• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

demonfang11

Quan trọng là các nghệ sĩ vọc ko biết kiếm thẻ nhớ xịn ở đâu.tiền mất tật mang.bỏ ra nhiều tiền vẫn mua phải hàng fake kể cả kẹp nách qua đg rừng.kinh nghiệm của cháu cho thấy thẻ scandisk tốt hơn mấy loại thẻ khác.ý kiến cá nhân
Đại ka nào ở HN cho em địa chỉ mua thẻ nhớ xịn đi, con Evo của e trước cũng hay bị tình trạng này, đổi tạm thẻ nhớ từ máy vợ sang thì hết bệnh, em đang muốn nâng cấp thẻ từ 8gb ->16 class 10.

jonastran

em toàn dùng file mp3 128 kb or 320 kb,nghe trên con nokia 5730XP của e thì không sao,vẫn bình thường,e đã thử các chế độ hiệu ứng nhưng vẫn không hết tình trạng đấy,down AMP ampli về chỉnh thì có bớt đi 1 chút nhưng thỉnh thoảng vẫn bị vỡ tiếng.mà nghe tiếng nhỏ hơn cả con nokia 5730xp,không biết có pải do máy không ạ
chắc là do tai phone của bạn

twantoan

ko lên lấy thẻ 16g class 10 vì 2 lí do : đắt tiền + quá thừa để dùng với máy của mình . nếu như là đại gia hay thiếu gia thì chơi cũng được :)). hôm nọ gọi điện sang nhật hỏi thẻ như bác nói ( mình cũng thích :)) ) thì nó bảo thẻ xịn có bảo hành 5 năm , bảo hành bằng thẻ cứng là 1,8t thấy cũng bình thường nhưng chưa có phí ship :(( mà đã thế bảo hành tận bên ẻm thì toi.bác nào thích ra cửa hàng cellphoneuk ,hoặc daotoanlấy thẻ ship từ uk ,us về cũng được giá cả cung phải chăng nhưng em ko chắc là thẻ xịn hay ko.lần trước mua dùng thử cho đến h chưa sao :)) thẻ em 16g class 6

xfile2208

Có pác nào dùng evo phiên bản châu á bị như thế này ko: em cài thêm app hiện thị phần % pin, nhưng khi sạc lúc đầy đèn báo xanh nhưng pin chỉ hiện có 99%, phải rút sạc ra sạc nhồi lại 30p sau mới đầy 100%, mà hiện tượng này lặp đi lặp lại nhiều lần

duy_thang9184

Có pác nào dùng evo phiên bản châu á bị như thế này ko: em cài thêm app hiện thị phần % pin, nhưng khi sạc lúc đầy đèn báo xanh nhưng pin chỉ hiện có 99%, phải rút sạc ra sạc nhồi lại 30p sau mới đầy 100%, mà hiện tượng này lặp đi lặp lại nhiều lần
bác làm theo cách của bác ANCOLA đã chỉ dẫn theo đúng cách mà HTC khuyến nghị đó,thỉnh thoảng làm như vậy vài lần là hết.các lần sau sẽ báo đủ 100%,trước tôi cũng bị như vậy,thời gian đầu mới mua máy bạn nên sạc để lâu thêm vài tiếng

ki3pc0d0n

cái class đó hình như là dung lượng truyền tải thì pải !....
mà anh em cho hỏi !
Con htc aria hàng at.t 3t3 đc ko

duy_thang9184

chắc là do tai phone của bạn
tôi đã dùng tai nghe khác thử rồi,vẫn bị như vậy,không biết có pải do máy không nhỉ,thời gian đầu nghe không bị như vậy đâu,mấy dạo gần đây mới bị,mà nghe bằng tai nghe nhỏ hơn cả con 5730 XP cùi bắp

xfile2208

máy mình asia hboot 011 flash rom RoMeOS3D thì được mà vẫn bị lỗi wifi fix ko được, ức chế thật[/QUOTE
Cũng hơi kỳ,nhỉ mình dùng châu á, up bản 1.2 của RoMe bản ngày 9/9 ấy rất good, ko vấn đề gì, còn nếu bị dính lỗi wifi thì ở bài 2 của rom đó trên xda chủ topic có đưa file fix wifi

ancola66

Super V.I.P
máy mình asia hboot 011 flash rom RoMeOS3D thì được mà vẫn bị lỗi wifi fix ko được, ức chế thật[/QUOTE
Cũng hơi kỳ,nhỉ mình dùng châu á, up bản 1.2 của RoMe bản ngày 9/9 ấy rất good, ko vấn đề gì, còn nếu bị dính lỗi wifi thì ở bài 2 của rom đó trên xda chủ topic có đưa file fix wifi
Máy mình hiện đang dùng là của Châu Á với HBOOT 0011 (Quả máy Châu Âu tiền khởi nghĩa bị lỗi nên phải đổi mà không kiếm đâu ra bản châu Âu) Hồi đầu tiên up những rom châu Á cũng bị lỗi Wifi và phải FIX. Nhưng từ khi Cập nhật SUPER USER mới (Bản Final) thì không bị nữa . Mình thấy khi cập nhật SUPER USE mới không đơn giản là nó chỉ cập nhật ứng dụng SUPER USE cho mình mà nó như là ROOT lại cho mình vậy (Nó cũng cập nhật một loạt file vào hệ thống như khi mình Root) >>> Đây có lẽ cũng là nguyên nhân nhiều bạn máy châu Á mà up bản Rom của ROME và của Mình (Với base Rom châu Á) bị lỗi Wifi và đứng ở màn hình HTC ( Bởi vì rom của Mình tích hợp Super Use Final)
*** Các bạn nên Cập nhật SUPER USE bản FINAL trên MARKET.

doquangduc

Well-Known Member
Máy mình hiện đang dùng là của Châu Á với HBOOT 0011 (Quả máy Châu Âu tiền khởi nghĩa bị lỗi nên phải đổi mà không kiếm đâu ra bản châu Âu) Hồi đầu tiên up những rom châu Á cũng bị lỗi Wifi và phải FIX. Nhưng từ khi Cập nhật SUPER USER mới (Bản Final) thì không bị nữa . Mình thấy khi cập nhật SUPER USE mới không đơn giản là nó chỉ cập nhật ứng dụng SUPER USE cho mình mà nó như là ROOT lại cho mình vậy (Nó cũng cập nhật một loạt file vào hệ thống như khi mình Root) >>> Đây có lẽ cũng là nguyên nhân nhiều bạn máy châu Á mà up bản Rom của ROME và của Mình (Với base Rom châu Á) bị lỗi Wifi và đứng ở màn hình HTC ( Bởi vì rom của Mình tích hợp Super Use Final)
*** Các bạn nên Cập nhật SUPER USE bản FINAL trên MARKET.

Ớ ớ, Hoá ra Bác Ân đã chén đến em thứ 2 rồi, Còn trêu em cái Ốp sau ọp ẹp nữa không nào.

phamthaitl

có bác nào đi Off HTC evo 3D không?có chụp đc tấm hình 3D nào không đưa lên cho anh em ngắm với.

kokoro194

con EVO của em khi test = multil touch test : lúc em ngón trỏ và ngón cái vào sát cạnh nhau thì 2 vòng tròng trên 2 đầu ngón tay nhập vào làm 1. để xa ra 1 chút thì lại thành 2. vậy đây có phải là lỗi cảm ứng ko ạ?