• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

dhnghia

Bạn nào update qua OTA lên ICS mà lỗi các thứ, thì nên cài lại Ship ROM (Bản ICS), vào đây mà down, nhớ chọn bản đúng khu vực của mình là được: http://hipfile.com/users/kasra1/45845/Evo 3D Gsm/Cdma

link của bác hôm nọ e thấy rồi,mà khổ cái là down chậm wá bác ợ,có mấy chục kb thôi :(
Update thêm bản ICS châu âu cực nhanh,nhưng down về chịu khó dùng winrar ghép lại nhưng dc cái nhanh,bản này mình đã cài vào máy rồi,ko lỗi gì cả,máy mình là hboot 0011 hạ xuống 0007

maphin

mọi người cho hỏi: máy châu âu đã up ota lên 4.0.3 sau đó unlockbootloader bằng htcdev, cài rcovery, root nhưng vẫn còn s-on, bây giờ muốn chạy lại bản rom 2.3.4 bằng file ruu....exe thi có được không ?

mọi người cho hỏi: máy châu âu đã up ota lên 4.0.3 sau đó unlockbootloader bằng htcdev, cài rcovery, root nhưng vẫn còn s-on, bây giờ muốn chạy lại bản rom 2.3.4 bằng file ruu....exe thi có được không ?
Không hạ rom được đâu bạn nhé trừ phi máy bạn đã có S-OFF và SuperCID.

dhnghia

nhưng có thể chạy lại 2.3.4 bằng file PG86IMG.zip

dhnghia

Nhưng với điều kiện CID phải là HTC_001 bạn ạ.

hic,tại e thấy bạn đó nói máy là châu âu sẵn rồi mà a,máy châu âu thì nó cũng là HTC_001 mà

1. 707: hTC_Asia operator, with CIDs HTC__044
2. 401: HTC_Europe operator, with CIDs HTC__001, HTC__032, HTC__Y13
3. 178: Vodafone_AU operator, with CID VODAP021
4. 166: Vodafone_CH-DE operator, with CID VODAP110
5. 162: Vodafone_DE operator, with CID VODAP102
6. 168: Vodafone_ELL operator, with CIDs VODAP006, VODAP026, VODAPD18, VODAP033, VODAP405, VODAP031, VODAP032, VODAPP25
7. 163: Vodafone_FR (SFR) operator, with CID VODAP203
8. 172: Vodafone_NL operator, with CID VODAPE17
9. 179: Vodafone_NZ operator, with CID VODAP022
10. 164: Vodafone_SPA operator, with CID VODAP304
11. 161: Vodafone_UK operator, with CID VODAP001
12. 605: W_VERIZON operator, with CID VZW__001
13.709: htc_asia_tw with CIDs HTC_621
14.708: htc_Asia_HK with CIDs HTC_622
15.T-Mobile CID T-MOB010
16. HTC__A07 - Russia

dhnghia

máy của tôi CID là HTC_203, chay rom 401 cả trước khi up ota lên 4.03
ủa sao lại là HTC_203 nhỉ,ko nằm trong danh sách này :(,nhưng nếu bác chạy dc bản 401 đó thì có nghĩa là bác xài dc bản PG86IMG.zip,bác chịu khó download về nhé,rồi relocked bootloader lại,rồi up
Chép file Rom PG86IMG.zip vào thư mục GỐC của Thẻ nhớ

Tắt máy hoàn toàn (Cẩn thận thì tháo Pin ra rồi lắp lại )

Khởi động lại máy vào chế độ FastBoot (Nhấn giữ Volume down và nhấn nhả Power )

Máy sẽ vào chế độ Fastboot, Loading, Checking file Rom của bạn trên Thẻ nhớ

Khi nó hỏi có Update không thì nhấn Volume Up để Up ROM

leducninh

Cần anh em giúp evo 3d gsm!!!!!!!!!

Tình hình em có con htc evo 3d gsm
đã unlock bootload chưa s-off
bây giờ muốn nâng lên android 4.0.3
xin anh em giúp đỡ
xin cảm ơn!!!!:((

dhnghia

Hboot hiện nay là 1.53.007, trước khi lên ICS là 1.49.018, tất cả đều chay rom 401. ở phần ngôn ngữ là english(france)

bạn up thử bản của mình đưa chưa,mà bạn có hạ hboot ko hay là up lên ICS cái nó tự hạ xuống 1.53.0007 luôn
hehe hỏi ngu tý tại ko có máy 0018 để test

Hboot hiện nay là 1.53.007, trước khi lên ICS là 1.49.018, tất cả đều chay rom 401. ở phần ngôn ngữ là english(france)
Máy bạn là hàng Vodafone (HTC_203) nên giờ dùng bản rom dùng để hạ HBOOT xuống 1.49.0007 thì sẽ không úp được vì sẽ báo lỗi Invalid ID (lỗi CID). Giờ bạn có thể áp dụng thử cách thay đổi CID về HTC_001 (tham khảo tại topic này nhé).

Tình hình em có con htc evo 3d gsm đã unlock bootload chưa s-off, bây giờ muốn nâng lên android 4.0.3
xin anh em giúp đỡ
Nếu bạn đang chạy rom gốc thì bạn vào Settings/About/Software update để check update qua OTA nhé.

Game Người Nhện 3D chỉ cần ấn ngón tay lâu và dứt khoát vào icon "Download" là sẽ tải được và chơi bình thường ^^