• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P320

hunggau75

Mới được tặng 1 chú ASUS P320 rom tiếng Hoa, Pro nào biết xin giúp mình chuyển sang rom tiếng Anh.

Xin cám ơn.

Xin cám ơn tất cả các bạn, mình đã tìm ra được đáp án.

thuy_cimas

Thảo luận về ASUS P320

mình mới mua ASUS p320 mà chẳng biết sử dụng vì đây là lần đầu tiên dùng PDA. xin mọi người chia sẻ cho ít kinh nghiệm với. :)
1, làm thế nào để mình copy contact từ sim vào bộ nhớ máy nhỉ
2, làm sao để cài được font tiếng việt cho máy
3,máy của mình thấy bảo có GPS nhưng không biết có làm ăn j được ở VN không nhỉ
4, mình muốn cài chương trình khóa máy có password thì dùng phần mềm j nhỉ

ah, máy mình dùng Window mobile 6.1
thanks cả nhà nhiu nhìu. :)

kasandra

mình mới mua ASUS p320 mà chẳng biết sử dụng vì đây là lần đầu tiên dùng PDA. xin mọi người chia sẻ cho ít kinh nghiệm với. :)
1, làm thế nào để mình copy contact từ sim vào bộ nhớ máy nhỉ
2, làm sao để cài được font tiếng việt cho máy
3,máy của mình thấy bảo có GPS nhưng không biết có làm ăn j được ở VN không nhỉ
4, mình muốn cài chương trình khóa máy có password thì dùng phần mềm j nhỉ

ah, máy mình dùng Window mobile 6.1
thanks cả nhà nhiu nhìu. :)

Mình cũng đang xài P320, trả lời giúp bạn 1 số câu hỏi nè:
1. Lock máy có sử dụng password thì đâu cầu phải cài thêm soft làm j, bạn vào Settings/lock rồi chọn mục Prompt if don't use ... (chọn thời gian để tự động khóa), nhập password vào ô bên dưới, OK.
2. Fonts tiếng việt thì bạn tìm trên diễn đàn dùm mình nha, cài xong thì reset lại máy để có tác dụng.
3. Phần copy contact to device: cài thêm soft quản lý danh bạ (do ASUS không chạy được STK).
Có gì khó khăn thì trao đổi thêm nha. Chúc bạn vui!

Chỉnh sửa cuối:

xelibri

Asus P320 - cần sự giúp đỡ

Chào các bác mod, e trước dùng ppc rùi nhưng có time dùng sang symbian, hnay mới tậu một e P320 để dùng gps, nhưng vào đây thì buồn quá. Chẳng có rom cho dòng này thì phải, hay dòng này ít người dùng hả các bác? Hơn nữa các bác nào quan tâm giúp đỡ có thể cho e thêm chút thông tin về dòng asus này không? Chứ tình hình thế này thì có khi lại chia tay e nó sớm thì chán lắm. E thích chú p320 vì nhỏ gọn mà đầy đủ tính năng cho dù cấu hình của nó bình thường. Mà mình thiết nghĩ ở pdaviet mà còn không có rom thì chắc chả bít tìm ở đâu nữa? Ai có chút thông tin j và phần mềm của bé này thì cho e bít với?

PhamQuang

Manager
Đúng là Asus P320 khá nhỏ gọn, xinh xắn và hết, ngoài ra không có gì đặc biệt.
Nguyên nhân chính là ít người sử dụng đấy.
Thực tế Build ROM, Up ROM ... cho dòng này cũng rất thú vị và không khó khăn.
ROM cho dòng này cũng khá nhiều đấy, WM6.1 và thậm chí các KTV đang làm cả WM6.5 đấy.

xelibri

Đúng là Asus P320 khá nhỏ gọn, xinh xắn và hết, ngoài ra không có gì đặc biệt.
Nguyên nhân chính là ít người sử dụng đấy.
Thực tế Build ROM, Up ROM ... cho dòng này cũng rất thú vị và không khó khăn.
ROM cho dòng này cũng khá nhiều đấy, WM6.1 và thậm chí các KTV đang làm cả WM6.5 đấy.

Thanks bác nhé. Tại mình vào topic này thấy vắng hoe, chẳng có ai cả nên thật lòng cũng hơi buồn. Nhưng thôi, chịu khó chút vậy:D:D:D.

denzo

Vừa lấy 1 con xong.
Ưu: Nhìn nhỏ gọn xinh xắn, pin tốt.
Nhược: Tốc độ chậm, ram rom ít, GPS bắt cũng chậm.
Nhưng với mình thế là quá ổn roài. Vì mình dùng kèm với con Javelin.

vuha85

mình mới dùng con asus p320 này nhưng chưa thử sử dụng gps thông qua bản đồ, nhờ mọi người giúp mình được không