• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

tuansk_2008

các bác cho e hỏi e muốn copy danh bạ từ máy sang thẻ nhớ thì làm kiểu j, loay hoay cả tối vẫn ko đc. đang định up rom nên copy lại danh bạ.thanks!
Nếu đang dùng sense thì bạn vào people rồi chọn Menu bấm vào Import/Export chọn Export to SIM card select sđt cần Export rồi bấm Save.
Mình mà up rom thì toàn Export danh bạn ra thẻ nhớ, mỗi lần up rom xong Import nó là xong.
Bạn Export là SIM hình như bị lỗi tên tiếng việt thì phải:">

heocoi22

Cần giúp đỡ về thông số máy

E mới được cho con EVO 3D nhưng không biết máy em bây giờ đang là ROM ship hay room cook nữa.Máy đã được root nhưng vào recovery thì toàn tiếng tàu.
Mong các bác xem giúp tình trạng của máy em nếu sắp tới em muốn update lên bản ship ICS 4.0.3 thì cần phải làm thế nào.
E xin cảm ơn các bác đã quan tâm.

Các Pác cho em hỏi với là muốn để cho trình duyệt ảnh trong bộ sưu tập nó rung động theo hướng thay đổi của điện thoại thì làm như thế nào ạ? em mới mua máy và mới sử dụng androi nên kô biết nhờ các pác trợ giúp ạ...Thank nhiều...!

venusian

Moderator
E mới được cho con EVO 3D nhưng không biết máy em bây giờ đang là ROM ship hay room cook nữa.Máy đã được root nhưng vào recovery thì toàn tiếng tàu.
Mong các bác xem giúp tình trạng của máy em nếu sắp tới em muốn update lên bản ship ICS 4.0.3 thì cần phải làm thế nào.
E xin cảm ơn các bác đã quan tâm.

Máy bạn đã đc Unlock Bootloader và đang đc dùng ROm Cook. Cái Recovery của bạn là của Trung Quốc. Chỉ cần Flash lại là đc.
Nếu sau này muốn Up lên Rom Ship 4.03 thì chỉ cần Relock lại và up Rom thôi.

heocoi22

Máy bạn đã đc Unlock Bootloader và đang đc dùng ROm Cook. Cái Recovery của bạn là của Trung Quốc. Chỉ cần Flash lại là đc.
Nếu sau này muốn Up lên Rom Ship 4.03 thì chỉ cần Relock lại và up Rom thôi.

cảm ơn bác đã quan tâm,bác cho e hỏi nếu e flash cài lại recovery thì có phải s-off không. up bản room cook khác thì nên chọn bản châu âu hay châu á vậy bác.E còn mới làm quen nên vẫn còn run tay mong bác thông cảm.

venusian

Moderator
cảm ơn bác đã quan tâm,bác cho e hỏi nếu e flash cài lại recovery thì có phải s-off không. up bản room cook khác thì nên chọn bản châu âu hay châu á vậy bác.E còn mới làm quen nên vẫn còn run tay mong bác thông cảm.

Không cần bạn ạ. Qua đây tham khảo về Recovery và làm theo hướng dẫn : http://www.pdaviet.net/showthread.p...d-for-HTC-EVO-3D-(Shooteru)-(Update-6-12-2011)
Rom cook thì không quan tâm khu vực nhé. Vì máy bạn vẫn S-ON nêm cần Flash thêm file Boot.img sau khi up Rom là đc.

heocoi22

Không cần bạn ạ. Qua đây tham khảo về Recovery và làm theo hướng dẫn : http://www.pdaviet.net/showthread.p...d-for-HTC-EVO-3D-(Shooteru)-(Update-6-12-2011)
Rom cook thì không quan tâm khu vực nhé. Vì máy bạn vẫn S-ON nêm cần Flash thêm file Boot.img sau khi up Rom là đc.
híc e vẫn còn mù mờ vì trong hướng dẫn cài recovery lại là đã có s-off. bac có thể mói cho e, máy em xuất xứ khu vực nào được không ạ.

tuansk_2008

híc e vẫn còn mù mờ vì trong hướng dẫn cài recovery lại là đã có s-off. bac có thể mói cho e, máy em xuất xứ khu vực nào được không ạ.

bạn lên google Play tải ứng dụng Android Terminal Emulator open và gõ getprop ro.cid để kiểm tra CID

CID:

1. 707: hTC_Asia operator, with CIDs HTC__044
2. 401: HTC_Europe operator, with CIDs HTC__001, HTC__032, HTC__Y13
3. 178: Vodafone_AU operator, with CID VODAP021
4. 166: Vodafone_CH-DE operator, with CID VODAP110
5. 162: Vodafone_DE operator, with CID VODAP102
6. 168: Vodafone_ELL operator, with CIDs VODAP006, VODAP026, VODAPD18, VODAP033, VODAP405, VODAP031, VODAP032, VODAPP25
7. 163: Vodafone_FR (SFR) operator, with CID VODAP203
8. 172: Vodafone_NL operator, with CID VODAPE17
9. 179: Vodafone_NZ operator, with CID VODAP022
10. 164: Vodafone_SPA operator, with CID VODAP304
11. 161: Vodafone_UK operator, with CID VODAP001
12. 605: W_VERIZON operator, with CID VZW__001
13.709: htc_asia_tw with CIDs HTC_621
14.708: htc_Asia_HK with CIDs HTC_622
15.T-Mobile CID T-MOB010
16. Vodaphone thị trường Pháp HTC__203 ) với Hboot 1.49.0018
17. HTC__A07 - Russia
vào đây để xem chi tiết về máy của mình:
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
bạn nhập số IMEI vào nhé

Chỉnh sửa cuối:

heocoi22

bạn lên google Play tải ứng dụng Android Terminal Emulator open và gõ getprop ro.cid để kiểm tra CID
vào đây để xem chi tiết về máy của mình:
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
bạn nhập số IMEI vào nhé

Cảm ơn bác rất nhiều,e đã check và máy e có cid là 203.bây giờ máy e đang dùng bản cook của TQ nếu e muốn dùng bản khác thì phải làm thế nào ạ.e vẫn còn chưa hiểu về đoạn flash file boot.img lắm

Cảm ơn bác rất nhiều,e đã check và máy e có cid là 203.bây giờ máy e đang dùng bản cook của TQ nếu e muốn dùng bản khác thì phải làm thế nào ạ.e vẫn còn chưa hiểu về đoạn flash file boot.img lắm
Đầu tiên bạn phải cài bản Recovery tiếng Anh đã nhé, sang topic này tải Recovery và cách cài Recovery thì bạn tham khảo tại topic này (#2) nhé.

Sau khi bạn cài Recovery Tiếng Anh xong thì bạn tiến hành cài rom cook. Vì máy bạn là S-ON nên phải flash riêng boot.img. Để flash boot.img thì bạn dùng cái này để flash boot.img (yêu cầu PC phải cài HTC Drive), bạn giải nén rồi copy thư mục Fastboot vào ổ C và copy file boot.img vào thư mục Fastboot đó, đưa máy về chế độ Fastboot và cắm cáp kết nối với PC, khi nào hiện chữ USB cạnh chữ Fastboot thì bạn chạy file Flash_bootimage_Anzhi.bat để flash boot.img vào máy. Để lấy file boot.img thì bạn mở file .zip của bản rom cook cần úp ra rồi vào thư mục Kernel sẽ thấy, extract nó ra.

Sau khi flash boot.img xong thì bạn vào Recovery flash rom thôi (chú ý copy file rom .zip vào thẻ nhớ trước nhé).

heocoi22

Em đã cài lại xong recovery 4.0.1.4 bản tiếng Anh rồi bác ạ.nhờ các bác giải thích e cũng 1 phần hiểu ra rồi, các bác có thể cho e biết bản rom cook 2.3.4 nào ổn định và tiết kiệm pin được không ạ. mấy bản Vnevo3d của bác hanoiwap link die hết rồi.híc

Em đã cài lại xong recovery 4.0.1.4 bản tiếng Anh rồi bác ạ.nhờ các bác giải thích e cũng 1 phần hiểu ra rồi, các bác có thể cho e biết bản rom cook 2.3.4 nào ổn định và tiết kiệm pin được không ạ. mấy bản Vnevo3d của bác hanoiwap link die hết rồi.híc
Mình không xài EVO 3D nên không rõ đâu, bạn xem bản rom nào mà nhiều người nhận xét tốt thì xài thôi.

e đang muốn thay bootanimation. nhờ các pác chỉ giáo
Mở file rom .zip ra sẽ thấy file bootanimation.zip (có thể là tên khác nhé) trong system/customize/resource, xóa nó đi và thay file bootanimation.zip mới vào (chú ý đặt tên giống file bootanimation.zip cũ nhé).

model91

Mở file rom .zip ra sẽ thấy file bootanimation.zip (có thể là tên khác nhé) trong system/customize/resource, xóa nó đi và thay file bootanimation.zip mới vào (chú ý đặt tên giống file bootanimation.zip cũ nhé).

như vậy là phải up lại rom hay sao pác

vậy ko có cách nào chỉ thay mỗi cái đó thôi mà ko cần up lại rom ah.
Có nhưng không biết có thành công hay không thôi...:D Bạn copy file rom .zip ra một chỗ khác rồi mở nó ra, xóa hết các thư mục trong file .zip đó chỉ để lại thư mục META-INF và system/customize/resource, trong resource thì chỉ để mỗi file bootanimation.zip mới thôi nhé. Lưu lại và đổi tên file .zip, copy vào thẻ và úp như úp rom, úp xong khởi động lại máy.

Kesu02

Các bác ơi e mới đc tặng EVO mà ko biết đt này có sử dụng đc office ko ah :) thanks các bác nhiều.....

model91

Có nhưng không biết có thành công hay không thôi...:D Bạn copy file rom .zip ra một chỗ khác rồi mở nó ra, xóa hết các thư mục trong file .zip đó chỉ để lại thư mục META-INF và system/customize/resource, trong resource thì chỉ để mỗi file bootanimation.zip mới thôi nhé. Lưu lại và đổi tên file .zip, copy vào thẻ và úp như úp rom, úp xong khởi động lại máy.

m đang dùng bản rom LeeDrOiD_3D_V5.4-Final-GB, mà trong đó ko có file .zip bootanimation mà chỉ có file downanimation thôi