• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P527

xuannghia

Hỏi cách cài theme Asus P526

Tôi mới tậu đc con Asus P526, tôi chưa biết cách cài theme và phần mềm. Ai biết hướng dẫn tôi cách cài và cho xin vài cái theme đẹp nhé! Thanhks =D>

qqonline33

Bạn qua phần Theme và Skin nhé. Lưu ý hệ điều hành và loại màn hình mà bạn đang dùng để chọn ra đc theme mà bạn thích.

Cách cài theme,đơn giản là bạn copy theme bạn thích (dạng đuôi *.TSK) vào máy,sau đó vào Setting/Today/ và chọn theme thui. Phần mềm thì bạn down về dạng file *.CAB và cũng copy vào máy,cài trên máy hoặc thẻ nhớ. Chúc bạn thành công.

vasia

Hỏi về Asus P527

Chào các Pro,
Mình mới có con P527 nhưng là bản tiếng Trung, lần đầu tiên sử dụng PDA nên chưa có chút kiến thức gì. Thấy các Pro nói đến up Rom, vậy mình mong các bạn hướng dẫn giúp mình cách chuyển sang bản tiếng Anh và một số lưu ý khi sử dụng em P527 này.
Cảm ơn các bạn.

konokoshino

Asus p527 toàn tiếng Nga muốn qua tiếng Anh

giúp mình với ... minh mới có cái asus p527 người nhà cho
máy mình toàn tiếng Nga không thoi ... muốn qua tiếng Anh thì làm cách nào vậy các bác
khi tìm hiểu trên mạng cách úp rom gì đó ... mình làm thì ra như thế này

..
hỏi ?
1 . khi cài đặt có cấm điện thoại vào PC không
2 . cấm điện thoại vào có tắt nguồn không ... hay đê nguyên luôn vậy ...
mới sài qua nên chưa biết ..mong các bác giúp cho

giúp mình làm từng bước để úp rom gì đó đi mấy bác ơi

TaQuangDuc

up ROM P527 qua thẻ nhớ

1> copy flash.dio.nb0 from the extracted folder to your device's memory card.
2> after copying, pull down the lock on the right-side of your device, then press and hold the left-side ok button and the camera button and make a soft reset.
3> you'll see an sd card flashing process running on your device. keep holding the two buttons even after the soft rest till you see a numerical percentage process running.
4> wait till it gets 100% and reboots.

tạm dịch

1. copy flash.dio.nb0 bung ra từ file ROM vào thẻ nhớ
  2. lock máy bằng nút lock cứng, bấn và giữ nút OK trái + camera + chọc reset
  3. sẽ thấy sd flashing process chạy thì vẫn giữ nút cho tới khi thấy ..% thì thả
  4. đợi đến 100% thì reboot
  5. hard-reset ở lần chạy đầu tiên
tạm thế để nhớ, sau này khỏi quên

Chỉnh sửa cuối: