• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

dhnghia

hi vọng bạn dc bảo hành,sẵn đây hỏi bạn thanhtung_brno luôn là sao bạn bị lỗi cảm ứng vậy,hay bị xui mua trúng máy bị lỗi sẵn,cái antutu dùng để test màn hình và cảm ứng ko biết có chính xác 100% ko nhỉ,để sau này có dắt người thân đi mua máy thì còn cái antutu vào

havanthang

thôi xong cái màn hình

:( sau cái vụ loa của evo bé xíu . E lại phát hiện thêm đoạn giữa của màn hình không còn nhạy ( có khi chạm không ăn ) Hình như em evo3d này bị lỗi cảm ứng không ăn hay sao ấy. bạn "thanhtung_brno" cũng bị.
chắc cũng có nhiều máy lỗi giống trên. đã có aai khắc phục được chưa chỉ tụi mình với . Có đỗi sang room khác cũng không ăn thua luôn.

:( sau cái vụ loa của evo bé xíu . E lại phát hiện thêm đoạn giữa của màn hình không còn nhạy ( có khi chạm không ăn ) Hình như em evo3d này bị lỗi cảm ứng không ăn hay sao ấy. bạn "thanhtung_brno" cũng bị.
chắc cũng có nhiều máy lỗi giống trên. đã có aai khắc phục được chưa chỉ tụi mình với . Có đỗi sang room khác cũng không ăn thua luôn.
Đã thử các bản rom khác nhau mà không hết thì lỗi màn hình rồi, mang đi bảo hành hay sửa thôi.

havanthang

Đã thử các bản rom khác nhau mà không hết thì lỗi màn hình rồi, mang đi bảo hành hay sửa thôi.

:|thấy trên thương giá đỗ gần 1tr cái màn cảm ứng+ cái màn hình bên trong cung 1tr nữa . 8-| lại phải nhị uống bia mất rồi

Đây là nắp lưng 2 lớp, qua quá trình sử dụng mình thấy rất thích vì hình thức đẹp,có thể khi lắp vào thì rất dày đối với người dùng khác nhưng với mình nói chung ổn.

Tuy nhiên có mấy điều là vì dày nên sẽ thoát nhiệt lâu và phía sau che kín mất chỗ loa ngoài ,đó là chưa kể đến thao tác thay thẻ nhớ, vì vậy mình vẫn phân vân có nên dùng tiếp hay không,hy vọng mùa đông sắp đến nhiệt độ môi trường xuống thấp sẽ ít ảnh hưởng đến máy khi sử dụng.

dhnghia

Đây là nắp lưng 2 lớp, qua quá trình sử dụng mình thấy rất thích vì hình thức đẹp,có thể khi lắp vào thì rất dày đối với người dùng khác nhưng với mình nói chung ổn.
Tuy nhiên có mấy điều là vì dày nên sẽ thoát nhiệt lâu và phía sau che kín mất chỗ loa ngoài ,đó là chưa kể đến thao tác thay thẻ nhớ, vì vậy mình vẫn phân vân có nên dùng tiếp hay không,hy vọng mùa đông sắp đến nhiệt độ môi trường xuống thấp sẽ ít ảnh hưởng đến máy khi sử dụng.

mình thì rất ghét xài nắp lưng vì mất đi nét đẹp của điện thoại,từ đó đến giờ ko bao giờ xài nắp lưng cả,chịu khó giữ kỹ đừng rơi rớt,dán keo lại là dc rồi :D

mình thì rất ghét xài nắp lưng vì mất đi nét đẹp của điện thoại,từ đó đến giờ ko bao giờ xài nắp lưng cả,chịu khó giữ kỹ đừng rơi rớt,dán keo lại là dc rồi :D
Mình từ hồi mua đến giờ chả dán màn hình lẫn ốp lưng làm gì vì mất vẻ đẹp của máy.

havanthang

:-?:-?

Cái đó thì mình không rõ nhưng hiện tại thì chưa bị xước tý nào...:D

cái này vẫn bị xước đó bác . Bữa rùi đút chung với bật lửa. thế là bj xước khoảng 2 phân .
X_Xtiếc hùi hụi. Nhuwg h thì hết tiếc rùi. EVO3D hay bị lỗi màn hình. (cảm ứng + nhòe màn hình )
Các bác lưu ý

cái này vẫn bị xước đó bác . Bữa rùi đút chung với bật lửa. thế là bj xước khoảng 2 phân .
X_Xtiếc hùi hụi. Nhuwg h thì hết tiếc rùi. EVO3D hay bị lỗi màn hình. (cảm ứng + nhòe màn hình )
Các bác lưu ý
He he. Mình chưa bao giờ đút máy vào túi quần cùng với các vật khác...:D

dhnghia

Các bác lưu ý

nhưng mà đây là lần đầu tiên mình nghe bạn nói đó,có thể bạn ko dc may mắn chứ EVO là ít nghe lỗi nhất,cũng ko mong nó sẽ xảy ra với mình:(,dù sao mình cũng rất là kỹ,điện thoại là riêng 1 túi,ko bỏ chung bất cứ thứ gì,ngay cả tiền cũng ko dám bỏ chung vì sợ tiền làm trầy dt :|

havanthang

nhưng mà đây là lần đầu tiên mình nghe bạn nói đó,có thể bạn ko dc may mắn chứ EVO là ít nghe lỗi nhất,cũng ko mong nó sẽ xảy ra với mình:(,dù sao mình cũng rất là kỹ,điện thoại là riêng 1 túi,ko bỏ chung bất cứ thứ gì,ngay cả tiền cũng ko dám bỏ chung vì sợ tiền làm trầy dt :|
:(hàng châu âu thì chưa thấy bị lỗi gì ở màn hình cả . 2 con châu á mua 2 của hàng khác nhau. 1 chú bị nhòe màn hình. máy mình thì bj chết cảm ứng ở giữa máy luôn.

boy9000

Quản lý pin cho evo

cí ai biết phần mềm nào giúp quản lý pin cho evo 3D ko nhỉ e dùng nhưng nhiều lúc pin nó sụt hết rồi, ko kịp tắt mấy cái úng daujng râu ria nó hay sập mất tiêu nguồn :(:)((

QuanDay

giúp đỡ

He he. Mình chưa bao giờ đút máy vào túi quần cùng với các vật khác...:D

cho e hỏi rom nào giờ ngon nhất cho ev3d hả bác....2 tiêu chí...pin ngon nhất sau đó đến độ mượt....senser hoặc non sense...........thank bác......