• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P535

khacduy1978

Well-Known Member
Mình mới ra nhập họ PDA, kết Asus P535 đã lâu, giờ mới có cơ hội dùng, ko nói về hệ điều hành, mình đang dùng phiên bản 6.1 thhay trong rom ghi V4.7.12 WWE_PVA6
Boot version: 070416122657
MP version V0.164
Khởi động máy default thì thấy mặc định chạy lên là giao diện touch FLO, không biết là chạy cái giao diện đó thì có tốn tài nguyên không??? Một vấn đề nữa là cái giao diện đó thì ko khóa máy được (ko tính cái nút khóa bên ngoài) Cho mình hỏi là nâng phiên bản lên có cải thiện gì ko, vì công việc của mình chỉ dùng check mail, đã cài gmail, Yahoo Go, Skype, Acrobat. vậy thôi, có cần phải cài thêm chương trình như diệt virus hay ko, từ điển thì cũng ko cần vì đã vào được mạng thì ko cần. GPS thì ko cài vì ko có tiền mua bản quyền. Mới nhập hội PDA nên ko biết mong được chỉ giáo

Up Rom là một trong những thú vui của PDAer, uprom cũng đồng nghĩa có thêm một số tính năng mới và sửa những lỗi cũ (nếu có) cho P535. Tuy nhiên, bản rom official cho Asus P535 chỉ là WM6.0, các bản 6.1 và 6.5 chỉ là bản custom thôi. Nếu nhu cần của bạn chỉ là như thế thì bạn cứ sử dụng bản rom chính thức, đó là bản rom ổn định nhất. Còn về cài những phần mềm nào là tùy theo nhu cầu sử dụng của bạn thôi. Thân.

VTV3

Lỗi P535

Các bác giúp em với, máy em đang dùng ngon trớn bây giờ tự nhiên không kết nối được với PC(vẫn thao tác được trên My Mobiler), phần Remove Programs thì bị trống trơn ạ, em đã cài lại ActiveSync trên PC rồi mà vẫn không cải thiện được. Cám ơn các bác nhiều...

VuPhong187

Các bác ơi.làm sao bỏ hẳn thanh tray icon ở dưới cùng màn hình today với ạ.Em loay hoay mãi mà không tắt được, chỉ tắt được các biểu tượng ở đó thui nhưng không tắt được cái rotate screeen nên thanh tray vẫn còn.Hic.Các bác giúp em với.

batteryone

Có bác bác nào biết chỗ mua vỏ con P535 này ko , máy mình dùng rất ngon mỗi tội cái vỏ xấu quá hic

heo_map

mình mới dùng em này, có up các bản rom rồi mà hay bị lỗi là khi có người gọi đến hiện ra cái bảng, nhấn ok thì mới nghe và trả lởi được nếu ko nhấn thì ko được, bản rom nào cũng như hình ở dưới ấy , và nữa à em nó cứ hay bị tắt nguổn khi lâu ko sử dụng ko biết do máy hay rom , mà anh em nào có bản rom nào ổn định chỉ dùm mình với
attachment.php

thedung

máy rất lạ là lúc minh tắt bằng nút nguôn hay chọc reset lai thì lúc bật lại thì ko ấn đc cảm ứng,chỉ có cách nháy nút nguồn sang chế độ stanby xong bật lại ngay thi dùng đc cảm ứng ko hiêu làm sao,các bạn xem cho mình làm sao nhỉ

alanlee

Bạn up ROM khác thử xem vì lúc cản ứng được lúc không thì chưa chắc hoàn toàn là lỗi có hắn :-?
Trong PDAViet mình có nhiều ROM phù hợp ,nhanh nhẹ, cá nhân mình thì thích các bản của khacduy1978 :p

thedung

sao cư phải ấn nút nguồn mới dùng đc acmr ứng dung fkhos chịu quá,có chỗ nào sửa tốt nhỉ

longdau12

Bác nào chỉ giúp cách up rom trong win 7 với, mình up toàn báo lỗi trong khi XP up bình thường. Đã cài Actisync 6.,1 tắt allow USB như trong XP mà không sao chạy được.

alanlee

Bạn xem lại quy trình up ROM kỷ xem, nhân tiện có thể qua bên thảo luận up ROM có thể có bạn nào đó đã bị như bạn, biết đâu sẽ giúp ích nhiều và hâm nóng lại topic đó :D

gtb

Gấp help... help...
Mấy hôm nay tự nhiên con ASUS P535 của mình đang dùng bản ROM 6.1 ổn định 2 năm nay gặp vấn đề như sau:
Người khác gọi đến, máy vẫn đổ chuông nhưng khi ấn trả lời thì không nghe thấy gì cũng như nói bên kia không nghe được (mất chức năng nghe và gọi) và mình gọi đi cũng thế. Bật loa ngoài lên không được, mất chức năng giữ cuộc gọi (hold), cắm tai nghe vào thì nghe gọi được BT, dùng qua bluetooth cũng được.
Mình sợ do virus đã HR máy nhưng vẫn bị tình trạng này.
thử uprom thì không được, kể cả bằng thẻ nhớ cũng như sync với PC, chỉ được khoảng 2/3 là dừng lại và báo lỗi (đã thử nhiều bản rom khác nhau trên diễn đàn cả 6.1 và 6.5)
Không biết là do lỗi gì nữa, phần mềm hay phần cứng, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với, ở đâu sửa có uy tín các bác nhỉ?

alanlee

Gấp help... help...
Mấy hôm nay tự nhiên con ASUS P535.............
...........thử uprom thì không được, kể cả bằng thẻ nhớ cũng như sync với PC, chỉ được khoảng 2/3 là dừng lại và báo lỗi (đã thử nhiều bản rom khác nhau trên diễn đàn cả 6.1 và 6.5)
Không biết là do lỗi gì nữa, phần mềm hay phần cứng, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với, ở đâu sửa có uy tín các bác nhỉ?

Nó báo lỗi gì vậy bạn ? :-?

ROM 6.5 nào free Ram nhiều nhất cho mình xin với

Bạn tìm các ROM có chữ Clean vì tích hợp các pm và tiện ích ít nhất thì Ram nhiều nhất thôi :D , bạn có thể dùng IDM bấm down theo đường link của bảm ROM nào đó, nhưng trước khi Down về thế nào nó vẫn thể hiện dung lượng file, bạn cứ tìm cho mình file nhỏ nhất vậy :))