• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

yeskia

Moderator
tăt điện thoại---> bấm giữ nút volum down--> nhấn nút Power 1 cái là Okie ngay.

Phải kiểm tra xem trong settings, mục battery có check vào ô fastboot chưa, nếu có phải bỏ dấu check đó đi thì mới làm được nhé! Hoặc phải tháo pin ra lắp lại!

w2k

Ae có ứng dụng nào mà khi mở khoá ko phải dùng đến nút nguồn rồi mới kéo mở mhinh chính ko

w2k

Máy của m HBoot là 1.49.0018, mua bên Séc. Ae có kinh nghiệm cho m hướng dẫn để úp đc rom ko?

model91

Có b nào dùng máy bị nóng ko?. M để trog túi mà nóng kinh, mặc dù đã tắt hết ứng dụng chạy ngầm.chỉ có thời tiết là để.

yeskia

Moderator
Ae có ứng dụng nào mà khi mở khoá ko phải dùng đến nút nguồn rồi mới kéo mở mhinh chính ko

Dùng golocker, set lại phím mở nhanh (VD: phím volume, bấm lâu 1 chút bật máy luôn)

nhochemda

kinh nghiêm chụp hình 2d(của mình) cho evo 3d ae đóng góp và post hinh chia sẻ nha!

không biêt kinh nghiệm chup 2d cua htc evo 3d của em có đúng không, mong các ae góp yk nha!

evo 3d chụp hình nhợt nhạt lắm nếu để mặc định và đèn led kép nhưng yếu lắm! nên mình chỉnh muc setting lại

image adjustments mình chỉnh contrast về +2 !

white blance mình sét daylight vì trời nắng cỡ nào khi chụp bẳng evo cứ nhợt nhạt làm sao ak! ban đêm thì tăng độ sáng khi có đèn hay không cũng cải thiện đàng kể! cài này buổi tối mà chụp macro có đèn thì để như cũ nha! không là bị chói sáng!

sao htc evo 3d không có chế độ chup panoman ,hdr,.. như htc evo 4g+ nhỉ hay tại 2.3.4 không có!

đây là thành quả của mình nha! các ae úp hình 2d để chia sẻ nha

Chỉnh sửa cuối:

thai_52dt

(((CÓ AI GIÚP EM VỚI))^^Thắc mắc về widget chuyển mạng 2g/3g trên HTC EVO 3D????

Thưa các anh chị em PV! em có 1 vấn đề với con EVO 3D của mình, đó là không thể sử dụng các loại Widget chuyển mạng 2g/3g được mặc dù đã up nhiều rom khác nhau! khi ấn vào widget nó chỉ hiện lên cho em vào phần cài đặt mạng 2g/3g trong mục cài đặt của máy mà thôi, chứ không thực hiện việc chuyển ngay sang mạng 2g hay 3g sau khi chạm vào widget!
mong các bác chỉ giáo cho em mở mang đầu óc?

taixyz1991

e mới mua lại máy từ 1 người khác
máy hình như đã root và có CWM, giờ e muốn máy về nguyên như lúc mới (chưa root + update OTA đc) thì phải làm như nào ạ
Thanks các bác trước

venusian

Moderator
e mới mua lại máy từ 1 người khác
máy hình như đã root và có CWM, giờ e muốn máy về nguyên như lúc mới (chưa root + update OTA đc) thì phải làm như nào ạ
Thanks các bác trước

Up lại Rom Ship đi bạn.

hph

bác bấm giữ tay vào màn hình home để vào cài đặt sense > chọn hình nền > chọn hình mong muốn là ok thôi

model91

bác bấm giữ tay vào màn hình home để vào cài đặt sense > chọn hình nền > chọn hình mong muốn là ok thôi

ko phải, ý mình là cái widget mình cài vào cơ, chỉnh thay hình nền trong file .apk đó.

model91

m chạy rom 3.0 của bác hanoiwap, đến đoạn này thì ko bấm phím nguồn ko thấy tác dụng. vậy phải làm sao đây các bác :(