâu là phải Root máy giống như Hack và Signed bên Symbian).Mà đây là lần đầu xài Android nên mình sợ nó thành cục gạch wa.

Bạn nào rành về con này có thể cho mình biết giờ mình phải bắt đầu làm gì để có thể cài Game và phần mềm từ bên ngoài vào không?

Ps : Các bạn hướng dẫn mình làm sao để nó mở khóa cho EVO 3D của mình cài ứng dụng và Game vào được thui nhé.Mình ko cần hướng dẫn Up FW hay can thiệp,chỉnh sửa file gì gì đâu.Xài FW có sẵn,xuất xưởng theo máy cũng đc.

Chỉnh sửa cuối:

lycuty

Các bạn ơi...Mình mới mua máy HTC EVO 3D mạng GSM.Máy mình là máy xách tay.Mình cũng chẳng bik máy xuất xứ ở đâu nữa.
Và đây là lần đầu tiên mình chuyển từ symbian wa Android nên có lẽ hơi bỡ ngỡ về hệ điều hành mới này.
Mình bik là EVO 3D muốn cài Game ở các Forum vào thì máy phải làm cái gì đó thì mới cài được (Nghe đâu là phải Root máy giống như Hack và Signed bên Symbian).Mà đây là lần đầu xài Android nên mình sợ nó thành cục gạch wa.

Bạn nào rành về con này có thể cho mình biết giờ mình phải bắt đầu làm gì để có thể cài Game và phần mềm từ bên ngoài vào không?

Ps : Các bạn hướng dẫn mình làm sao để nó mở khóa cho EVO 3D của mình cài ứng dụng và Game vào được thui nhé.Mình ko cần hướng dẫn Up FW hay can thiệp,chỉnh sửa file gì gì đâu.Xài FW có sẵn,xuất xưởng theo máy cũng đc.

cài game thì ko cần phải can thiệp vào máy đâu. nếu bạn muốn up room thì mới can thiệp vào máy.

anhhung_245

Bạn cứ cài Games và ứng dụng thoải mái

Người ta Rood là để dành quyền can thiệp sâu hơn vào hệ điều hành của máy ( chiếm quyền kiểm soát máy )
Máy sau khi Rood bác có thể :
-Đổi DNS , hosts ...vv để vào Facebook ( với mạng Viettel ) hoặc Wiffi chẳng hạn
-Thay đổi cách khoá màn hình ( ví dụ vuốt 4 phím cảm ứng để mở khoá thay vì nút nguồn)
-Cài thêm hiệu ứng để nghe nhạc ( ví dụ cài thêm Bit Audio để có hiệu ứng Bit giống như trên Sen XL , XE )
-Ép xung chip lên 1,5 hoặc cao hơn nữa cho máy chạy trâu bò hơn ...
-Hạ xung chip xuống thấp hoặc thậm chí là cho chip chỉ chạy với 1 nhân để tiết kiệm pin
-Gỡ bỏ Sense đi cho đỡ nặng , máy chạy mượt mà hơn
...vv

-Tiện ích lớn nhất phổ biến nhất khi người ta Rood máy là có thể cài Titanium backup để sao lưu cũng như phục hồi các ứng dụng mỗi khi up rom đỡ phải cài lại từ đầu .Và cũng là để Hack một số Games và phần mềm bản quyền nữa

Nếu bạn mới dùng Android thì mình khuyên bạn đổi ngôn ngữ sang Tiếng Việt ( cho dễ nghịch ), lần mò vào khắp các ngõ ngách của Rom gốc , cài app , chơi games tệt ga đi .bao giờ dùng chán Rom gốc ( lúc đó đã có những hiểu biết cơ bản về phần mềm và phần cứng rồi ) thì hãy mày mò Rood , nghịch Rom cook

Billytruong

Bạn cứ cài Games và ứng dụng thoải mái

Người ta Rood là để dành quyền can thiệp sâu hơn vào hệ điều hành của máy ( chiếm quyền kiểm soát máy )
Máy sau khi Rood bác có thể :
-Đổi DNS , hosts ...vv để vào Facebook ( với mạng Viettel ) hoặc Wiffi chẳng hạn
-Thay đổi cách khoá màn hình ( ví dụ vuốt 4 phím cảm ứng để mở khoá thay vì nút nguồn)
-Cài thêm hiệu ứng để nghe nhạc ( ví dụ cài thêm Bit Audio để có hiệu ứng Bit giống như trên Sen XL , XE )
-Ép xung chip lên 1,5 hoặc cao hơn nữa cho máy chạy trâu bò hơn ...
-Hạ xung chip xuống thấp hoặc thậm chí là cho chip chỉ chạy với 1 nhân để tiết kiệm pin
-Gỡ bỏ Sense đi cho đỡ nặng , máy chạy mượt mà hơn
...vv

-Tiện ích lớn nhất phổ biến nhất khi người ta Rood máy là có thể cài Titanium backup để sao lưu cũng như phục hồi các ứng dụng mỗi khi up rom đỡ phải cài lại từ đầu .Và cũng là để Hack một số Games và phần mềm bản quyền nữa

Nếu bạn mới dùng Android thì mình khuyên bạn đổi ngôn ngữ sang Tiếng Việt ( cho dễ nghịch ), lần mò vào khắp các ngõ ngách của Rom gốc , cài app , chơi games tệt ga đi .bao giờ dùng chán Rom gốc ( lúc đó đã có những hiểu biết cơ bản về phần mềm và phần cứng rồi ) thì hãy mày mò Rood , nghịch Rom cook

Chuyển wa tiếng việt nó nằm ở đâu vậy bạn.Mình kiếm mà ko thấy.Máy của mình mua xách tay ấy.
Vậy là máy mình dù chưa có làm gì hết vẫn có thể cài tất cả các Game trong Forum phải ko bạn? (Game 3D của Gameloft và Game độ phân giải của Sen).

Cách cài Game là mình chỉ cần Down về máy tính chép vào thẻ nhớ rồi Install là chơi được đúng ko?